Tây Bắc đã từ lâu đã chính là vùng được các phượt thủ tại thủ đô yêu thích. tại đây có nhiều các địa điểm tham quan nổi tiếng khiến cho người ta mê mẩn ví dụ như là Mù Cang Chải, Sapa, Mộc Châu,… Bên Ở bên cạnh các địa điểm thiên nhiên sở hữu vẻ đẹp hữu tình, tại vùng này còn sở hữu cả những bản làng rất thanh bình và người dân ở đây cũng cực hiền, mộc mạc và hiếu khách. nếu bạn lựa chọn khu vực Tây Bắc chế biến địa điểm tham quan của mình nhưng mà chưa có rất nhiều kinh nghiệm, thì hãy Tham khảo ngay bài viết sau đây nhé. chắc chắn đó cũng sẽ phải chính là những kiến thức có ích đấy.

lựa chọn thời gian phù hợp để du lịch ở Tây Bắc

vì vậy nên du lịch tại ở Tây Bắc vào vào lúc nào chính là câu hỏi mà nhiều khách du lịch thắc mắc. Cả 4 loại thời tiết tại Tây Bắc đều mang trong mình những nét đẹp riêng tuy nhiên, mùa Thu cũng như Mùa Xuân là 2 mùa rất là đẹp nhất trong năm tại vùng này. khí hậu mùa xuân chính là từ tháng 1 ra tháng 2 lịch ta, đó là tầm mang trong mình hoa mận, hoa ban, hoa đào khoe sắc. không chỉ thế, nếu tham quan Tây Bắc vào mùa xuân, bạn còn được tham gia những lễ hội, ca hát, vui chơi của người địa phương các dân tộc ở vùng này nữa đấy. bọn họ khoắc đến bản thân mình những bộ quần áo rực rỡ sắc màu và ca hát nhảy múa về những hình thức đặc biệt của họ.

nếu bạn cân nhắc đến Tây Bắc vào tháng 10, chính là thời tiết mùa thu, các bạn sẽ phải được khám phá các thửa ruộng bậc thang chín vàng, màu sắc vàng óng của lúa cùng với màu nắng ấm ấp khiến cho cả một khu chẳng hạn như một bức tranh vậy. ngoài ra, Hiện giờ cũng mang trong mình các phiên chợ tổ chức vào thứ 7 cũng như chủ nhật, đó chính là cơ hội để những du khách Điểm tên cuộc sống và con người của những người ở đây địa điểm này.

cách đi lại cũng như phương tiện tại Tây Bắc

nếu di chuyển từ thủ đô, các bạn có thể lựa chọn xe khách hoặc xe máy. bạn bắt xe tại bến xe Mỹ Đình, Gia Lâm hoặc Lương Yên. tất cả vào lúc di chuyển là khoảng 8 giờ.

nếu như mốn đến Mộc Châu, bạn bắt xe khách Hà Thành – Sơn La tại bến xe Mỹ Đình. về hiểu biết, các bạn vì thế nên lựa chọn du lịch cùng với nhóm các bạn để mướn xe hoặc là những dân phượt vì vậy nên phượt bằng xe máy sẽ phải vô cùng hấp dẫn cũng như lý thú hơn nhiều.

một số lưu ý khi di chuyển ra Tây Bắc: Trước lúc tính chuyến du lịch của bản thân mình, bạn nên kiểm tra cẩn thận xe. lưu ý chính là cần phải đổ đầy xăng nhé, nguyên do là vì ở những cung chặng đường thường hay ko mang trong mình cây xăng đâu.

Tin liên quan hóc môn ở hồ chí minh, các món đặc sản sài gòn, gỏi khô bò sài gòn