Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 38
    Trích:
    - Cũng như phiên bản cũ, đối với chip A4 (iPhone4, 3GS, iPod Touch Gen4) Redsn0w giúp bạn RE-Restore hoặc downgrade-restore các FW có lưu SHSHs không cần qua iTunes, cũng không cần TinyUmbrella hay sửa file hosts.

Do đã dẫn việc phải có SHSH từ đầu bài nên các đoạn sau không cần nhắc lại.
    Cũng nên nhắc lại việc không có SHSH thì không thể làm gì với bất cứ máy và FW nào, ngoại trừ 3G/3GS không cần SHSH 4.1.

oki! thánks bác cydiatoday nhiều!
    1 câu hỏi cuối là máy em chưa jb, vậy nếu jb thì có bị nguy cơ nào về việc hỏng iOS hok bác! nếu bị hỏng thì em chỉ có shsh của 6.0, vậy thì chỉ còn cách lên 6.0 thui ah` bác?
    1 lần nữa thanks bác nhiều ^^

Trích dẫn Gửi bởi tronguyen
    Xin lỗi, mình nhầm lẫn một chút! Mình làm con iphone 4, con này trước giờ chưa jb, chưa lưu shsh, đang ở fw 5.1.1, chắc nó chỉ hỗ trợ chip A4??

Nhưng trong bài của bác cydiatoday ghi rõ là "Đối với chip A5, A5X (iPhone 4S, iPad2, iPad3) chỉ có thể RE-Restore cho 5.1.1 khi đang ở 5.1.1. Không thể downgrade từ iOS 6.x xuống iOS 5.x." Bạn tham khảo thử xem
    http://www.tinhte.vn/threads/1588489/
    Chip nào thì chip thì cũng cần shsh mới restore được. Ipad2 hoàn toàn có thể downgrade từ 6.x xuống 5.1.1 nếu có shsh 4.x và 5.1.1 cái này là do chính dev nói và có nhiều ng làm được (trong box này có mấy bác làm được mà e quên tên rồi, e chỉ có mớ lý thuyết chứ chưa test nên k hướng dẫn cụ thể được ), có lẽ bác cydiatoday nhầm lẫn chăng ? Còn ip4s và ipad3 thì bác ấy nói đúng, ip4s và ipad3 sinh ra đã không có shsh 4.x nên k thể downgrade xuống 5.x ở thời điểm này.

Trích dẫn Gửi bởi haquangvu
    oki! thánks bác cydiatoday nhiều!
    1 câu hỏi cuối là máy em chưa jb, vậy nếu jb thì có bị nguy cơ nào về việc hỏng iOS hok bác! nếu bị hỏng thì em chỉ có shsh của 6.0, vậy thì chỉ còn cách lên 6.0 thui ah` bác?
    1 lần nữa thanks bác nhiều ^^
    jb trên lý thuyết có thể ảnh hưởng tới ios, bác dùng từ "hỏng" có vẻ hơi quá. Jb thì cộng đồng ios làm thường xuyên, thế nên bác đứng có cầu toàn mà lo lắng quá thế. bác có shsh nào thì có thể restore fw đó (có thể thôi nhé, không phải là 100% tùy từng điều kiện) và fw mới nhất.

Đây là bài hướng dẫn downgrade từ 6.0.1 xuống 5.1.1 đối với ipad2 : http://www.tinhte.vn/threads/1651649/#post-27403394

Trích dẫn Gửi bởi thanh1401
    Chip nào thì chip thì cũng cần shsh mới restore được. Ipad2 hoàn toàn có thể downgrade từ 6.x xuống 5.1.1 nếu có shsh 4.x và 5.1.1 cái này là do chính dev nói và có nhiều ng làm được (trong box này có mấy bác làm được mà e quên tên rồi, e chỉ có mớ lý thuyết chứ chưa test nên k hướng dẫn cụ thể được ), có lẽ bác cydiatoday nhầm lẫn chăng ? Còn ip4s và ipad3 thì bác ấy nói đúng, ip4s và ipad3 sinh ra đã không có shsh 4.x nên k thể downgrade xuống 5.x ở thời điểm này.

jb trên lý thuyết có thể ảnh hưởng tới ios, bác dùng từ "hỏng" có vẻ hơi quá. Jb thì cộng đồng ios làm thường xuyên, thế nên bác đứng có cầu toàn mà lo lắng quá thế. bác có shsh nào thì có thể restore fw đó (có thể thôi nhé, không phải là 100% tùy từng điều kiện) và fw mới nhất.
    Thế bạn chưa đọc bài nào đại loại như là lưu shsh của firmware hiện tại đã bị lock khi apple ra firmware mới sao. Ý mình lá vậy đó, lấy shsh của fw 5.1.1 đang trên máy bằng redsn0w mà TU không lưu được vì quá trễ, sau đó dùng nó để restore lại! Mình đã làm như thế với con iphone 4 đang ở 5.1.1 chưa từng lưu shsh trước đó và TU cũng k lấy được shsh nào khác ngoài fw 6.0.1!

