Nếu như bạn đang băn khoăn lựa chọn 1 khu nghỉ dưỡng cho các ngày mùa hạ ngay quanh thành phố Hà Nội thì Đầm Long Ba Vì là 1 gợi ý sẽ khiến các bạn hài lòng
Giải trí cùng với đại gia đình ở khu du lịch Đầm Long vì
Đầm Long là một nơi vô cùng quyến rũ dành cho trẻ em, mang đến cười dành cho cả gia đình bởi nó khác so với nhiều điểm đến làm cho thiếu nhi khó hòa mình khác.
Khu du lịch sinh thái Đầm Long Xanh là nơi giải trí vui chơi thu hút nhất dành cho trẻ em, với đa dạng loài động vật hoang dã, nhiều trò chơi. Khu du lịch sinh thái Đầm Long Ba Vì hay còn gọi là Đầm Long Xanh biết tới tới với tên vô cùng huyền ảo.
"Đầm” là bởi vì nơi đây với khu vực đầm nằm gần cánh rừng nguyên sinh Bằng Tạ, phía dưới của đầm có rất nhiều Sen cũng như Hoa súng. “Long” ở đây thể hiện cho thủy cũng như là trời, với các con rồng to được để ngay giữa đầm tạo nên vẻ đẹp to lớn “Xanh” là 1 bầu trời xanh ngát cùng những khu rừng cổ thụ bao phủ cánh rừng Bằng Tạ. Đó chính là ý nghĩa của Đầm Long Xanh.
khách du lịch tới khám phá du lịch Đầm Long Ba Vì có thể sử dụng những trò chơi như là: Du thuyền thiên nga, tàu lượn siêu tốc, thảm bay, hệ thống/series/một loạt/loạt/hàng loạt trò chơi trên dây, đu văng cảm nhận mạnh, bể bơi, cầu trượt nước, xe điện đụng,…
Để biết thêm thông tin trải nghiệm Đầm Long Ba Vì, các bạn có thể truy cập tại đường link: Đầm Long Ba Vì - khu du lịch sinh thái cho mùa hè
Tận hưởng ko gian trong lành ở Đầm Long Ba Vì
Nhiều hơn nữa, cùng độ rộng 17,5 héc - ta, có tới hơn 400 loại cây, trong số đấy rất nhiều cây quý hiếm, khu nghỉ dưỡng Đầm Long còn có 1 khu rừng nguyên sinh. Trong cánh rừng có nhiều khỉ, hưu, nai, chim chóc… những loài thú đc chăm sóc bán hoang dã. Khách tham quan có thể nghe tiếng hót chim ở thời tiết dịu mát cũng như chơi cùng khỉ.
Xem thêm: https://www.vntrip.vn/cam-nang/kinh-nghiem-du-lịch-ba-vi-2-ngay-1-dem-khong-phai-ai-cung-biet-9979
Đầm Sen là một trong hệ sinh thái tự nhiên bao quanh hơn 20/hai mươi hecta của khu du lịch Đầm Long. Các bạn có thể lựa chọn ngồi câu cá hay bơi thuyền cùng nhân viên khu du lịch hòa mình giữa cả một hồ sen xa ngút trung bình mắt.. Hơn nữa hơn, trong khi hòa mình trong lá sen với hoa sen các bạn sẽ cảm nhận mình rất may mắn khi được hòa mình cùng thiên nhiên.
Xem thêm các kiến thức du lịch bổ ích ở đây: thông tin du lịch