Các vết xước và vết bẩn là dấu hiệu của những chú chó cứng nhà bạn gây nên. Nhưng bạn có thể khắc phục những thiệt hại được thực hiện và giảm thiểu nguy cơ rủi ro trong tương lai
Làm thế nào để sửa chữa vết trầy xước và vết bẩn từ vật nuôi trên sàn gỗ.
Nếu như bạn có thúc cưng, rất mang thể là ngôi nhà của bạn đã với một vài vết sẹo chống chọi. từ thiên hướng bẩm sinh của họ để đào và xước cho các "tai nạn nhỏ" đôi khi họ để lại, những con chó đặc trưng cạnh tranh trên sàn gỗ cứng của chúng tôi. Tại công ty CP Sàn Đẹp chúng tôi đã phấn đấu chia sẻ công bằng những thiệt hại gây ra cho nhà quý khách của người bạn thân nhất của con người. "Chúng tôi chỉ làm một công việc mà con chó của 1 người đàn ông trầy xước tạo ra khỏi sàn nhà của mình," ông nhắc. "Tôi đoán là mang quá rộng rãi trò chơi trong nhà sàn gỗ thai xin 12 ly.

Mặc dầu một lớp phủ polyurethane rẻ trên sàn nhà của bạn là phương pháp phòng ngừa rẻ nhất chống lại vết bẩn của nước đái và vết bẩn trên bề mặt nhưng nó không thể bảo kê hoàn toàn gỗ. May mắn thay, bất kỳ sự sáng tạo, với con chó mang thể tu sửa sàn nhỏ mà ko cần sự giúp đỡ của một giỏi chỉ cần làm cho theo hướng dẫn của chúng tôi dưới đây.
Vết xước
Che đậy vết trầy xước trên bề mặt bằng một điểm đánh vết tích bẩn đơn giản. Miếng sâu hơn đòi hỏi chất khiến cho đầy bằng sàn gỗ janmi bản nhỏ, có thể được chà nhẵn và nhuộm màu để phù hợp mang các tấm ván quanh đó. giả dụ bạn ko vững chắc về màu vết của sàn, phải chăng nhất là khởi đầu ánh sáng và dần dần tối hơn. "Bắt đầu với vết bẩn nhẹ nhất mà bạn sở hữu thể", những chuyên gia kể. "Để khô trong vài phút, sau chậm triển khai thêm một lớp lông khác để làm sâu sắc hơn ví như cần."
Các vết xước bao phủ 1 diện tích bề mặt lớn được xử lý rẻ nhất bằng cách chà nhám và, nếu cần, bình phục đông đảo các bảng bị tác động và đóng lại bằng polyurethane. Hãy nhớ rằng việc hài hòa hoàn thiện đại lý phân phối sàn gỗ kronoswiss hiện giờ của bạn mang thể là cạnh tranh, theo những chuyên gia. Hãy cứng cáp rằng bạn chọn một sản phẩm có độ bóng, và để có kết quả tốt nhất, hãy phủ lên hầu hết chiều dài của mỗi bảng mà bạn đang tu tạo. nếu như khu vực bị hư hỏng ko nhỏ lắm, tỉ dụ như một mảnh giấy tiêu chuẩn, phải chăng nhất bạn nên quên đi việc tái tiêu dùng, trừ lúc vết bẩn ở nơi mang lưu lượng cao.
Tai nạn
Ngay cả lúc sàn nhà của bạn được niêm phong, nước giải chó vẫn sở hữu thể thâm nhập vào gỗ và tiếp cận với lớp nền, dẫn đến sự đổi màu và mùi hôi amonia. những vết bẩn tối như khuất tất là những tin xấu. Chuyên gia về tu sửa sàn gỗ, người làm cho việc cho Hunt, nói: "Bạn sẽ phải thay thế các bảng chậm tiến độ bởi vì thiệt hại quá sâu mà bạn sẽ ko bao giờ thoát khỏi mùi. Đối có những vết bẩn nhẹ, có 1 số hy vọng. Hãy thử cọ xát chấm dứt, lau chùi bảng bằng chất tẩy gỗ và cải tạo lại khu vực. Bạn đang ở trong rõ ràng giả dụ bạn đã trục xuất cả hai vết bẩn và mùi. Nhưng ví như mùi khó chịu Đó mang lại loại đầu xấu xí của nó vào 1 ngày hè nóng bức, bạn sẽ phải thay thế những tấm ván đã bị tác động. Và hãy nhớ:
Phương pháp rẻ nhất để ngăn ngừa thiệt hại cho sàn nhà của bạn:
Cắt móng tay của con chó để chúng ko nhấp vào khi đi, giữ lông giữa miếng đệm chân của bé được tỉa để giữ cho trẻ khỏi trượt, và làm cho sạch sàn ngay sau khi bị tai nạn.