Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 40 của 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 303839404142 ... CuốiCuối
Kết quả 391 đến 400 của 443
    bác chủ topic giúpem chút. em down IOS5.0.1 về đề nâng cápIP4 của em nhưng mà nó là file.zip, thì em phải làm sao để khi vao itunes để restore mà nó tìm đường dẫn đến bản 5.0.1, em tìm mãi không thấy. cám ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi dungbthn
    bác chủ topic giúpem chút. em down IOS5.0.1 về đề nâng cápIP4 của em nhưng mà nó là file.zip, thì em phải làm sao để khi vao itunes để restore mà nó tìm đường dẫn đến bản 5.0.1, em tìm mãi không thấy. cám ơn nhiều
    Bác đổi .zip thành .ipsw nhé ! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi character_boy

===========​

Thấy anh em nhiều người có nhu cầu lên iOS 5 và JB iOS 5 mặc dù trên tinhtế cũng có nhiều rồi (cả trên internet cũng vậy) nhưng mình xin biên tập lại và sẽ giải đáp 1 số thắc mắc của anh em hết mức có thể.

Hướng dẫn chi tiết jailbreak iOS 5 bằng cách sử dụng RedSn0w jailbreak trên iPhone 4, iPhone 3GS, iPad và iPod Touch 4G , 3G. RedSn0w hiện tại có thể jailbreak iOS 5 tethered iPhone, iPad và iPod Touch .
    Tethered jailbreak có nghĩa là bạn sẽ phải cắm iphone của bạn vào máy tính. Mỗi khi iphone khởi động lại. RedSn0w có một tùy chọn "Chỉ cần khởi động" (Just Boot) có sẵn trong Redsn0w.

- Bước 1:

+ Down các thứ cần thiết để thực hiện gồm: Firmware + Redsn0w 0.9.9bx + Itunes (Với itunes bạn có thể download tại trang chủ của apple hoặc update trực tiếp trên itunes bạn đang sử dụng).

***​

***​

***​

- Bước 2:
    + Hãy chắc chắn rằng itunes của bạn đã ở phiên bản mới nhất (10.5.0.142)
    + Hãy chắn chắn rằng mọi dữ liệu mà bạn muốn giữ lại đã sao lưu cẩn thận, đầy đủ và chính xác.
    + Hãy chắc chắn rằng cáp nối, điện thoại và máy tính ở trạng thái tốt nhất.
    + Và hãy chắn chắn rằng không ai làm phiền bạn trong thi thực hiện các thao tác tiếp theo. :giggle:

+ Lưu ý:
    - Nên down firmware về để nâng lên iOS 5 vì như thế sẽ ổn định hơn và ít phát sinh lỗi hơn việc tự để itunes nó up lên iOS5.
    - Đưa file host về dạng chuẩn nhất, tức là không chứa thêm bất cứ dòng ip nào thêm. Để tránh lỗi 3194.

- Bước 3: Nếu bạn không muốn JB thì đến bước này là xong, còn nếu muốn JB thì bạn làm tiếp như sau:

Ok. Vậy là xong, chúc anh em lên anh Năm thành công [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]layfull:

OoO​

Tham khảo:

1. [Mẹo] Một vài tinh chỉnh giúp tăng thời lượng pin trên iOS5

2. [Appstorevn + Appsync iOS5]Khắc phục lỗi invalid khi cài apps cr*cked trên appstorevn

3. Khắc phục lỗi bật khỏi iBook trên iOS5 [Video]

4. Widgettask For NotificationCenter - Muiltitasking từ Notification

5. Cập nhật trạng thái trên facebook theo phong cách của bạn

6. [Hà Nội] Cài đặt app bản quyền + cài đặt OS, jailbreak idevice tại nhà

7. BlurriedNCBackground khiến cho notification iOS 5 trở nên trong suốt
    3gs lock newbootrom bb 6.15 lên 5.0.1 gốc được không bro....?

mình dùng FW 4.1 giờ mún up lên 4.3.3 thì có thể up trực tiếp đc ko hay phải up 4.2 trước hả bạn ? đọc 1 số diễn đàn ng ta có hướng dẫn cách up mà không nâng baseband ,mình cũng không hiểu baseband là cái j và nâng baseband thì có sao ko ? trong máy mình có ghi Firmware 05.16.05 cái này có phải baseband ko ? mình mới dùng IP nên ko bít ^^ bạn nào giải thích dùm !cám ơn !