Và mình cũng đồng ý với bạn là không có shsh tương ứng với fw thì chịu, k thể restore được fw đó!

Trích dẫn Gửi bởi tronguyen
    Thế bạn chưa đọc bài nào đại loại như là lưu shsh của firmware hiện tại đã bị lock khi apple ra firmware mới sao. Ý mình lá vậy đó, lấy shsh của fw 5.1.1 đang trên máy bằng redsn0w mà TU không lưu được vì quá trễ, sau đó dùng nó để restore lại! Mình đã làm như thế với con iphone 4 đang ở 5.1.1 chưa từng lưu shsh trước đó và TU cũng k lấy được shsh nào khác ngoài fw 6.0.1!

Và mình cũng đồng ý với bạn là không có shsh tương ứng với fw thì chịu, k thể restore được fw đó!
    Lưu shsh của fw hiện tại khi apple khóa thường chỉ có tool Ifaith và redsnow. TU chỉ là soft lấy shsh đã được lưu trên cydia và shsh mới nhất thôi. Bác chưa lưu thì TU cũng vái b ngả nón, k mang về cho bác đc đâu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Ifaith hiện tại không còn phát triển nữa, chỉ hỗ trợ lấy shsh đến fw 5.0.1 là hết, k hỗ trợ ipad3, ip4s, ip5...
    Redsnow hiện tại có bản cho save shsh 5.1.1 cho chip A4 đấy, bác lưu thử xem, còn chip A5+ thì vô phương.

Trích dẫn Gửi bởi thanh1401
    bác vào cydia xem nó có lưu shsh 5.1.1 không.
    Dòng SHSH là những shsh được lưu trên cydia đấy (Khung đỏ hình dưới )
    pro ơi trên cydia mình lưu rồi có 5.1.1, bây h lấy shsh và restore ntn hướng dẫn giúp vs [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] IPAD 3 ạ

iPad3 nếu đang ở 6.0 không thể xuống 5.1.1 dù có SHSH.
    Nếu đang ở 5.1.1 trước đó đã restore qua iTunes (không qua OTA) có thể RE-restore 5.1.1.
    Tham khảo: REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (06-11-2012)

Đầu tiên dùng Redsn0w 0.9.15b3 để RE-restore 5.1.1:
    - Extras> Even more> Restore> IPSW trỏ FW 5.1.1> Remote> thao tác tiếp...
    - Sau khi RE-restore thành công 5.1.1> Back> Select IPSW> Back> Jailbreak> thao tác tiếp.... để Jailbreak Untethered 5.1.1.

Trích dẫn Gửi bởi cydiatoday
    iPad3 nếu đang ở 6.0 không thể xuống 5.1.1 dù có SHSH.
    Nếu đang ở 5.1.1 trước đó đã restore qua iTunes (không qua OTA) có thể RE-restore 5.1.1.
    Tham khảo: REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (06-11-2012)

Đầu tiên dùng Redsn0w 0.9.15b3 để RE-restore 5.1.1:
    - Extras> Even more> Restore> IPSW trỏ FW 5.1.1> Remote> thao tác tiếp...
    - Sau khi RE-restore thành công 5.1.1> Back> Select IPSW> Back> Jailbreak> thao tác tiếp.... để Jailbreak Untethered 5.1.1.
    máy em từ từ lúc mua về jb đến h chưa restore lại bao h, tại h thấy chậm quá muốn cài lại ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nhưng lấy shsh tren cydia ntn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Download TinyUmbrella 6.01.00 về kết nối USB, chọn máy bên trái, nhấn Save SHSH xem có 5.1.1 không. Nhớ chọn trong Advanced: Request SHSH from Cydia. Link download:

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-18-2013, 06:42 AM
  2. tiny save k ra SHSH nhờ a em giúp giùm
    Bởi kimdung08nd trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 12:04 AM
  3. Downgrade FW6.0 to FW5.1.1 no save shsh ....!
    Bởi phongbui trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 10-25-2012, 10:59 AM
  4. Đã có TinyUmbrella V 4.33.00 để save SHSH 4.3.3
    Bởi mrcuong93 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 10-16-2012, 03:04 AM
  5. cần hướng dẫn downgrade ios6 GM xuống 5.11 không save SHSH
    Bởi tuyendandat trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-24-2012, 04:38 PM