Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 24 của 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 14222324252634 ... CuốiCuối
Kết quả 231 đến 240 của 443
    Các bác vui lòng cho em hỏi: em mua Táo 4, phiên bản QT. Lúc đầu, chạy FW 4.3.3 thi cài Cydia ngon lành, được ít ngày thì ra Apple nâng cấp lên phiên bản iOS 5. Thế là không còn có thể cài Cydia được nữa! Nghe nói là anh Năm này chưa có thể unlock để cài Cydia? Em tính nhờ anh bạn chủ tiệm restorre lại FW 4.3.3 thì không được nữa! Bây giờ phải làm sao đây? Các bác chỉ giáo dùm em với. Em cám ơn Diễn Đàn và các bác nhiều!

các bác ơi cho E hỏi là cái ip 3gs lock của e hnay e up lên os5 rồi thì dùng ok sau đó E mới Jail Break thì khi làm xong hết công đoạn rồi thì đt khởi động lại nhưng k thấy lên mà cứ có cái vòng tròn xoay tròn 1 tí lại dừng rồi lại xoay rồi có cả tiếng kêu trên ip nữa chứ k thể khởi động lên đc, giờ phải làm thế nào đây các bác chỉ e vs, cảm ơn các bác

Trích dẫn Gửi bởi VDA
    Các bác vui lòng cho em hỏi: em mua Táo 4, phiên bản QT. Lúc đầu, chạy FW 4.3.3 thi cài Cydia ngon lành, được ít ngày thì ra Apple nâng cấp lên phiên bản iOS 5. Thế là không còn có thể cài Cydia được nữa! Nghe nói là anh Năm này chưa có thể unlock để cài Cydia? Em tính nhờ anh bạn chủ tiệm restorre lại FW 4.3.3 thì không được nữa! Bây giờ phải làm sao đây? Các bác chỉ giáo dùm em với. Em cám ơn Diễn Đàn và các bác nhiều!
    Máy bạn là QT cần j Unlock [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Chỉ là chưa có tool JB hoàn thiện nên mỗi lần khởi động máy phải thực hiện Justboot với Redsn0w để dùng tiếp thoai [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    -> Còn hạ 4.3.3 thì phải xem có SHSH 4.3.3 ko mới hạ được bạn à [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Thôi, JB qua dưới nha
    http://www.tinhte.vn/f163/jb-tether...d-ipad2-4-3-3-3gs-old-boot-18-10-11-a-663225/

Trích dẫn Gửi bởi hailam150987
    các bác ơi cho E hỏi là cái ip 3gs lock của e hnay e up lên os5 rồi thì dùng ok sau đó E mới Jail Break thì khi làm xong hết công đoạn rồi thì đt khởi động lại nhưng k thấy lên mà cứ có cái vòng tròn xoay tròn 1 tí lại dừng rồi lại xoay rồi có cả tiếng kêu trên ip nữa chứ k thể khởi động lên đc, giờ phải làm thế nào đây các bác chỉ e vs, cảm ơn các bác
    Bạn bấm giữ Home & Power 1 lúc để Reset lại máy xem, có thể do crash khi cài phần mềm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    -> Sau đó nếu máy bạn là
    - Bootrom cũ nó vào Menu
    - Bootrom mới thì thực hiện bước Justboot bên dưới
    http://www.tinhte.vn/f163/jb-tether...d-ipad2-4-3-3-3gs-old-boot-18-10-11-a-663225/

Trích dẫn Gửi bởi character_boy
    Dùng bản custom không nâng baseband nha đồng chí. Nếu máy ip4 vẫn đang xài với grevey sim được thì OK.
    Máy e mua từ lúc đầu nên ko có xài grevey sim bác ơi. up lên bản custom phải dùng grevey sim hả bác....? e đang xài ver 4.0, bb 01.59 a ơi?

Các bác ơi, ios5.0 co tool jb hoản
    Chỉnh chưa zậy,

Trích dẫn Gửi bởi luvkjd
    Máy e mua từ lúc đầu nên ko có xài grevey sim bác ơi. up lên bản custom phải dùng grevey sim hả bác....? e đang xài ver 4.0, bb 01.59 a ơi?
    vậy thì càng tốt. Thế thì sau khi lên ios 5 bằng bản custom cài ultrasn0w là có sóng. hehe

---------- Post added at 10:24 AM ---------- Previous post was at 10:23 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi hoangphong1903
    Các bác ơi, ios5.0 co tool jb hoản
    Chỉnh chưa zậy,
    Chưa có đồng chí à. Chỉ có 3GS old bootrom là untethered (hoàn chinh) thôi.

Bạn chủ topic cho mình hỏi IP4 16Gb QT của mình sau khi JB như bạn hướng dẫn thì cảm ứng bị lỗi.Ví Dụ như dùng 2 ngón tay để thu phóng ảnh thì sẽ bị nhẩy sang các chức năng lung tung khác hoắc khi vào cydia vuốt từ trên xuống cũng bị.Máy mình mới mua gần 1 tháng ở Nhật Cường.Ban cho hỏi khắc phục như nào

Trích dẫn Gửi bởi nhingihacu
    Bạn chủ topic cho mình hỏi IP4 16Gb QT của mình sau khi JB như bạn hướng dẫn thì cảm ứng bị lỗi.Ví Dụ như dùng 2 ngón tay để thu phóng ảnh thì sẽ bị nhẩy sang các chức năng lung tung khác hoắc khi vào cydia vuốt từ trên xuống cũng bị.Máy mình mới mua gần 1 tháng ở Nhật Cường.Ban cho hỏi khắc phục như nào
    Mình đã làm với 3 em ip4 rồi nhưng chưa bao giờ gặp lỗi này. Bạn thử restore lại firmware 5.0 xem và đừng vội jailbreak vội. Xong bạn thực hiện các thao tác bị lỗi như khi đã jailbreak. Sau đó bạn report lại để mình support nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Tải về iOS 5 - iPhone3,1_5.0_9A334_Custom_Tethered_No_Activate_Re store.ipsw cho iPhone 4:
    Link 1
    Link 2
    Link 3
    Link 4
    Link 5 - Hết

đây là bản custom cho Ip4 lock ko nâng BB phải ko bác chủ thớt ơi....?

Trích dẫn Gửi bởi luvkjd
    Tải về iOS 5 - iPhone3,1_5.0_9A334_Custom_Tethered_No_Activate_Re store.ipsw cho iPhone 4:
    Link 1
    Link 2
    Link 3
    Link 4
    Link 5 - Hết

đây là bản custom cho Ip4 lock ko nâng BB phải ko bác chủ thớt ơi....?
    Đúng rồi đó pro. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]