Việc lựa chọn một cặp mắt kính cận cho người có khuôn mặt trái xoan là không hề đơn giản. Ngày nay, khi ra đường có rất nhiều người cận thị, viễn thị… kính cận là một vật dụng không thể thiếu hằng ngày của họ. Vì vậy việc chọn mua một cặp kính cận phù hợp với khuôn mặt trái xoan cũng là một vấn đề cần phải cân nhắc kĩ càng.
Một việc quan trọng đầu tiên trước khi chúng ta chọn mua mắt kính chính là bạn bạn hãy xem xét hình dáng kích thước kính có phù hợp với những đường cong trên khuôn mặt hay không, và bạn không nên mua cặp mắt kính có kích thước lớn hơn so với khuôn mặt như vậy chiếc kính của bạn nhìn sẽ rất thô và làm xấu đi khuôn mặt bạn. Hãy chọn cho mình một chiếc mắt kính phù hợp với khuôn mặt sẽ giúp các bạn đẹp hơn đấy

Chọn mắt kính tốt cho người có khuông mặt trái xoan
Gương mặt trái xoan khá phù hợp với mọi loại kính vấn đề là bạn đừng đeo kính với gọng quá nhỏ và mảnh như vậy nó có thể khiến mắt của bạn trong nhỏ hơn và làm mất đi sự cân đối giữa các đường nét trên gương mặt.
Mặt trái xoan (oval) là kiểu khuông mặt khá lý tưởng với các tỷ lệ cân bằng: chiều dài lớn hơn chiều ngang, trán chỉ rộng hơn hàm một chút.
Những người có khuôn mặt trái xoan vô cùng may mắn, vì có thể hợp với đa số loại kính. Tuy nhiên, bạn nên chú ý chọn cặp mắt kính có bề ngang rộng bằng hoặc lớn hơn khoảng rộng nhất trên khuôn mặt.

Bằng những kinh nghiệm mà chúng tôi vừa chia sẻ bạn, rất hy vọng bạn sẽ chọn được một cặp kính cận phù hợp với khuôn mặt của mình. Chúc các bạn thành công nhé!