Tại hồ chí minh có rất nhiều điểm du lịch trong và ngoại thành nên nơi đây là Tại vì sao mà nhiều người chọn du lịch hồ chí minh 1 ngày đi chơi như. các bạn vẫn nên thử 1 lần đến xem xét nơi đây để biết có thể nét đẹp của điểm tới hai mùa này.[/b]

Các địa điểm nghỉ dưỡng thu hút
Khu vực nội thành thành phố Sài Gòn có nhiều điểm đến thực sự đẹp làm cho các bạn có nhu cầu một lần tới để chiêm ngưỡng. Chợ Bến Thành chính là một khu chợ lâu năm cũng như bán nhiều món đồ lưu niệm rất đẹp giúp đỡ cho bạn có có lẽ những món quà rất xinh xắn. các bạn cũng được đến nhà thờ Đức Bà - nơi mang trong mình không gian đẹp lộng lẫy để chụp các tấm ảnh kỷ niệm với ngôi thánh đường này. Đây chính là hai điểm nổi tiếng tại sài gòn mà các bạn phải ra ít nhất một lần trong đời. những điểm check- in rất là đẹp khác ví dụ như hầm Thủ Thiên cũng thu hút có lẽ đông đảo lượng khách du lịch tới Đó chụp hình. bởi Đó chính là con hầm vượt sông có thể nói là lớn nhất ở Đông Nam Á.
Các bạn cũng không nên bỏ qua cây cầu Thủ Thiên để ra chiêm ngưỡng do nó nằm ở vị trí cực kỳ đẹp, vắt ngang sông Hồ Chí Minh nên các bạn sẽ mang trong mình có lẽ những tấm ảnh lung linh trên cây cầu này.
Xem thêm: du lịch các tỉnh miền tây
Nên ăn gì lúc ra Sài Gòn?
Các bạn chưa biết nên chọn lựa món ăn gì khi đến nơi đây du lịch ở. Chia sẻ về món bún mắm, lẩu mắm chính là những món đặc sản tuyệt ngon tại thành phố Hồ Chí Minh. nếu bạn có thể khám phá nồi lẩu mắm ngon, có nước dùng vừa vặn thì Bảo đảm bạn sẽ thích mê với món ăn này. ở các nguyên liệu chẳng hạn như rau có nhu cầu, kèo nèo, bông súng...Sẽ giúp đỡ cho bạn có thêm được những hương vị mới lạ khi cùng khám phá món ăn này.
Với món bún mắm thì cũng chính là 1 món ăn cực ngon, nổi tiếng có lẽ thực sự nhiều khách du lịch ra khám phá loại món ăn này. Cũng giống như lẩu mắm thì nước dùng cũng chính là yếu tố đầu cần có thể quan tâm khi chọn lựa món bún mắm để ăn. Với những nguyên liệu chẳng hạn như lát cá, thịt heo, sẽ tạo nên một hương vị rất mới lạ. nếu như bạn ăn kèm thêm các loại rau sống nữa thì thật sự sẽ sở hữu có lẽ 1 bữa ăn cực ngon.
Nguồn: https://www.Vntrip.Vn/cam-nang/kinh-nghiem-bo-tui-du-lich-vuon-quoc-gia-cat-tien-11457