Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Restore Iphone 4 Lock 5.1.1

Thưa các bác là em có con IP 4 Lock chạy 5.1.1 đã JB ngon lành , vừa rồi có Unlock lên quốc tế nên em muốn Restore lại 5.1.1 gốc để khỏi dùng Sim ghép . Các bác giúp em là phải làm các bước nào để Restore an toàn với ạ . Ngắn gọn cũng được còn đâu em search 4rum.

Thanks các bác nhiều

Trích dẫn Gửi bởi magic_star207
    Thưa các bác là em có con IP 4 Lock chạy 5.1.1 đã JB ngon lành , vừa rồi có Unlock lên quốc tế nên em muốn Restore lại 5.1.1 gốc để khỏi dùng Sim ghép . Các bác giúp em là phải làm các bước nào để Restore an toàn với ạ . Ngắn gọn cũng được còn đâu em search 4rum.

Thanks các bác nhiều
    bạn tham khảo bài này nha
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/

Cho em nó lên 6.1 đi, FW này JB ngon lành rồi, khỏi phải đắn đo bạn à.

Em thấy nhiều ng thử phát sinh 1 số lỗi nên thôi 1 thời gian nữa cho bác bác ạ . Cứ 5.1.1 đỡ tốn PIN mà em thấy khá ổn định rồi.

Máy E giờ Unlock rồi thì cứ Restore thẳng bản 5.1.1 gốc là được phải không ạ ?

Máy E giờ Unlock rồi thì cứ Restore thẳng bản 5.1.1 gốc là được phải không ạ ?
    Đúng rồi, máy đã là world rồi thì cứ phang thoải mái thôi.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Máy em đang ở 5.0.1 unlock sim sam em muon lên quá mà em vẫn k hiểu lắm nên như thế nào cái đoạn 5.1.1 thi pải có ssh như nào ạ. Còn lên hẳn 6.1 có thì chép bt có chạy được không?? Các bạn ai hiểu cách làm nói cụ thể giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi tunghan
    Máy em đang ở 5.0.1 unlock sim sam em muon lên quá mà em vẫn k hiểu lắm nên như thế nào cái đoạn 5.1.1 thi pải có ssh như nào ạ. Còn lên hẳn 6.1 có thì chép bt có chạy được không?? Các bạn ai hiểu cách làm nói cụ thể giúp mình với
    1. Bạn phải save lại cái lock down của sam, để sau này dù có update lên FW cao hơn thì vẫn unlock được.
    2. Bạn muốn nâng cấp lên 5.1.1 thì buộc phải SHSH của nó, không có là không restore được đâu.
    3. Mình cũng không biết rõ là liệu trên 6.1 thì sam con unlock hay không, vì mình không xài. Máy lock thi theo mình nên năm im đợi tình hình sao rồi tính, đừng ham update vội.

Thanks các bác nhiều
    Ngắn gọn nhất là làm theo link của bác suctre . còn ngắn gọn hơn bạn down fw 5.1.1 về rùi restore bằng redsn0w là ok

Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111
    1. Bạn phải save lại cái lock down của sam, để sau này dù có update lên FW cao hơn thì vẫn unlock được.
    2. Bạn muốn nâng cấp lên 5.1.1 thì buộc phải SHSH của nó, không có là không restore được đâu.
    3. Mình cũng không biết rõ là liệu trên 6.1 thì sam con unlock hay không, vì mình không xài. Máy lock thi theo mình nên năm im đợi tình hình sao rồi tính, đừng ham update vội.
    Máy mình hiện đang có ssh fw 5.0.1 hien thoi.ma minh doc thay bao apple khoa 5.1.1 nen pai co ca ssh 5.1.1 nua. Mình không hiểu rõ về ssh để làm gì nên mình cũng chưa dám làm. Minh van co lưu lockdown rồi!!!

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi] Restore iOS 6.1 cho iPhone 4 lock?
    Bởi toilatoi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-25-2013, 08:57 AM
  2. Có restore iphone 4s lock lên 6.0.1 được nữa không
    Bởi smyhomesale trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-30-2013, 07:11 AM
  3. Xin hướng dẫn restore fw 5.1.1 iphone 4s lock
    Bởi cuongluongphong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-18-2012, 04:29 AM
  4. Iphone 4s lock restore 5.1.1