Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Iphone 3gs 16g bb 06.15 nên up bản custom nào thì tối ưu nhất

Hiện tại em đang có con iphone 3gs 16g bb 06.15 đang chạy fw 4.1 nó hay bị tắt khởi động lại rồi treo táo đến hết pin lun ( mỗi lần vô wifi hay 3g hoặc chơi game bị nóng máy), khi hết pin sạc lại thì nó vô giao diện bình thường. Nên em định restore nó lại mà không biết sử dụng fw nào tối ưu nhất? Lúc trước có cài cho thằng bạn cái fw 5... mà nó chạy không nổi vào app hay cái gì cũng bị văng ra, hoặc khởi động lại rồi treo táo giống như tình trạng của e. Nên nhờ các bác cao thủ tư vấn dùm. Em cảm ơn nhiều

Bạn kiểm tra xem máy có lưu SHSH của FW nào thì build FW đó restore mới dc.

Trích dẫn Gửi bởi wankary
    Bạn kiểm tra xem máy có lưu SHSH của FW nào thì build FW đó restore mới dc.
    Trong cydia có lưu SHSH của 4.1; 4.3; 5.0.1 nhưng mình không biết nên dùng bản nào tối ưu nhất

Dùng ishshit xem có lấy được 5.1.1 không, bản đó mình cho rằng ok nhất

lỗi phần cứng rồi, đang sử dụng dù có 70% vẫn sut, mở lại báo pin hết nhẵn, mở đi mở lại hoặc cắm sạc 1 lát thì lên( --> chủ yếu là pin bị sụt, thay viên pin hết liền, đã làm 1 số con)
    3GS chạy 5.1.1 cũng rất ổn, nhưng Apple đã khóa, bạn lại không có SHSH 5.1.1 ---> chạy 4.1 là ok nhất. Chú ý: Nên hạ Baseband xuống (http://www.tinhte.vn/threads/533916/) để fix 1 số lỗi khi chạy BB 6.15 ipad để mở mạng nhé.

Trích dẫn Gửi bởi huynhchanthien
    Trong cydia có lưu SHSH của 4.1; 4.3; 5.0.1 nhưng mình không biết nên dùng bản nào tối ưu nhất
    Dùng bản 5.0.1 đi bạn, bạn dùng iFaith build FW có nhúng SHSH 5.0.1 vào rồi restore lại nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mình không biết nhúng và tạo FW như thế nào nữa. Hic

Trích dẫn Gửi bởi solyan84
    lỗi phần cứng rồi, đang sử dụng dù có 70% vẫn sut, mở lại báo pin hết nhẵn, mở đi mở lại hoặc cắm sạc 1 lát thì lên( --> chủ yếu là pin bị sụt, thay viên pin hết liền, đã làm 1 số con)
    3GS chạy 5.1.1 cũng rất ổn, nhưng Apple đã khóa, bạn lại không có SHSH 5.1.1 ---> chạy 4.1 là ok nhất. Chú ý: Nên hạ Baseband xuống (http://www.tinhte.vn/threads/533916/) để fix 1 số lỗi khi chạy BB 6.15 ipad để mở mạng nhé.
    Bác cho hỏi thay cái cục pin nó mất bao nhiêu tiền vậy? với pin đó là mới hay máy cũ đưa qua. tại lúc trước e có thay 1 cục mà thấy tiệm nó lấy máy cũ thay qua cho mình, xài thời gian cũng bị hư cục pin ah. Chắc đổi qua Android quá, xài thằng này riết thấy chán quá đi.

Trích dẫn Gửi bởi huynhchanthien
    Bác cho hỏi thay cái cục pin nó mất bao nhiêu tiền vậy? với pin đó là mới hay máy cũ đưa qua. tại lúc trước e có thay 1 cục mà thấy tiệm nó lấy máy cũ thay qua cho mình, xài thời gian cũng bị hư cục pin ah. Chắc đổi qua Android quá, xài thằng này riết thấy chán quá đi.
    bán rẻ ko?

Các Chủ đề tương tự

1. XIN WF CUSTOM 5.1.1 CHO IPHONE 4S
    Bởi dieuagricare trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 12-11-2012, 03:29 AM
  2. Tổng Hợp Firmware Custom Dành cho iPhone
    Bởi b0y92qn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 11-21-2012, 06:22 AM
  3. Help ! iphone 4 lock RT custom FW 4.2.1 ok, nhưng RT custom FW 5.1.1 bị lỗi 21
    Bởi trinhnhi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 05:52 AM
  4. Xin firmware custom 3.1.2 cho iphone 2g
    Bởi hoahaiduong92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-30-2012, 04:13 AM
  5. Xin giúp về update fw custom iphone 3g
    Bởi dangkykinhdoanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-23-2012, 06:06 PM