Chỉ còn chưa đầy 1 tháng nữa là ghé qua tết dương lịch rồi sau đấy. lên các ngày cuối năm ở Sài Gòn dường thí dụ như mọi thứ trở nhất định phải tấp nập và náo nhiệt hơn cùng cực kỳ nhiều các trò chơi tính để chuẩn bị cho thời khắc chuyển sang 1 năm hoàn toàn đặc biệt. nếu các bạn chưa sở hữu dự định du lịch ở xa thì hãy cùng với chúng tớ dạo chơi 1 vòng xung quanh thành phố Hồ Chí Minh trong cơ hội Tết này nhé!

ĐI XEM PHIM

>>> Tin tức liên quan

- du lịch núi thị vải

- những khách sạn ở vũng tàu

- đia điểm hồ tràm vũng tàu

dịp Tết chính là cơ hội để hàng loạt những bộ phim bom tấn ghé qua mắt thả hồn khán giả. cùng cực kỳ nhiều cụm rạp chiếu phim hiện đại ví dụ như CGV, Galaxy, BHD, Lotte cũng phải làm hài lòng những khán giả khó tính nhất. Tết này, có nhiều bộ phim hay cũng như mê tít vẫn nên được công chiếu. Từ những bộ phim tình cảm ngây ngất lên những bộ phim hành động máu lửa hứa hẹn cũng sẽ mang đến cho bạn 1 ngày đi chơi tết tuyệt vui.

ĐI BAR, BEER CLUB

Sài Gòn là vùng đất này ăn chơi đến hình thức bậc nhất và độ chịu chi ko thua kém bất kì thành phố nào trên thế giới. chính vì vậy tại Sài Gòn, những quán bar hay beer club không bao tiếng ngừng trò, đặc biệt là các cơ hội cực độc đáo như thế này lại càng rất là đông hơn. Để cho tới được những vùng đất này cho tới dịp Tết, ngoài việc vấn đề tài chính cực chắc chắn, bạn còn phải đặt vùng đất này trước vài hôm thậm chí cả tuần để được phục vụ tốt nhất.

các quán beer club đang được giới thành phố Hồ Chí Minh mê tít chính là Vuvuzela Zen Plaza, Kingdom, Republic, Poc Poc Garden, Hops, BMU…, còn bar thì hằng hà sa số như Fuse, Lush, Martini, Canalis… nếu như thích ko gian trên cao thì mang trong mình Chill Sky, Heli tầng 52 Bitexco hay vô cùng đặc biệt nhất là One Plus trên nóc tòa nhà 33 tầng quận 1.

ĐI CAFÉ

Café ở Sài Gòn có đủ thể hình thức từ lề đường lên hiện đại, muốn kiểu gì có loại nơi đó. nếu như hòa mình hoang dã, bạn sở hữu thể tìm cho tới các quán café tập trung ở khu vực Phú Nhuận như Trầm, Du Miên, Pagola, Nến… nếu thích nhìn xem xét người dân thành phố Sài Gòn thì café vỉa hè chính là xem xét là tốt nhất. bạn mang trong mình thể xem xét café Bệt tại công viên 30/4 đối diện Diamond, đường Hàn Thuyên. Thêm 1 quyết định cho các bạn trẻ thích selfie check-in thì Starbucks, cà phê Bean, Phúc Long, NYTD vẫn nên giúp thỏa mãn sở thích của bạn.

ĐI DÃ NGOẠI

Trong cơ hội tết, hãy dành đến 1 hôm để đi xa thành phố Sài Gòn một chút. các bạn có thể chạy xe với đám bạn lên các vùng ngoại thành thí dụ như Củ Chi, Hóc Môn đổi gió. bạn có thể phối hợp đi địa đạo Củ Chi, ăn bò tơ Xuân Hồng, hay ghé qua Bình Dương ghé Đại Nam cũng như thăm thành phố rất mới lạ. Hoặc đi về QL 1K đế leo núi Châu Thới ra chùa hành hương lấy may nhé, chỉ nằm cách TP Hồ Chí Minh hơn 20km. Mùa này khí hậu thực sự đẹp, nắng lại ko gắt vô cùng phù hợp cho các chuyến dã ngoại trong hôm.