Nếu các bạn đang tìm kiếm nên đi chơi địa điểm nào dịp rằm tháng 7 năm nay thì dưới đây là 1 số gợi ý điểm đi chơi dành cho các bạn

Bảo tàng dân tộc học quận Cầu Giấy

Bảo tàng dân tộc học Việt Nam cũng là điểm đến giải trí dịp trăng rằm hấp dẫn mà nhiều gia đình muốn dẫn các em nhỏ tới. Cứ tới thời gian trung thu hàng năm, chỗ chơi này lại mang đến các chương trình giải trí sôi động cũng như mang nhiều thông điệp chẳng hạn tạo ra trái cây sử dụng đất sét , tỉa gọt và sắp xếp, làm đèn lồng, đèn ông sao. Chương trình năm nay chắc chắn sẽ mang lại cho những em thiếu nhi các xúc cảm tươi vui và tuyệt vời nhất vì có cơ hội vui chơi với các nghệ sĩ đến từ rạp xiếc thành phố

Thủ Lệ
CV Thủ Lệ đã luôn là khu vui chơi hấp dẫn các bạn nhỏ không chỉ vào thời gian trung thu. Tới đây nhiều bạn nhỏ sẽ có cơ hội tìm hiểu và nhìn ngắm thế giới động vật đầy thú vị với voi, khỉ, nao, báo… Không chỉ vậy, công viên Thủ Lệ còn sở hữu diện tích rộng với những loài thực vật, tạo nên không khí tương đối thoáng đãng và dễ chịu.

Tới địa điểm này những em nhỏ sẽ còn được vui chơi vào những trò chơi năng động ví dụ đu quay, tàu hỏa, cầu trượt cũng như được xem một số tiết mục biểu diễn cực kì đáng yêu của chó,noi,...

Phố Hàng Mã

Nói tới dịp này Hà Nội phải nói tới địa điểm này. Cứ trung thu lại tới, phố Hàng Mã bao trùm với màu sắc của những món đồ lấp lánh. Đến Hàng Mã, bạn sẽ thấy choáng ngợp vì hình ảnh của những cửa hàng san sát nhau. Những mặt hàng đồ nhiều xuất xứ, mẫu mã,chất liệu. Nếu dạo phố trung thu cùng với mua quà cho các em thì Hàng Mã chính xác là 1 lựa chọn lý tưởng dành cho các bạn.

Tới với nơi đây, mọi người sẽ được hòa cùng dòng người thấy rõ ràng không khí nhộn nhịp dịp trung thu. Đến đồng thời chụp những bức ảnh cực long lanh với gia đình cũng như bè bạn để ghi nhớ kỉ niệm.