đèn sưởi giá rẻ lắp đặt cực kì dễ dùng . Cùng noithatachau.vn làm theo những bước dưới đây. cam kết quý khách sẽ lắp cực chuẩn và đem lại hơi ấm cho cả nhà tắm .
những bước lắp đặt đèn sưởi:
Bước 1: Đo diện tích phòng tắm chọn loại đèn sưởi nhà tắm hans sao cho phù hợp với diện tích nhà tắm .
Với diện tích nhà tắm hẹp nhỏ từ từ 2 tới 3 m2 quý bạn nên dùng đèn sưởi nhà tắm 2 bóng.
Với diện tích từ 3 tới 5 m2 quý bạn nên sử dụng đèn sưởi nhà tắm âm trần 3 bóng.
Với diện tích đèn sưởi phòng tắm từ 5 tới 8m2 bạn nên sử dụng đèn sưởi phòng tắm 4 bóng có thể là 4 bóng treo tường hoặc âm trần.
Ngoài ra còn những loại đèn sưởi ấm nhà tắm ko chói tương ứng với những diện tích từ 2 đến 6m2
quý bạn cần quan tâm nên nhà khách hàng có bồn tắm thì công suất của đèn sưởi halogen 3 bóng đèn sưởi điện cho phép nhỏ đi cũng k sao .
Bước 2: chọn vị trí gần nơi bạn đứng tắm. bạn cho phép chọn vị trí đối diện hoặc trước mặt tùy thuộc vào diện tích nhà tắm cũng như phương pháp bày trí nhưng càng gần khu vực đứng tắm thì càng tốt.
Bước 3: Đo độ cao từ mặt nền nhà tắm đến vị trí lắp đèn sao cho khoảng phương pháp lớn hơn 1m8 tới 2m2. quan tâm anh em không nên lắp quá cao vì như thế cho phép làm ảnh hưởng tới độ ấm của phòng tắm .
Bước 4: Ướm thử một tí xem thực ánh sáng của bạn đã thực sự khuyêc đại ánh sáng và độ ấm đã ổn chưa.
Bước 5: Đánh dấu vị trí để khoan lỗ rồi bắt vít nở và soắn vít treo đèn. Vấn đề này thì tiện dụng rồi bất cứ người đàn ông nào trong gia đình đều có thể làm khá tốt việc này.
Bước 6: Tìm nguồn điện để cắm rắc hoặc đấu nối dây vào công tắc trong phòng tắm . Vấn đề này các anh em nên để ý chút vì bất cứ thiết bị trong phòng tắm nào cũng rất nguy hiểm đặc biệt là bình nóng lạnh . những đầu nối phải đặc biệt an toàn. noithatachau.vn khuyên bạn nên chuẩn bị một quận băng dính điện tuyệt đội ko nên quận bằng giấy bóng vì rất dễ tuột.
(quan tâm : trong phòng tắm độ ẩm cao lên những mối nối dây phải tuyệt đối an toàn hạn chế làm hở các mối nối)
Vậy là các bạn đã thao tác thành công các bước lắp đèn cơ bản . anh em nhớ vệ sinh bóng đèn trước khi dùng )