Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 28
    Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    nếu vậy bạn xem lại cách đưa về DFU xem, nhiêu khi đưa về chưa đúng.
    mình đảm bảo đã đưa về DFU chính sác mình làm nhiều lần và nhiều máy rồi ngay trong redsn0w 0.9.15b2 nó cũng đã báo là kết nối IP3gs (pwned DFU mode)
    thế rồi nó lại quay về bước 5 chon FW đó , thế mới bực chứ

Trích dẫn Gửi bởi ngochienkt
    mình đảm bảo đã đưa về DFU chính sác mình làm nhiều lần và nhiều máy rồi ngay trong redsn0w 0.9.15b2 nó cũng đã báo là kết nối IP3gs (pwned DFU mode)
    thế rồi nó lại quay về bước 5 chon FW đó , thế mới bực chứ
    Nếu như bạn có shsh của FW 5.1.1 rồi thì có thể dùng sn0wbreeze để nhúng shsh vào FW sau đó tiến hành hạ cấp FW, bạn có thể tham khảo hướng dẫn ở đây: http://www.tinhte.vn/threads/762012/

1- nhúng shsh vào fw bằng snowbreeze
    2- mở redsnow chọn extras- pwned dfu
    3- mở itunes - shift restore
    Bạn thử coi

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi Iphone3gslock
    1- nhúng shsh vào fw bằng snowbreeze
    2- mở redsnow chọn extras- pwned dfu
    3- mở itunes - shift restore
    Bạn thử coi
    Bạn ơi mình hì huc làm tới 1h sang theo cách của bạn rồi hiện tai máy đang là 5.1.1 nhưng k hiểu vì sao nó không cài đặt được một ứng dụng nào kể cả bản quyền hay k bản quyền , vào cydia thì các soud trống trơn k có gì cả .
    bây h muốn quay lại 6.0 cũng k được nữa toàn báo lôic 1601
    vậy là sao các bác nhỉ ? mình làm theo link http://www.tinhte.vn/threads/762012/
    xin mọi người giúp với

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    Nếu như bạn có shsh của FW 5.1.1 rồi thì có thể dùng sn0wbreeze để nhúng shsh vào FW sau đó tiến hành hạ cấp FW, bạn có thể tham khảo hướng dẫn ở đây: http://www.tinhte.vn/threads/762012/
    Bạn ơi mình hì huc làm tới 1h sang theo cách của bạn rồi hiện tai máy đang là 5.1.1 nhưng k hiểu vì sao nó không cài đặt được một ứng dụng nào kể cả bản quyền hay k bản quyền , vào cydia thì các soud trống trơn k có gì cả .
    vậy là sao các bác nhỉ ? bạn giúp mình với
    có phải làm theo hướng dẫn của ( thangbom) là thành bản custon đúng k ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi ngochienkt
    vậy là sao các bác nhỉ ? bạn giúp mình với
    có phải làm theo hướng dẫn của ( thangbom) là thành bản custon đúng k ạ ?
    Nếu như máy bạn active có sóng thì là ok rồi. Bạn vào cydia phần changes nhấn reload cho nó load lại dữ liệu hoặc là bạn khởi động lại máy rồi vào lại xem sao bạn nhé.

Lạ nhỉ, k hiểu sao bạn lại gặp lỗi đoc, mình restore nhiều k nhớ nổi, k lần nào bị vậy

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    Nếu như máy bạn active có sóng thì là ok rồi. Bạn vào cydia phần changes nhấn reload cho nó load lại dữ liệu hoặc là bạn khởi động lại máy rồi vào lại xem sao bạn nhé.
    cuối cùng mình cũng đã thành công OK rồi cảm ơn các bạn đã giúp đỡ .

Chúc mừng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

bác ơi cho em hỏi trước em xài bản 4.3 thì phải rồi em up lên bản 6 luôn mà ko luu SHSH, bi giờ em muốn xuống bản 5.1.1 có dc ko, tại em ra hàng ng ta biểu đã up lên bản 5.1.1 chưa em bảo chưa up bản này bao giờ, ng ta bảo nếu thế ko thế về bản 5.1.1 dc, có dúng thế ko, xài bản 6 tốn pin quá, mà muốn về bản 5 thì ko dc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]