Tại HCM, kiểu cà phê khu chung cư cực hot đã từ nhiều năm qua, thế nhưng để có thể tìm 1 chỗ cafe giống như thế tại Hà Nội không dễ. Bên dưới đây sẽ là 2 điểm đến cà phê chung cư tại Hà Nội mà giới trẻ vẫn mách nhỏ với nhau. Vậy thì hãy cùng mình ghé thăm những quán cafe đẹp ở Hà Nội theo phong cách thú vị này nha.
Quán Tracce
Tên quán caffe có nguồn gốc bởi tiếng Ý, Tracce nghĩa là một bản ca. Ẩn mình giữa tầng ba của 1 toà tập thể của phố Vạn Bảo, nơi đây là quán cafe mô hình đầu tiên tại thủ đô. Bạn có thể gặp trở ngại lúc tìm lối lên nếu là người lần đầu tiên tới đây, thế nhưng lúc tới rồinơi đảm bảo không gian quán sẽ khiến cho các bạn ko muốn rời.
Kiểu cách trang trí ở nơi này dùng đa số là đỏ, đen cùng những hoạ tiết nổi bật. Chẳng hạn như ốp tường bằng gạch hoa vuông, các ô cửa sổ cũ sửa lại, sàn trải sỏi... Cùng với khá nhiều góc ngồi thoáng mát, nơi đây có hai tầng cho khách chọn lựa hay tạo không gian thoải mái.
Cư xá
Có thể nhìn đc biển hiệu quán cà phê Cư Xá để giữa các ban công nhà tập thể khi đi từ mặt đường Tôn Thất Tùng. Khác với Tracce, Cư Xá có kiểu cách mang hình thái xưa cũ. Nơi đây được trang trí bằng nhiều vật dụng xưa cũ gợi nhớ tuổi thơ của ko ít người. Không chỉ có đồ uống, chỗ này còn bán đồ ăn vặt, đó là các "đồ ăn cổng trường" thí dụ như ô mai dây, mì trẻ em, ô mai, bỏng... trong đó có combo được đặt tên là "gói tuổi thơ".
Nơi đây nằm ở tầng hai của toà chung cư Khương Thượng, nơi có không gian ở trong hay bên khu hiên nhìn đc đường phố náo nhiệt. Nơi này thích hợp để tụ tập bè bạn tán gẫu hay đến chơi thích hơn là học tập. Mức giá cả khoảng 10k - 35.000 đ mỗi đồ uống.
Đọc thêm: Khám phá 5 nhà sách Hà Nội “thiên đường” dành cho người yêu sách.