Trích dẫn Gửi bởi manutduy
    mình dùng FW 4.1 giờ mún up lên 4.3.3 thì có thể up trực tiếp đc ko hay phải up 4.2 trước hả bạn ? đọc 1 số diễn đàn ng ta có hướng dẫn cách up mà không nâng baseband ,mình cũng không hiểu baseband là cái j và nâng baseband thì có sao ko ? trong máy mình có ghi Firmware 05.16.05 cái này có phải baseband ko ? mình mới dùng IP nên ko bít ^^ bạn nào giải thích dùm !cám ơn !
    Đúng rồi, baseband chính là modem firmware. Nếu muốn lên 4.3.3 thì không cần qua 4.2 mà chỉ cần kiểm tra xem có lưu SHSH của 4.3.3 không!? nếu có thì up lên được còn không thì ngược lại. Nếu là lock thì quan tâm đến baseband còn world thì không.
    Còn:

Baseband là phần mếm điều khiển tất cả những hoạt động liên quan đến khả năng liên lạc bằng sóng điện từ của iPhone (2G, 3G và cả 3GS). Sở dĩ iPhone "nhận ra" simcard có hợp lệ hay không cũng nhờ baseband. Mọi hoạt động bẻ khoá (unlock) iPhone cho đến nay đều tác động đến baseband cả.

vậy thì hình như máy mình k lưu,trên cydia mình chỉ thấy ghi có 1 dòng là SHSH ios 4.1 thôi,vậy nếu máy mình là bản world thì việc up lên bản mới có bị nâng baseband hay ko cũng ko quan trọng đúng ko bạn !

Trích dẫn Gửi bởi manutduy
    vậy thì hình như máy mình k lưu,trên cydia mình chỉ thấy ghi có 1 dòng là SHSH ios 4.1 thôi,vậy nếu máy mình là bản world thì việc up lên bản mới có bị nâng baseband hay ko cũng ko quan trọng đúng ko bạn !
    Bác nói 2 ý đều đúng.
    1. Kô có SHSH thì không lên được.
    2. Bản world thì có lên cũng chẳng sao.

Bác update thêm đoạn lên 5.0, 5.0.1 bằng iFaith 1.4.1 build FW sử dụng SHSH saved bằng TU đi bác chủ.

Thanks...

^^

Trích dẫn Gửi bởi character_boy
    Ui rời, tưởng bác hỏi với mục đích khác ....

1. Đầu tiên bác down Redsn0w 0.9.9b4 ở đây về:
    https://sites.google.com/a/iphone-de...edirects=0&d=1
    2. Sau đó down Firmware tương ứng của idevice về. (cái này trên diễn đàn có nhiều bác chịu khó tìm nhé)
    3. Sau đó up lên iOS bằng itunes phiên bản mới nhất (có thể update trên itunes hoặc down từ trang chủ của apple). (nếu đã lên iOS 5 thì bỏ qua bước này).
    4. Mở redsn0w lên:
    - Click Extract -> select IPSW (sau đó chọn đến firmware tương ứng với idevice mà bác đã down về) -> Nó hiện lên 1 bảng thông báo thì click OK -> Đến bước này néu là:
    + 3GS thì chọn yes nếu là bootroom mới, no nếu là bootroom cũ. Còn các thiết bị không phải 3GS thì không có bước này.
    - Xong click back -> Click jailbreak rồi đợi nó load -> chọn install cydia các dòng khác không chọn -> sau đó click next -> rồi làm theo hướng dẫn của redsn0w đưa về DFU -> làm theo và làm theo -> xong.
    - Sau khi reboot vào màn hình chủ -> đã có cydia nhưng trắng xoá thì làm theo như sau: Mở redsn0w -> chọn extract -> click select IPSW rồi chọn firmware tương ứng -> bảng thông báo hiện lên rồi click OK -> chọn Just Boot -> làm theo hướng dẫn của reds0w -> làm theo và làm theo cho đến khi xong -> như vậy là đã JB thành công.
    Tuy nhiên đây chỉ là bản jailbreak tethered vì thế nếu reboot lại máy hoặc hết pin, thì cần phải làm theo bước in đậm phía trên để vào lại máy.
    Chúc bác thành công.
    Nếu có vấn đề gì, cứ để lại câu hỏi.
    Bác cho em hỏi. Em làm bc đầu là cắm iphone vào luôn xong mới extra chọn fw 5.0. Xong jail. Tất cả ngon r đến đoạn uploading first stage ngay sau cái đưa về dfu là resn0w báo treo. Em làm đi làm lại rồi vẫn bj vậy dù là thử 9d lẫn 9b8 rồi. Hjx máy em ở sẵn 5.0.1 a405 rồi. Đã down đầy đủ các thứ cần thiết mà vẫn ko đc. Xin pro chỉ giáo

Trích dẫn Gửi bởi giangbino
    Bác cho em hỏi. Em làm bc đầu là cắm iphone vào luôn xong mới extra chọn fw 5.0. Xong jail. Tất cả ngon r đến đoạn uploading first stage ngay sau cái đưa về dfu là resn0w báo treo. Em làm đi làm lại rồi vẫn bj vậy dù là thử 9d lẫn 9b8 rồi. Hjx máy em ở sẵn 5.0.1 a405 rồi. Đã down đầy đủ các thứ cần thiết mà vẫn ko đc. Xin pro chỉ giáo
    Bạn jailbreak lại bằng redsn0w 0.9.9b8 hoặc b9 nhé.

---------- Post added at 04:29 PM ---------- Previous post was at 04:28 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi oldlight
    Bác update thêm đoạn lên 5.0, 5.0.1 bằng iFaith 1.4.1 build FW sử dụng SHSH saved bằng TU đi bác chủ.

Thanks...

^^
    KHông phải là lên mà là tự build FW có lưu SHSH để sau này có thể về FW đó. Cái này mình chưa có thời gian. Đợt này bận quá [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]