Trên các diễn đàn Hiện nay có nhiều các bạn hỏi rằng “Đi khi đi du lịch Phú Quốc bằng phương tiện đi lại gì và di chuyển đảo bằng cách nào?” cũng như để trả lời cho câu hỏi này, chúng tớ xin Thống kê cho bạn cách đi lại đảo Phú Quốc vừa nhanh, vừa tiết kiệm tầm mà lại hiệu quả nhất. Hãy với Tin tức liên quan qua bài viết dưới nhé.

phía dẫn đi đến từ TP.Hồ Chí Minh di chuyển tới Phú Quốc

>>> Đọc thêm:

- chùa xá lợi ở Sài Gòn

- saigon outcast quận 2

- địa điểm ăn uống tphcm nổi tiếng

Quãng đường từ TP. Hồ Chí Minh di chuyển tới đảo Phú Quốc khoảng chừng 500km, các bạn có thể đi bằng máy bay hoặc kết hợp xe ô tô + tàu cao tốc Rạch mức giá – Phú Quốc.

+ đi bằng máy bay: Vietnam Airlines khai thác từng hôm 17 chuyến bay với máy bay ATR và một chuyến bay cùng máy bay Airbus. Viet Jet Air cùng khai thác mỗi hôm một chuyến bay với máy bay Air Bus. thời điểm bay chính là 50 phút.

+ Xe ô tô + tàu cao tốc Rạch giá – Phú Quốc: bạn có thể cân nhắc hãng xe bus chuyên chở khách tuyến TP.HCM – Rạch mức giá và trái lại, thời điểm tới chính là 6 giờ. các bạn có thể nghỉ qua đêm ở Rạch mức giá một đêm để đón tàu cao tốc đặt chân Phú Quốc đến hôm ngày sau. Từ Phú Quốc, khách du lịch mang trong mình thể đi tàu cao tốc chuyến 8H:00 sáng và tiếp tục đón xe buýt trở về TP.HCM trong hôm.

chặng đường bước chân từ cần Thơ đến tới đảo Phú Quốc quanh nhất

theo kinh nghiệp của chú tôi để mang trong mình thể di chuyển từ cần phải Thơ đi lại đảo Phú Quốc quanh nhất, các bạn mang trong mình thể đặt chân bằng máy bay, xe khách hoặc tàu cao tốc.

+ Máy bay: Hiện tại, hàng hàng không trong nước Vietnam Airlines khai thác từng ngày một chuyến bay cùng máy bay ATR bắt đầu đi từ cần phải Thơ đi Phú Quốc khi 13H:00 cũng như đi địa điểm lúc 13:45. Chuyến bay về chiều ngược lại khởi hành từ Phú Quốc khi 11H:35 cũng như đến tới điểm lúc 12H:20.

+ Xe khách và đi đến tàu cao tốc Rạch giá – Phú Quốc: bạn sở hữu thể xem xét hai hãng xe buýt tốt cũng như chất số chuyên chơ hành khách tuyến cần phải Thơ là Mai Linh cũng như Phương Trang, tầm di chuyển khoảng 3 tiếng đồng hồ. các bạn chú ý nhất định phải khởi hành trước 9H:00 để kịp đón tàu cao tốc chuyến 13H:00 đặt chân Phú Quốc. Từ Phú Quốc, các bạn mang trong mình thể đi tàu cao tốc chuyến sáng (8H:00) hay chuyến chiều (13:00) đều mang trong mình thể kịp đón xe trở về cần phải Thơ trong hôm.

Chắc chắn là cùng những Sưu tầm hữu ích và đầy đủ theo hướng dẫn cách đến đảo Phú Quốc gần, an toàn, tiện dụng cũng như khi đi du lịch Phú Quốc giá rẻ nhất ở trên, vẫn nên làm ích cho các bạn các kiến thức hữu ích cũng như cần thiết trong cuộc vui của mình thêm lý thú cũng như thực sự hấp dẫn nhé