(Thi công nhà phố đẹp) - gia đình bạn chỉ có 1 phòng ngủ cho bọn trẻ và lo ngại chúng không thích thú với điều đó? Đừng lo, bạn sẽ có các 8 đáp án cho bài toán đau đầu đó ngay dưới đây.
Tham khảo : Thi công nhà phố TPHCM
Một chung cư với khoảng trống nhỏ và chỉ có thể dành 1 phòng nghỉ ngơi cho các đứa con của mình trong khi bọn trẻ đang tuổi ăn tuổi to, đầy hiếu động nhưng cá tính và yêu thích hoàn toàn khác nhau, mới nghe qua đã khiến các bậc phụ huynh đau đầu khi không biết làm sao để xếp chúng vào chung một căn phòng. Các ý tưởng sau đây sẽ gợi ý cho bạn cách sáng chế không gian riêng cho những con nhưng vẫn dạy cho chúng học cách sẻ chia và nhường nhịn khi ở chung phòng với anh/chị/em của mình.
1. Đặt hai chiếc giường nhỏ ngay sát nhau là bạn đã tạo nên một chiếc giường siêu dài và vô tư cho các con chơi đùa, nghỉ ngơi. Các ngăn tủ nhỏ được sử dụng ngay dưới gầm giường vừa giúp giảm bớt khoảng trống, vừa cho chúng có thể cất giấu các điều riêng tư bí mật ngay ở đó.
sát bên đó, hãy treo một vài bức tranh để đem đến không khí vui nhộn cho căn phòng của lũ trẻ
2. Trong cùng một căn phòng, hai khoảng không với hai sắc thái hoàn toàn khác nhau được tạo ra chỉ bằng việc ngăn cách bởi một chiếc tủ cỡ lớn, bọn trẻ sẽ có diện tích riêng của mình và không còn tranh cãi về chuyện căn phòng sẽ được tô điểm theo phong cách cứng rắn tinh nghịch của con trai hay ngọt ngào nữ tính của con gái nữa đâu.

3. Bạn có cảm nhận điểm thú vị điển hình trong gian phòng này không? Các nét tương đồng trong màu sơn của hai chiếc giường và những món đồ đồ trang trí trong nhà đã tạo nên cảm giác hoà hợp, tương đồng giữa các cặp anh/chị - em. Việc ở cạnh nhau thường xuyên còn như một chất xúc tác khiến tình thương giữa bọn trẻ thêm thân thiện hơn.
căn phòng tươi sáng và dễ thương cho đứa con đầu lòng của bạn và đứa em bé bỏng của chúng
4. Ví như bạn có nhiều hơn 2 đứa trẻ, giường tầng chính là phương pháp xuất sắc nhất bạn nên áp dụng ngay. Đặt những chiếc giường kế sát nhau sẽ tạo nên sự thân thiện và tiết kiệm diện tích để chúng có nhiều chỗ họat động thư giãn hơn.
5. Những cậu bé hiếu động sẽ có thể chơi đùa vui vẻ với đủ các trò lâu đài, vũ trụ, cướp biển với kiểu giường tầng sáng kiến và giảm bớt khoảng không kiểu này. Điều lưu ý duy nhất là bạn chỉ nên áp dụng kiểu thiể kế này nếu bọn trẻ nhà bạn lớn hơn 10 tuổi nhé.
6. Lúc hai đứa trẻ ở chung một gian phòng, không nhu cầu bạn phải "đồng bộ" chúng với nhau với hai chiếc giường giống hệt nhau cả về màu sắc và hình dáng, như vậy sẽ dễ làm mất đi tính cách riêng của mỗi đứa. Bởi thế, hãy chiều theo phù hợp của bọn trẻ đ thích của bọn trẻ để chúng có thể lựa chọn mẫu giường mình thật sự thú vui. Để bảo đảm tính đồng nhất cho căn phòng, hãy sơn các gam màu hợp với nhau và hợp với màu chung của gần như phòng ngủ.
7. Những chung cư nhỏ nên áp dụng cách bố trí chiếc cũi ngay dưới giường tầng như thế này để lũ trẻ có thể đồng hành với nhau từ khi nhỏ đến khi lớn. Lúc đứa trẻ lớn lên, bạn có thể thay mới chiếc cũi bằng chiếc giường mới thoáng mát ngay tại vị trí đó, siêu hiệu quả và tiền bạc.
8. Ví như tận dụng tủ để thiết kế khoảng trống quá tốn diện tích, bạn có thể lựa chọn chiếc rèm bảng màu như thế này để bọn trẻ có thể lao động riêng của mình mà không ảnh hưởng đến người còn lại mà vẫn có thể giao tiếp chơi đùa thoải mái khi vén rèm lên.
http://thicong.pro/tin-tuc/articleid...-nha-pho-la-gi