Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[Hỏi] Jailbreak tethered IOS 6.0.1 IPhone 4

Cho mình hỏi máy mình Iphone 4 World lên 6.0.1 bằng ota mình có jailbreak tethered và dùng bình thường. Mà theo mình biết thì jailbreak tethered khởi động lại sẽ bị treo táo buộc phải cắm vào pc justboot vậy sao máy mình khởi động lại k bị treo vẫn vào được menu chỉ không thể sử dụng các ứng dụng từ Cydia còn lại dùng bình thường nghe gọi nhắn tin... ai giải thích dùm mình được k?
    Như clip này thì sẽ bị ăn táo nếu tắt nguồn mở lại... Còn mình thì không... Đã test nhiều lần. Để vậy chơi game, dùng soft cài qua itool vẫn ok.
    Chỉ bị vào các ứng dụng Cydia rồi văng ra thôi...

từ trước thì JBT tắt nguồn ,hết pin là treo táo nhưng đến bản 6. này thì không bị.chỉ không vào được cydia ,safari(đa số).bạn cứ dùng đi.không bị thì càng tốt chứ sao.

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    từ trước thì JBT tắt nguồn ,hết pin là treo táo nhưng đến bản 6. này thì không bị.chỉ không vào được cydia ,safari(đa số).bạn cứ dùng đi.không bị thì càng tốt chứ sao.
    Mình thấy lạ nên hỏi thôi ^^! thấy kì kì vậy thì ngon rùi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] đợi untethered cũng không phải bận tậm lắm... vẫn nghe gọi không ảnh hưởng đến công việc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn nhìn đoạn clip đó chưa đó là fw 4.2.1 có phải 6.0.1 đâu 6.0.1 khi jaibreak thì khởi động bt nhưng vào các ứng ung đã cài và cydia thì bị văng ra

từ IOS 5 đã ko bị treo táo rồi.chỉ vào game rack,safari bị dis ra thôi,còn lại xài bt

Tiện bác cho hỏi ios6 cydia bác cài nhiều app ko, có hay bị safe mode ko? Có dùg cac app hay ko?

Trích dẫn Gửi bởi Công.s2.Thu
    Tiện bác cho hỏi ios6 cydia bác cài nhiều app ko, có hay bị safe mode ko? Có dùg cac app hay ko?
    Cài app ipa thì bình thường. App trong cydia thì cài càng ít càng tốt bác ạ. Nó xung mệt lắm. Kinh nghiệm là cài cái nào dùng thử cái đấy xem có xung không. có thì gỡ ra luôn. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

tethered bây giờ dc cải tiến rồi

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    Mình cũng đã jb rồi nhưng khi khởi động thì ko vào được cydia va safari. Nhưng mình gặp một lỗi nhỏ da rét boot lại vào cydia bình thường dùng ổn thỉnh thoảng ko có mạng internet bat qua wifi va phần call ko thể bào kiểm tra cuộc gọi gần đây hay như cuộc gọi nhỡ. Vào là bị vang ra liền

các bác cho em hỏi là ip4 jbt ios 6.0.1 thì cài activator rồi để hết pin hoặc tắt máy thì vào cydia bị văng ra, nhưng có dùng được activator không hay là phải " ju bót" máy thì mới xài được

Các Chủ đề tương tự

1. Cần hỏi về Jailbreak Tethered Ipad 2 ios 6.0.1
    Bởi kub0nqn92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-24-2013, 03:01 AM
  2. Jailbreak Tethered iOS 6.1 & 6.0.1 bằng redsn0w 0.9.15b3
    Bởi dinhnghi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 89
    Bài viết cuối: 01-23-2013, 02:09 AM
  3. hiện dùng iOS 6.0.1 (đã jailbreak tethered) và muốn quay về iOS 5.1.1
    Bởi makitaqd trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 26