Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

[Help]Iphone 3GS hay mất sóng !

Tình hình là hôm bữa em mới tậu con 3gs 8g bản lock.máy thuộc tuần 17 năm 2011,New bootroom.
    Lúc mới mua máy đang chạy ios 4.1 BB 6.15, có shsh 4.1, 5.1.1, 6.0
    Em mò mất 2 ngày mới úp lên được ios 5.1.1 và hạ BB xuống 5.13
    Mọi thứ vẫn ngon lành nhưng em cảm giác thấy sóng yếu, máy chỉ hiện 1,2 cột sóng, rồi thỉnh thoảng lại báo " không có dịch vụ ".
    Cách úp của em là dùng Tinyumbrella sao lưu SHSH, sao đó dùng Sn0wbreeze tạo custom fw có nhúng shsh, rồi dùng iTunes restore. Sau đó dùng redsn0w hạ BB.
    Nhờ mấy cao thủ giúp đỡ em cái vụ này với. Thank !

Trích dẫn Gửi bởi index
    Bạn xài mạng nào? có khi do nhà mạng nữa
    Không phải do mạng rồi, do đi chung với thằng bạn có cây 3G 16G lock sóng full [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nếu máy jin chưa mở thì không nói , còn nếu máy đã mở rùi thì coi lại cái dây anten cắm vào main (ở phía dưới chung với chỗ cắm sạc) có lỏng ra ko , vì có một lần mình tháo cái 3gs khi gắn vào đầy đủ thì sóng có một hai nấc , phải thao tac lại lần nữa mới bình thường

Mình đang thử úp lại BB 6.15 và cài lại Cydia thử.
    Không được chắc mang ra tiệm bảo hành thôy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

uhm sẳn đây ae giúp mình với
    máy IP 3gs 8gb fw 4.1 ; BB 6.15
    xài mạng viettel chế độ 2g sóng báo full cây mà người khác nt lúc nhận dc lúc ko, gọi vô lúc đc lúc báo ko liên lạc dc, co khi goi 4, 5 cuộc vẫn ko liên lạc đc, trong khi máy báo full sóng, còn 3g sóng lúc ful lúc 1 2 cục nhưng ko thấy tình trạng trên, mà để 3g thì ăn pin wa.
    có tháo máy Kiểm tra sóng rồi vẫn zay.
    mong ae giúp mình với
    Thanksssss