Là 1 điểm đến vui chơi, giải trí, công viên nước hồ Tây cực kì được yêu thích bởi những gia đình, học sinh, sinh viên vào mùa hè. Đây thật sự là 1 điểm đến ăn chơi hoàn hảo, tọa lac cạnh ngay bên hồ Tây đẹp và bình yên của thủ đô Hà Nội, bạn tới trong những ngày hè nóng bức.
Với rộng khoảng hơn 8 ha,khu vui chơi giải trí công viên Hồ Tây , có tên là công viên nước nhưng thực chất nó chứa các chỗ vui chơi dưới nước cũng như khu vui chơi ở trên cạn. Công viên có 14 trò chơi ở dưới nước, những trò được trang bị cùng với các nguyên liệu nhập cực kỳ hiện đạ từ TBN, bảo đảm sự an toàn cho người dân lúc tới đây giải trí
Những trò chơi quyến rũ tại công viên Hồ Tây
Vòng quay khổng lồ
Đu quay khổng lồ đích thị là trò chơi tuyệt vời cho những người muốn ngắm nghía nhìn thủ đô Hà Nội và hồ Tây từ trên cao . Độ cao của đu quay gần sáu mươi m và vận chuyển khá êm, chậm rãi để bạn có thể tha hồ thưởng ngoạn. Các bạn thấy trọn vẹn cảnh thủ đô Hà Nội đẹp tuyệt từ khoang ngồi của đu quay, thấy sự yên bình của nơi này và cảm nhận phấn khởi được lơ lửng trên cao
Tàu điện trên không
Trò chơi này cho phép các bạn ngồi lên và đi gần công viên, các bạn sẽ có dịp ngắm nghía nhìn hồ Tây đẹp tuyệt, tận hưởng cảm giác lạ lùng khi được đi tàu trên ko trung đến vậy . Trò chơi ko quá mạnh, ko quá nguy hiểm dành cho mọi độ tuổi từ trẻ em tới người trưởng thành.
Khu vui chơi cho trẻ em
Những phụ huynh có thể cho những con mình hòa vào thế giới thú vị của tuổi thơ với các trò ví dụ như nhà bóng, đu quay dây văng, trò chơi liên hoàn, đu quay hào hoa … Địa điểm mà các trẻ nhỏ từ 2 tới 10 tuổi sẽ cực kỳ thích là trò chơi trong nhà Sơn Ca nằm trong khu vực vui chơi trên cạn thuộc công viên Mặt Trời Mới cùng với nhiều trò mới mẻ ví dụ như vòng quay bạch tuộc, nhà phao, ngôi nhà cổ tích, nhà bóng
Nếu muốn tìm hiểu thêm về các địa điểm du lịch tham quan tại Hà Nội, đừng quên ghé qua tin tức du lịch mới nhất để đoc những bài viết mới nhất nhé.