8 sai lầm nghiêm trọng bạn ko được phép áp dụng vào phòng khách nhà mình
Sau quá trình dài Tìm hiểu và nghiên cứu từ những dòng ngoại hình nhà đẹp trên toàn toàn cầu thì những nhà kiến trúc sư đã rút ra được 8 điều sai lầm mà chúng ta không nên thực hành đối với phòng khách nhà mình.

1. tậu đồ nội thất theo ý thích của mình

Chỉ vì bạn nhìn thấy 1 món đồ nội thất xuất sắc thì ko có tức là nó phù hợp với phòng khách của bạn. nếu như bạn là người sáng láng thì hãy chọn đồ nội thất thích hợp sở hữu ngôi nhà chứ không hề với sở thích.

>> Xem thêm ghế mây chất lượng cao

2. Đừng để ghế sopha dựa vào tường

“Không có gì làm cho tôi điên hơn lúc nhận ra 1 mẫu ghế sopha dài chống lưng vào tường trong một căn phòng lớn” – kiến trúc sư Sarah Whit của hãng mẫu mã nội thất lừng danh cho biết. dù rằng không gian nhà bạn nhỏ nhưng bạn nên tránh tối đa việc áp sát ghế vào tường để tạo ko gian giúp căn phòng của bạn trông to hơn.

3. Treo hình ảnh ở độ cao sai

1 số thắc mắc mà các chuyên gia thường nhận được là về độ cao của những bức ảnh treo tường. Câu tư vấn chính xác cho việc này là bạn nên treo ảnh cao 60 cm tính trong khoảng sàn nhà đến trọng điểm của bức ảnh, chậm tiến độ chính là mức nhàng nhàng mà mắt người cảm thấy dễ chịu.

4. không mang đủ nguồn ánh sáng

9/10 người khi bước vào căn phòng làm họ ham ngay từ ban sơ chính là hệ thống ánh sáng được sắp đặt hợp lý và chuẩn xác. Để làm được điều này không gian nhà bạn phải tất cả các hệ thống chiếu sáng như: đèn, cửa sổ, giếng trời,.. Và còn có thể phổ quát hơn nữa.

5. không mang đủ chỗ ngồi cho khách

vững chắc chồng của bạn cộng bạn sẽ mang đủ chỗ ngồi trên ghế sopha của nhà mình rồi. Nhưng còn những lịch hẹn gặp mặt cuối tuần thì sao, bạn bè kéo tới và ko mang chỗ để ngồi. ngừng thi côngĐây là 1 viễn ảnh đáng thất vẳng mà bạn nên tránh.

6. thẩm định thấp sức mạnh của chiếc gối

nhiều người cảm thấy tha hồ khi ném các loại gối tựa trên ghế sopha trong phòng khách vì theo họ điều này sẽ làm cho họ thả sức hơn khi xem phim tại nhà. tuy nhiên các đơn vị thiết kế lại khuyên rằng nên vứt hết chúng đi để giúp phòng khách trông sáng sủa và gọn gàng hơn.

7. Nên lên kế hoạch sử dụng phòng quý khách ngày

1 kiến trúc sư nữ nói rằng cô đã từng có 1 người mua nhắc về kế hoạch một bữa tiệc cocktail mỗi năm diễn ra một lần của mình. Và nhà kiến trúc sư Đó nhìn thấy rằng sẽ thật lý tưởng nếu như bạn lên kế hoạch dùng phòng khách của mình hàng ngày để giúp việc ngoài mặt tối ưu hơn.

8. Tuyệt đối không tiêu dùng rèm cửa chạm sàn

Đây với vẻ như là một chi tiết nhỏ nhưng lại hơi đắt giá mà bạn cần lưu ý. ví như bạn sử những tấm rèm của chạm sát đất thì sẽ biến căn phòng của bạn nhỏ hơn so mang diện tích thực của nó. Và điều này thì chằng ai mong muốn rồi.

nếu bạn đang kiểu dáng phòng khách nhà mình thì nên tránh các điều này và trái lại nếu đã sở hữu rồi thì nên xem xét lại 8 điều trên đây xem mình có đang mắc phải hay không. Chúng tôi đảm bảo ví như bạn hạn chế được 8 sai lầm trên thì phòng khách nhà bạn sẽ lý tưởng trong mắt mọi người đó.

>> Nguồn: http://minhmy.com.vn/