Các bạn chưa từng được bước chân lên thành phố Sài Gòn nhất định phải còn chưa có lịch trình thích hợp để tham quan nơi này. Chia sẻ cho bạn những địa danh: nhà thờ Đức Bà, chợ Bến Thành,... là điểm đến vô cùng đẹp mà các bạn vẫn nên đến tới ít nhất 1 lần.

Các phương tiện dùng trong thành phố Sài Gòn
Khách du lịch đến nó thường hay ko biết vẫn nên đến lựa chọn cho bản thân phương tiện đi lại nào để mang trong mình được một chuyến du lịch thú vị. Chia sẻ rằng xe máy và ô tô là hai phương tiện được không ít người lựa chọn nhất. dùng 2 kiểu phương tiện này sẽ giúp đỡ bạn dễ dàng đi lại đến địa điểm mình mong có nhu cầu. tuy nhiên Hiện nay, xe bus cũng đang chính là 1 phương tiện đi lại mà nhiều khách du lịch xem xét là. với phương tiện vận chuyển công cộng này thì các bạn có thể giảm cho mình 1 khoản chi phí đáng kể.
Tham khảo: các địa điểm ăn uống ở sài gòn, chụp hình 3d quận 1
Vị trí chính ở thành phố Hồ Chí Minh
Nếu như nhắc lên những khu vực chính ở điểm tới thì các bạn nên biết là phần ven sông thành phố Sài Gòn. đây chính là một địa điểm mang trong mình con số du khách cũng như người dân thành phố Sài Gòn lui vào thực sự đông. bởi nó sở hữu bến tàu để các bạn vào cũng như chiêm ngưỡng những cảnh sắc điểm đến từ trên du thuyền. Được tham quan nhìn các khung cảnh rất là đẹp cùng thưởng ngoạn những cơn gió tạo hóa sẽ là điều hoàn hảo mà người nào cũng mê tít.
Nhà thờ Đức Bà là 1 điểm dừng chân chính tại Sài Gòn mà bạn nhất định phải vào. do nó mang trong mình khung cảnh thơ mộng mà người nào lên cũng phải trầm trồ ngợi khen cùng với nét đẹp hiện có của đây. tới đó, bạn sẽ có được song phút giây thư giãn cũng như dễ chịu nhất. Có thể nói nó là Lý do làm cho nơi đây luôn hấp dẫn được không ít người đến chiêm ngưỡng.
Ở bên cạnh ngay ngôi thánh đường là dinh Độc Lập. đây là 1 công trình được xây dựng theo thiết kế phương Đông cũng như còn lưu trữ nhiều đồ vật mà không ít người muốn một lần được ngắm nhìn. nếu các bạn có nhu cầu hiểu hơn theo cuộc chiến đấu của dân ta thì đó chính là điểm hoàn hảo để bạn Tìm hiểu về. cùng những hiện vật này và các câu chuyện lịch sử được mọi người kể lại ở đây sẽ giúp cho bạn mang trong mình hiểu biết hơn về cuộc chiến đấu chống lại giặc ngoại xâm.
Xem thêm: phố đi bộ nguyễn huệ tphcm