Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: close

tiện thể dây em xin cảm ơn bác vancuongxd ( link : http://www.tinhte.vn/threads/vancuo...-dung-iphone-ipad-va-ca-may-tinh-nua.1591910/
    con 3gs của e khá khoai nên ngồi nhà bác ý nghiên cứu gần 4 tiếng đồng hồ mới thực hiện thành công ca khó đỡ này. bác ý rất nhiệt tình, anh e nào có nhu cầu mua pk hay cài app thì qua ủng hộ bác ý nhé

Bạn làm theo các bước sau:
    1. Sau khi restore bản 6.1.2 xong, chạy redsn0w 0.9.15b3 để nâng baseband ipad 6.15 một lần nữa. (nhớ chọn firmware 6.0 nhé).
    2. Khi vào được màn hình bên trong rồi, chạy tool evations 1.4 để JB untether máy, sau đó cài ultrasn0w 1.2.8 là có sóng.
    Chúc bạn thành công...

máy mình 3gs lock đã ở 6.1 và bb là 5.13 cũng làm tương tự hả bác? dùng hơi giật vì thiếu ram nên tính cài lại 1 tý luôn

Sao pác không xài evasion 1.4 để JBU luôn, máy pác đang JBT nên mỗi lần khởi động máy lại phải justboot đấy !

Trích dẫn Gửi bởi abc3012
    máy mình 3gs lock đã ở 6.1 và bb là 5.13 cũng làm tương tự hả bác? dùng hơi giật vì thiếu ram nên tính cài lại 1 tý luôn
    hiện tại chưa có tools tạo firmware custom không nâng baseband bản 6.1.2, còn bản 6.1 apple khoá rồi, nên bây giờ tốt nhất bạn restore bản mới nhất là bản 6.1.2. Các bước như bên trên bạn nhé, vẫn phải nâng baseband ipad nhé.

Trích dẫn Gửi bởi thuoctrusau
    1. Sau khi restore bản 6.1.2 xong, chạy redsn0w 0.9.15b3 để nâng baseband ipad 6.15 một lần nữa. (nhớ chọn firmware 6.0 nhé).
    2. Khi vào được màn hình bên trong rồi, chạy tool evations 1.4 để JB untether máy, sau đó cài ultrasn0w 1.2.8 là có sóng.
    Chúc bạn thành công...
    ko hết bác ah. em thấy mấy ông bảo cài rocky raccon là xong. nhưng nó lại chưa có bản cho 6.1.2 nên vẫn phải jot boot bác ah. cách của bác cũng ko ăn thua

Trích dẫn Gửi bởi vanthien2
    ko hết bác ah. em thấy mấy ông bảo cài rocky raccon là xong. nhưng nó lại chưa có bản cho 6.1.2 nên vẫn phải jot boot bác ah. cách của bác cũng ko ăn thua
    ko phải cài rocky gì cả, rocky racoon update untether cho bản 5.1.1 nếu trước đó bạn JB tether thôi...bạn cứ làm theo các bước trên, đảm bảo thành công, nhớ dùng bản evasion 1.4 mới nhất nhé...

Trích dẫn Gửi bởi thuoctrusau
    Chúc bạn thành công...
    ah. em quên ko nói, con của em sáng nay là cắm vào nhưng evations nó không nhận, nên bác kia làm theo cách khác. nhưng bât giờ máy e đã JB rồi thì có làm theo cách của bác dc nữa ko ah

Trích dẫn Gửi bởi vanthien2
    ah. em quên ko nói, con của em sáng nay là cắm vào nhưng evations nó không nhận, nên bác kia làm theo cách khác. nhưng bât giờ máy e đã JB rồi thì có làm theo cách của bác dc nữa ko ah
    Máy của bạn chưa hackactive và set new iphone nên itunes sẽ không nhận và tất nhiên evasion sẽ ko nhận, bạn nên hackactive bằng redsn0w 0.9.15b3 như ở trên rồi set new iphone bằng itunes nhé...

Các Chủ đề tương tự

1. close
    Bởi makitaqd trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-02-2013, 06:14 AM
  2. Close
    Bởi huynhlongonline trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-25-2013, 12:35 AM
  3. Close...
    Bởi toilatoi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 10:38 PM
  4. Hướng dẫn restore iphone 4 (FW 5.1.1 - 9B206) khi apple đã close.
    Bởi tuanem trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 10-02-2012, 10:43 PM