Nổi tiếng với sự sang trọng đầy quyền lực đầy vẻ lấp lánh khiến chúng luôn nổi bật giữa vô vàn những bộ trang sức khác nhau. Vì thế một xu hướng mới ra đời nhằm đáp ứng được nhu cầu sử dụng trang sức ngọc trai hằng ngày đó là kết hợp trang sức ngọc trai với những bộ đồ công sở, dự tiệc, đi học... Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn kết hợp trang sức ngọc trai với chúng.

Một số cách kết hợp trang sức ngọc trai độc đáo

Để thể hiện được sự quyến rũ sang trọng đầy vẻ lịch làm thì trang sức ngọc trai chính là điểm đến, chỗ dựa cho các chị em gái thỏa sức khoe cá tính.

Ngọc trai có rất nhiều màu sắc khác nhau nên bạn gái có thể tha hồ chọn cho mình những bộ trang sức ngọc trai khác nhau cho từng bộ trang phục trong mọi trường hợp hoàn cảnh khác nhau.

Khi đi làm nếu như bạn muốn diện trang sức ngọc trai để thể hiện được đẳng cấp sự quý phái của mình thì những chiếc dây chuyền ngọc trai màu trắng kết hợp với những chiếc váy công sở là không thể chê.

Một đôi bông tai ngọc trai nụ với bộ tóc gọn gàng sẽ là điểm nhấn trên khuôn mặt xinh xắn của chính mình. Đối với những bạn gái muốn diện trang sức ngọc trai để đi dạ hội thì những chiếc vòng ngọc trai có bản to với những chiếc váy dài có tông màu pastel được kết hợp với nhau tạo nên sự dịu dàng duyên dáng của cô gái.

Một điểm lưu ý khi bạn muốn kết hợp trang sức ngọc trai là không nên chọn những bộ trang phục có cùng màu với màu của viên ngọc trai vì khi đó chúng sẽ bị ẩn mình trong tấm áo to mà không kịp khoe được vẻ đẹp lấp lánh của mình.
Để tham khảo cách kết hợp trang sức ngọc trai với những bộ đồ hằng ngày bạn có thể gọi tổng đài của Bảo Ngọc Jewelry để được hỗ trợ nhé.