Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

[HELP] Upgrade frimware 5.1.1 cho IP4 world

Tình hình là con IP4 world của e đang ở bản 4.2. Cài game nhiều cái nói fw không tương thích. Nên em tính up lên 5.1.1. Em không rành lắm về IP. Nên mò 2 ngày nay rồi hnay làm thử theo cách sau
    - Dùng Tiny Umbrella save SHSH 5.1.1 trên Cydia về máy rồi chạy TSS server
    - Bật itunes lên. Đưa ip về DFU (cái này e làm tay. bấm Power + home 10s rồi thả power ra 1 hồi màn hình đen thui). Xong cắm cắp vào. Itune báo phải restore mới xài được.
    - Em bấm Shift và chọn tới firmware 5.1.1 bản gốc down trên tinhte. Chạy 1 hồi báo lỗi 1600 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Sau khi mò mẫm 1 hồi thì thấy còn cách Add shsh vào fw thành fw custom. Em muốn hỏi các pro là sau khi làm fw custom có shsh rồi thì nó có bị lỗi gì nữa không. Nếu bị lỗi thì IP của e có bị treo luôn không và cách thức làm có thêm thủ thuật gì để tăng khả năng thành công không [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nếu có shsh 5.1.1 rồi thì bạn phải add shsh đó vào fw gốc tạo fwc mới restore được.chứ không restore fw gốc 5.1.1 thời điểm này đâu
    bạn có thể dùng snowbreeze 2.9.6 để tạo fwc restore
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/

Cám ơn bạn Duyhieuip4s
    Mình không xài Snowbreeze được (nó đòi ổ C trống 10Gb. mà ổ C mình còn 8GB thôi). Mình xài redsn0w. Mình tạo firmware custom theo cách
    - start redsn0w --> Extras --> SHSH blobs --> Stitch --> chọn Fw 5.1.1 gốc và load SHSH 5.1.1
    Tạo thành 1 file "2139045839628_iPhone3_1_5.1.1_9B206_Restore.i psw"

Mình muốn hỏi là FW custom này mình tạo từ bản gốc nên baseband sẽ nâng lên. Máy mình World nên vẫn nghe gọi được đúng không. Với cả baseband bản này có bị lỗi gì không.

Thêm 1 cái nữa là giờ mình dùng itunes + shift restore lại bình thường. Có cần phải dùng ireb để đưa ip về mode DFU rồi mới restore không. (Tại mình nghe nói DFU bằng ireb chuẩn hơn là bằng tay)

Đang ở
    TP HCM
    Trích dẫn Gửi bởi vondutch2560
    Cám ơn bạn Duyhieuip4s
    Mình không xài Snowbreeze được (nó đòi ổ C trống 10Gb. mà ổ C mình còn 8GB thôi). Mình xài redsn0w. Mình tạo firmware custom theo cách
    - start redsn0w --> Extras --> SHSH blobs --> Stitch --> chọn Fw 5.1.1 gốc và load SHSH 5.1.1
    Tạo thành 1 file "2139045839628_iPhone3_1_5.1.1_9B206_Restore.i psw"

Mình muốn hỏi là FW custom này mình tạo từ bản gốc nên baseband sẽ nâng lên. Máy mình World nên vẫn nghe gọi được đúng không. Với cả baseband bản này có bị lỗi gì không.

Thêm 1 cái nữa là giờ mình dùng itunes + shift restore lại bình thường. Có cần phải dùng ireb để đưa ip về mode DFU rồi mới restore không. (Tại mình nghe nói DFU bằng ireb chuẩn hơn là bằng tay)
    Máy world thì lo gì BB nâng bạn.bạn build bằng redsnow cũng không bị nâng BB bạn nhé.khi bạn restore được 70% sẽ gặp lỗi -1 .nhấn ok rồi dùng ngay redsnow extras-> recovery fix là vào màn hình active được.đương nhiên phải dùng ireb đưa ip về DFU chuẩn tránh lỗi 21,16xx khi restore rồi

Tks bạn Duyhieuip4S nhiều lắm. Mình sẽ test thử.
    Hồi chiều làm chưa được. Chán đi với bạn, tạt qua HNam vào hỏi nó xem nó làm dùm đc k làm cho nhanh. Nó nói không được. Mình bảo SHSH có lưu lại Cydia rồi a. a lấy ra được. Nó bảo Apple khóa rồi. Nghe là hiểu. Thôi về nhà tự làm vậy. Cám ơn Duyhieuip4s lần nữa nha

Mình muốn hỏi thêm 1 câu tại mai là làm thử rùi.
    Nếu làm theo y như cách trên bạn Duyhieu chỉ thì nếu chạy 1 hồi lâu rồi mà bị lỗi. Không khởi động được hay lỗi gì đó không restore tiếp được. Thì máy mình có khởi động lại fw 4.2 bình thường được không. Hay là bị lỗi k khởi động đc lun do đang up nửa chừng mà lỗi nên ngắt ngang

Nếu làm theo y như cách trên bạn Duyhieu chỉ thì nếu chạy 1 hồi lâu rồi mà bị lỗi. Không khởi động được hay lỗi gì đó không restore tiếp được. Thì máy mình có khởi động lại fw 4.2 bình thường được không. Hay là bị lỗi k khởi động đc lun do đang up nửa chừng mà lỗi nên ngắt ngang
    Cứ làm đi.có shsh sợ gì.gặp lỗi post lên m giúp

cẩn thận quá thành ra nhát tay, bạn ạ.
    build cfw thì theo đây mà làm sẽ ko có chuyện j đâu:
    Cách dùng Redsn0w/Sn0wbreeze tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp
    khi đã có cfw làm theo bài trên thì dùng ireb đưa ip về pwned dfu (nhớ phải làm bước này thì mới ko bị lỗi khi rs nha).
    cuối cùng, tắt hết các chương trình anti-virus, tường lửa trên máy tính, kiểm tra file host coi có dòng nào ghi gs.apple thì xóa hết đi rùi thì mở itunes lên và shift+rs với cfw đã build ở trên là xong.
    ngồi đợi máy rs và khởi động lại là có thể xài bt (có cydia sẵn luôn rùi)

Các Chủ đề tương tự

1. Cho mình hỏi về Frimware Ip 4
    Bởi sanhanoi123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-13-2013, 04:56 PM
  2. [Hỏi] Nâng cấp frimware và unlock cho 3GS
    Bởi nhocti_tt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-26-2013, 04:16 PM
  3. Xin frimware custom ạ :((
    Bởi thohien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 06:37 PM
  4. Cho mình hỏi 3g xài frimware nào là ổn định nhất ........
    Bởi vietlongttp trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 10-04-2012, 09:02 PM