Với sức hút lộng lẫy của vòng cổ ngọc trai, chị em phái đẹp không nỡ bỏ qua món trang sức này. Nhưng thị trường ngày càng xuất hiện nhiều mẫu thiết kế gần như giống nhau khiến chị em chẳng còn muốn mua nữa. Thế nhưng chị em cũng hoàn toàn có thể tự làm vòng cổ ngọc trai để thay đổi phong cách thời trang của mình. Bạn chỉ cần chuẩn bị nguyên liệu, chúng tôi sẽ giúp lên những ý tưởng thiết kế ấn tượng và độc đáo nhất. Bài viết dưới đây là mách nước cho bạn đây.

Cách làm vòng cổ ngọc trai đơn giản nhưng vô cùng đẹp

Sau đây chúng ta sẽ chỉ cho bạn cách làm vòng cổ ngọc trai đơn giản và tiết kiệm nhất đến các bạn sinh viên cũng có thể làm được.

1. Làm vòng cổ ngọc trai choker

Làm chiếc vòng cổ ngọc trai đẹp này bạn chỉ cần chuẩn bị một tấm vải đen mềm mại và nhớ đo kích thước vừa với cổ nhé. Một chiếc chốt khóa cho chiếc vòng cổ, một hạt ngọc trai và một thanh bạc nhỏ là đủ rồi. tiếp đó hay xâu thanh bạc và ngọc trai lại, gắn chặt với mảnh vải đen mềm đã chuẩn bị từ trước, sau đó gắn chốt. Giờ là bạn đã làm vòng cổ ngọc trai thành công rồi.

2. Làm vòng cổ ngọc trai kiểu kiềng bạc xưa

Bạn hãy chuẩn bị một thanh bạc nhỏ, hai viên ngọc trai một to một nhỏ là xong. Đầu tiên hãy đo thanh bạc sao cho vừa cổ và uốn cong nó theo ý bạn muốn sao cho ôm vào cổ thật thời trang. Tiếp đến là gắn hai hạt ngọc trai vào đầu thanh bạc, đây chắc chắn là thiết kế trang sức ngọc trai thời trang nhất từ trước đến nay.

Tự tay làm vòng ngọc trai thật thích, bạn sẽ chẳng phải lo lắng cho bộ trang sức của mình không đủ thời trang và đẳng cấp. Hãy nhớ đừng quên mua ngọc trai tại cửa hàng trang sức bạc ý – trang sức ngọc trai Bảo Ngọc Jewelry để đảm bảo chất lượng nhé !!