Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chỉ cần để file SMSBackground@2x.png (960x960) vào theme là được thôi.
    ----
    Bạn qua box http://www.tinhte.vn/theme-hinh-nen-nhac-chuong-153/ tham khảo thêm nhe.

nghe thấy lần đầu, theo như hiểu biết là khi app dc build thì nó đã dc encode ko cho sửa chữa tùy tiện, hơn nữa messages lại thuộc System Applications thì encode là điều hiển nhiên.

=> decode để sửa file thay mã màu thì quá như hack apple

-> vô xem thì thấy có một vài file ảnh có thể sửa thì thấy có cái splash screen image "Default@2x~iphone.png" sửa còn thấy hay hay lúc bật app nó load trước khi vào messages cũng ngộ ngộ, nếu thích bạn có thể thay ảnh này cho vui.

theo quan điểm của tôi là thế

Bác cho em cái đường dẫn cụ thể hơn, để vào sửa file '' SMSBackground@2x.png'' được ko ?

Bạn xài iFunbox hoặc iPhone browser hoặc chương trình nào tương tự, chép vào /Library/Themes/XXX/ (xxx là tên theme bạn sử dụng). Mà bạn post sai box rồi. Qua cái link mình đưa phía trên để tìm hiểu thêm nhe.

Trích dẫn Gửi bởi boykatty
    nghe thấy lần đầu, theo như hiểu biết là khi app dc build thì nó đã dc encode ko cho sửa chữa tùy tiện, hơn nữa messages lại thuộc System Applications thì encode là điều hiển nhiên.

=> decode để sửa file thay mã màu thì quá như hack apple

-> vô xem thì thấy có một vài file ảnh có thể sửa thì thấy có cái splash screen image "Default@2x~iphone.png" sửa còn thấy hay hay lúc bật app nó load trước khi vào messages cũng ngộ ngộ, nếu thích bạn có thể thay ảnh này cho vui.

theo quan điểm của tôi là thế
    Bạn nói gì mà rắc rối thế?

Thanks Pac', e đã làm được. Cảm ơn bác nhìu

Trích dẫn Gửi bởi tigerous47
    Bạn xài iFunbox hoặc iPhone browser hoặc chương trình nào tương tự, chép vào /Library/Themes/XXX/ (xxx là tên theme bạn sử dụng). Mà bạn post sai box rồi. Qua cái link mình đưa phía trên để tìm hiểu thêm nhe.

Bạn nói gì mà rắc rối thế?
    ý Bác ấy là thay đổi cái hình nền trong list tin nhắn ấy, chứ ko phải là hình nền trog lúc nt. Mình cũng mày mò nghịch đổi cái file defaul@2x~Iphone.png ấy nhưng ko được . Nó chỉ load cái ảnh mình cài khi bắt đầu khởi động ứng dụng SMS. Còn khi hiện list tin nhắn thì vẫn là hình mặc định ( nền trắng dòng kẻ ngang cho từng conversition)
    Bạn nào cao thủ thì chỉ cho mình cách đổi hình nền bên ngoài list tin nhắn cái

Các Chủ đề tương tự

1. Làm sao biết iphone đã bị thay vỏ lô hay chưa ?
    Bởi RatDoto trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-05-2012, 09:30 PM
  2. có nên jb iphone 4 đã thay cặp xài sim ghép không?
    Bởi xuyentran trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-28-2012, 01:13 AM