Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 70

Có thể nâng cấp fw 5.1.1 cho 3GS(đang chạy fw 4 và chưa lưu SHSH) với old bootrom được không?

k lầm là đc, tạo 1 bản custom rồi restore bạn

Trích dẫn Gửi bởi phupt
    Hi mọi người,

Mọi người cho hỏi mình có thể nâng cấp fw 5.1.1 cho 3GS(đang chạy fw 4 và chưa lưu SHSH) với old bootrom được không?

Thanks.
    quất 6.0 luôn cho sướng bác.
    K có shsh thì lên 5.1.1 k dc roài

Old boot 3SG có thể lên bất kỳ FW nào nhé không cần SHSH.Nhưng bạn phải chắc chắn máy bạn là old boot và máy world,sai lầm là sửa không kịp đâu.Còn 1 điều nửa đặc biệt cho 3GS old boot là lên iOS6 khi JB là unther.. không cần chờ tool JB unther.. như các máy khác.

Trích dẫn Gửi bởi nam_72
    Old boot 3SG có thể lên bất kỳ FW nào nhé không cần SHSH.Nhưng bạn phải chắc chắn máy bạn là old boot và máy world,sai lầm là sửa không kịp đâu.Còn 1 điều nửa đặc biệt cho 3GS old boot là lên iOS6 khi JB là unther.. không cần chờ tool JB unther.. như các máy khác.
    Thanks bác, cho mình hỏi thêm là phải là bản world mới được bạn ah? máy mình bản lock bạn ah

Bản world thì đơn giản chứ lock thì bạn phải qua 1 bướt nữa là tạo custom FW muc đích là để không nâng baseband hầu sau đó mới unlock bằng untras0w trên cydia,rồi còn bạn có hay không có sim gốc của máy hay không để active máy sau khi restore nữa. Nếu bạn không hiểu gì các danh từ trên thì khuyên bạn không nên manh động.Nên đem ra tiệm nào tin tưởng và nói họ máy bạn là oldboot và có sim gốc hay khong để họ còn tính.Tuyệt đối không cho họ up baseband lên 6.15 nhé.nhiều tay thợ vớ vẫn nhìn 3GS là up 6.15.

nếu máy bạn oldboot+world thì bạn co thể lên fw nào cũng được kể cả os 6. còn nếu là lock thì phải restore fw custom để tránh nâng bb. bb unlock được là <=5.13.04 or 6.15. bạn không hiểu hay chưa rõ chỗ nào thì có hỏi or tìm trong forum có hướng dẫn đầy đủ. 3gs oldboot là đời máy được ưu ái nhất của iphone đó. ^^

Thanks các bạn,

Việc tạo custom fw để tránh nâng baseband thì mình cũng biết, vì mình cũng làm nhiều máy rồi. Các mình muốn biết chính xác là với old bootrom mình có nâng được lên fw 5.1 không đối với máy chưa lưu SHSH vì Apple đã khóa fw 5.1.

Đưa cháu nó nhờ mình nâng nên mình mới tìm hiểu kỹ trước khi quyết định(sợ nó bị brick), chứ máy mà của mình thì mình cũng thử xem sao rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Thanks các bạn nhiều nhé.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ko đc nhá

Trích dẫn Gửi bởi lytul0ngvp
    ko đc nhá
    thử chưa mà nói, oldboot chạy tẹt ga đâu cần shsh, muốn lên 5.1.1 thì lên đc bt

Các Chủ đề tương tự

1. Nâng fw cho ip 3gs world new bootrom ko SHSH
    Bởi dungdv trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 02:07 AM
  2. xin FW custom 4.3.3 cho 3GS new bootrom
    Bởi nhahangbichcau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 04:09 AM
  3. Giúp mình 3Gs old bootrom 6.0.1 muốn về 5.1.1
    Bởi loduc trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 07:40 PM
  4. Cho hỏi cách nhận biết Bootrom cho 3GS
    Bởi conversevnxk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 11-15-2012, 07:44 PM
  5. HELP!! 3GS lock Old Bootrom chỉ có shsh 4.1 có up đc 5.1.1???
    Bởi sieuthixehoi33 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 35
    Bài viết cuối: 11-06-2012, 04:40 AM