Xem thêm tại: Bánh gato tại Hải Phòng

Cupcakes có thể không ở đỉnh cao của món tráng miệng trong bữa tiệc nữa, nhưng họ sẽ luôn luôn được yêu quý. Họ hoài cổ, thu nhỏ, và có thể được thực hiện để phù hợp với mọi thị hiếu và phong cách. Nó là tốt nhất để chỉ chấp nhận nó: Họ là đáng yêu, và làm cho họ gần như không thể cưỡng lại. Nhưng không giống như làn bánh ngọt, pa tê à choux, hoặc bánh bột, tôi hiếm khi nhận được câu hỏi về làm thế nào để móng tay một công thức cupcake hoàn hảo, từng bước. Thay vào đó, tôi nhận được ngập nước với những câu hỏi về làm thế nào để làm cho cupcakes tìm một cách nào đó.
Đây không phải là để nói rằng không có một số hướng dẫn để pha chế, tát, và nướng cupcake hoàn hảo (đọc trên!), Nhưng ở đây còn có thêm lời khuyên để làm thế nào để làm cho các bánh nhỏ thêm đặc biệt - và đó là những gì chúng sẽ giải quyết ngày hôm nay.
Click image for larger version. 

Name:	lam-banh-gato-tai-haiphong.jpg 
Views:	58 
Size:	21.3 KB 
ID:	3706
Dưới đây là những gì bạn cần biết:
1. Chuẩn bị chảo của bạn tôi yêu những cupcake đáng yêu, quá - bạn biết đấy, những cái họ làm bây giờ trong mỗi hình thể, màu sắc, hoa văn, và như vậy? Yup - dễ thương như có thể được. Nếu bạn muốn vỏ bánh mà ở lại đáng yêu, không mỡ pan của bạn. Bột là đã mỡ và có thể một ít dầu mỡ vào những gói giấy thấm nước, vì vậy nếu bạn mỡ vào chảo, bạn chỉ bắt đầu là sự hấp thụ từ nhận đi.

Nếu bất cứ điều gì, mỡ chỉ là đỉnh của chảo cupcake trước khi bạn đặt lót trong - điều này ngăn cản bất kỳ gắn bó từ bề mặt cupcake sau khi nó được tăng lên trên các cạnh của các lớp lót. Nếu bạn đang thực sự lo lắng về các lớp lót, bạn có thể thử sử dụng hai - mặc dù điều này chỉ hoạt động nếu bạn có thể giữ chúng lại với nhau (nghĩa là bạn đưa cả lớp lót trong chảo với nhau, hơn là đặt một lớp lót trong chảo , sau đó tách lót khác và đặt nó trên đầu trang).

Tôi cũng thực sự tận hưởng những hình thức cupcake dày hơn, chất lượng cao miễn phí-đứng, mà hiếm khi hấp thụ dầu mỡ hoặc hơi ẩm (và bạn không cần một chảo cupcake ở tất cả).

Nếu bạn là một ghét (hoặc chỉ cần không có bất kỳ), bạn cũng có thể mỡ và bột chảo cupcake bạn sẽ giống như một chảo bánh lớn hơn, và cupcakes sẽ đi ra sau khi nướng, không có vấn đề.

2. Thành phần. Bạn có thể làm cho cupcakes ra gần như bất kỳ công thức bánh, có nghĩa là có một số lượng vô hạn của các thành phần chúng ta có thể nói chuyện về ở đây. Thay vào đó, nó tốt hơn để suy nghĩ về những kết quả mà bạn muốn. Bạn có muốn một, bánh ẩm dày đặc hoặc một ánh sáng, một bông? Chuyển sang công thức nấu ăn đã cố gắng-và-đúng bánh yêu thích của bạn cho cảm hứng. Nó có thể mất một ít để tìm ra bao nhiêu công thức bánh cupcakes một sẽ mang lại và bao lâu bạn sẽ cần để nướng chúng, nhưng bạn sẽ được khen thưởng với các phiên bản thu nhỏ của hương vị bánh yêu thích của bạn (và không phải là những gì cupcakes thực sự tất cả về)?

Hiện có rất nhiều công thức nấu ăn cupcake tuyệt vời có quá - và cho các mục đích của bài viết này, tôi đã cung cấp một cupcake vani cơ bản và một công thức sô cô la cupcake cơ bản, đó là nhảy tuyệt vời tắt điểm!

Các chỉ báo trước thành phần khác là để nhớ để mở rộng quy mô công thức nấu ăn của bạn một cách cẩn thận - đặc biệt là khi bạn đang làm việc với các công thức nấu ăn mà chỉ làm cho 12 cupcakes. Nó không phải là nhiều thành phần và khối lượng là thấp, vì vậy điều quan trọng là phải đảm bảo rằng bạn không phải là hơn hay ngắn. Mở rộng quy mô thích hợp là luôn luôn quan trọng trong nấu nướng, nhưng nó có thể làm cho một sự khác biệt lớn trong công thức nấu ăn hợp số tiền nhỏ để bắt đầu với.

3. Trộn. Một số công thức nấu ăn cupcake được thực hiện bằng cách sử dụng phương pháp pha chế, một số sử dụng phương pháp tạo bọt, và vẫn còn những người khác (bao gồm mỏ) sử dụng phương pháp đánh kem. Hãy nhớ rằng kết quả cuối cùng mong muốn sẽ giúp xác định phương pháp pha trộn của bạn; Tôi làm cho một công thức cho cupcakes mà thực chất là một công thức killer brownie (và cupcakes thành là mãnh liệt dày đặc và fudgy). Nhưng nếu bạn đang đứng bánh của bạn với kem và hoa quả tươi, bạn có thể muốn một cái gì đó rất giống với những mềm mại, thoáng mát, kết cấu của thực phẩm bánh thiên thần. Đối với các cupcake ẩm và mềm truyền thống nhất, các đập có thể sẽ bắt đầu với bơ kem và đường.
4. cắt ra từng phần. Bước dường như đơn giản này có thể có nghĩa là sự khác biệt giữa hoàn hảo ngay cả cupcakes hoặc những người hoàn toàn rung rinh. Khi tôi phần bánh bột vào chảo bánh cho một lớp bánh, tôi thích để cân nhắc xem nó ra - điều này giúp tôi có thêm chính xác và đảm bảo rằng các lớp sẽ đi ra thống nhất. Thật không may, cupcakes không thực sự cho phép đó từ sâu răng cá nhân của họ là tất cả trong một chảo. Giải pháp tốt nhất là sử dụng một muỗng. Nếu bạn có thể, tốt nhất bạn nên tìm một muỗng đó là chính xác kích thước đúng để điền vào chảo của bạn
Một cái nhìn yêu thích là một cơn mưa phùn lành mạnh của một đóng băng thứ hai. Bạn có thể chảy ganache xuống cupcake hoặc sử dụng trái men nói trên - chỉ làm cho nó dày hơn để nó drizzles từ từ xuống. Cả hai sẽ được thiết lập nếu để ở nhiệt độ phòng và nhìn (và hương vị) tuyệt vời.
Chúc các bạn thành công !