Lúc các bạn cảm thấy mệt mỏi, bàng quan cùng các cuộc vui chơi, thờ ơ các thú vui thường nhật thì đó chính là lúc cơ thể báo hiệu bạn cần được nghỉ ngơi, nạp lại nguồn năng lượng cho chính mình. Hãy rời xa chỗ ở của mình, đi tới một địa điểm xa nào đó bởi vì sự mới lạ sẽ giúp bạn xóa tan cảm nhận buồn chán, vô vị hàng ngày.
Cảm nhận trước tiên về địa điểm này với mình là cảm nhận bình yên đến lạ sau khi đã chơi trọn vẹn một ngày ở Sơn Tinh Camp Hà Nội, và còn ngủ qua đêm ở đấy. Nó là 1 cái gì đó thân thiện, bình dị, vô cùng đỗi dễ chịu cùng đủ sắc xanh của cây, sắc biếc của trời mây in trên dòng nước mát, những đám mây trắng bồng bềnh trôi trông như không cần phải biết đến sự ồn ã chứ không phải cảm giác các bạn đang đứng giữa núi non kì vĩ hay biển cả mênh mông. Mình đã trải qua các khó khăn, buồn chán theo phương pháp đó. Không cần gồng lên chống trả, chỉ cần phải lặng lẽ thả hồn, mọi ưu tư cũng dần tiêu tan.

Thế nên bạn đừng kinh ngạc nếu thấy không ít người đến Sơn Tinh Camp chỉ lang thang thưởng ngoạn núi rừng hay đắm chìm bên lòng hồ mà không tham dự bất kỳ trò chơi hay hoạt động ngoài trời gì cả, do các khoảnh khắc lặng lẽ này sẽ giúp các bạn refresh cực kỳ tốt đấy nhé.
Nghĩ cũng lạ, khi buồn, muốn lang thang một mình, thì tới Sơn Tinh Camp cân bằng lại bản thân. Khi vui, muốn tụ tập bạn bè, ăn chơi xả láng, lại vẫn lựa chọn Sơn Tinh Camp. Thế mà lần nào cũng thỏa mãn, cảm xúc tràn đầy. Nhóm bạn bè của mình lúc nào đến đây cũng chinh chiến sát phạt nhau “tàn khốc” những những trò chơi mạo hiểm độc đáo tại khu teambuilding.
Vui chơi, chụp ảnh hết nấc rồi thì cũng tới lúc phải ăn uống chứ. Có nhiều phương án mà bạn có thể chọn chẳng hạn như ăn tại quán ăn ngay gần đó hoặc tự đem đồ ăn để nấu nướng. Với nhóm bạn của mình thì lần nào tới đây, chúng tôi cũng đều tự nấu nướng các bữa tiệc ngoài trời độc nhất vô nhị, đơn giản thì xì xụp mì tôm, sang chảnh hơn thì làm tiệc đứng vừa nướng thịt vừa ăn, cực kì đơn giản không cầu kì mà vui hết nấc!
Tìm hiểu thêm: Sự kiện trong ngày