Nếu bạn đang có kế hoạch đi máy bay kèm theo trẻ em thì cần phải biết một số quy định cần thiết của hãng hàng không. Nếu trẻ em đi máy bay dưới 2 tuổi thì bạn được phép cho ngồi trong lòng người lớn và không mất vé, áp dụng với một trẻ em trên một người lớn. Một số trường hợp đặc biệt như trẻ sinh non, nuôi trong lồng kính, sức khoẻ không bình thường,… thì bạn phải làm một số thủ tục và hãng cũng có quyền từ chối chở nếu thấy không đảm bảo an toàn. Còn đối với trẻ em trên 2 tuổi thì mỗi hãng đều có những quy định riêng, có hãng thì trẻ em có thể đi một mình, có tiếp viên đi kèm và bạn phải trả phí cho dịch vụ này, có hãng thì không nhận vận chuyển trẻ em nếu không có người lớn đi cùng. Do đó, khi mua vé, bạn cần phải hỏi rõ nhân viên tư vấn để biết được quy định, có thể phải đặt chỗ trước.

Để tìm vé máy bay trực tuyến, vé máy bay khuyến mại, vé máy bay giá rẻ, bạn chỉ cần thực hiện những thao tác thật đơn giản. Bạn có thể truy cập vào các website của các công ty, đại lý bán vé máy bay trực tuyến. Tại đó, bạn dễ dàng tìm được vé máy bay theo nhu cầu: vé quốc tế hay vé nội địa, hãng hàng không nào, lựa chọn hành trình bay, ngày giờ bay…với các hình thức thanh toán trực tuyến cũng rất đa dạng như chuyển khoản, cổng thanh toán điện tử.

Cùng với những khu du lịch nổi tiếng khác thì Nha Trang là một trong những thành phố biển thu hút du khách hiện nay với những điểm đến hấp dẫn như: viện hải dương học, tháp bà Ponaga, dinh Bảo Đại, suối nước khoáng Tháp Bà, khu du lịch Vinpearl Land,…Nếu chưa từng đến, bạn đừng ngần ngại đặt ngay cho mình tấm vé máy bay đi Nha Trang để trải nghiệm cảnh đẹp nơi đây nhé.