Hiện nay, có rất nhiều trang phục dành cho các bé mặc dịp Tết, nhưng có lẽ áo dài mặc Tết luôn là trang phục được các cha mẹ chọn lựa cho các con yêu mặc chơi Tết. Bởi áo dài được coi là trang phục truyền thống của Việt Nam thường được mặc vào những dịp lễ lớn, hay dịp quan trọng. Áo dài ngày càng được cách tân nhiều không còn đơn điệu như trước, đặc biệt là áo dài dành cho trẻ nhỏ, vì thế các mẹ dễ dàng lựa chọn áo dài cho các con yêu của mình hơn. Các mẹ hãy tham khảo thêm của ban buon quan ao tre em

Thường thì Tết âm lịch hàng năm là dịp các mẹ hay diện đồ áo dài cho bé nhất, bởi những bộ áo dài đã gợi lên cả dáng dấp một Việt Nam thân thiện và hiền hòa, một dân tộc tự hào với trang phục đẹp mắt, do đó mà không kể người lớn, trẻ em cũng được diện những bộ áo dài đón tết cổ truyền nhất là khi áo dài được cách tân rất nhiều để phù hợp hơn với trẻ nhỏ. Đẹp mắt và độc đáo, tuy nhiên, những bộ áo dài cho trẻ em luôn tiềm ẩn những điều bất cập, các bé rất có thể bị lạnh khi mặc chúng vào mùa đông này. Nếu mẹ không chủ động phòng tránh, đặc biệt trong những ngày đầu năm tiết trời còn lạnh giá, mưa xuân giăng mắc phố phường hay cái nắng xuân bừng lên sau những ngày cuối đông u ám, thời tiết thay đổi thất thường, các bé rất dễ bị ốm cảm văt. Dưới đây là một số mẹo nhỏ giúp các mẹ giữ ấm cho bé khi mặc áo dài tết, để tránh đươc những tác động của thời tiết, vào dịp giao mùa và nhất là khi áo dài lại mỏng và cần phải kết hợp thêm nhiều trang phục khác nữa.

Diện áo dài cho bé- đẹp mà vẫn ấm với áo khoác giữ nhiệt

Có một đặc điểm mà các bạn cần chú ý đó là áo dài thường rất mỏng là khả năng giữ nhiệt dường như là không có. Vì thế khi diện áo dài cho bé các bạn hãy lưu ý rằng, áo dài cho bé cũng như người lớn, đều làm bằng các chất liệu khá mỏng, giữ nhiệt kém như lụa, voan, ren,...tuy nhiên tiết trời dịp đầu năm thường bất ổn lúc nắng mưa, lúc lạnh gió rét rất đột ngột. Do đó, các mẹ khi diện áo dài cho bé cần lưu ý đến thời tiết, nếu lạnh giá thì cần chuẩn bị cho bé một chiếc áo khoác dày, ấm để giữ nhiệt, nên chọn loại làm từ chất liệu nỉ, lông vũ, hoặc bông để giữ nhiệt tốt. Chiếc áo ấm khoác ngoài sẽ giúp bé tránh được các tác nhân có hại từ thời tiết các bạn sẽ không phải quá bận tâm và lo cho bé khi bé vui đùa.

Các bạn hãy tham khảo thêm những kinh nghiệm mix đồ khác tại bán buôn thời trang nữ

Tất nhiên là cũng Không nên chọn loại dài quá vì sẽ làm che đi phần thân áo dài, màu sắc cũng phù hợp với tông màu, họa tiết áo, có thể làm bé quá nóng khi vui chơi, hoặc toát mồ hôi khi nô đùa.
Kết hợp mặc thêm quần áo len nỉ với những bộ áo dài trẻ em rộng

Điều nữa mà các mẹ có thể không để ý tới đó chính là những chiếc áo dài dành cho trẻ em thường được thiết kế khá rộng rãi thoải mái, không ôm sát vào cơ thể bé để bé thoải mái vận động, nô đùa nên trong những ngày tiết trời lạnh, diện áo cho bé mẹ hãy lưu ý mẹo nhỏ này nhé!

Các bạn chọn một bộ quần áo chất liệu len hoặc nỉ thật dày và ôm cơ thể bé để mặc vào bên trong, chú ý chọn màu quần cho phù hợp, thường là màu sáng vì màu quần dài thường là lụa trắng, sau đó mới mặc áo dài cho bé ra bên ngoài. Nếu vẫn chưa an tâm lắm, bạn có thể khoác thêm áo cho bé nữa nhé. Như vậy, bé sẽ được giữ ấm mà vẫn tôn lên bộ áo dài mà bé mặc, thoải mái vui chơi không lo ảnh hưởng của những tác nhân thời tiết. Các bạn hãy tham khảo thêm: bán buôn áo khoác dạ nữ

Đừng quên các phụ kiện giữ nhiệt đi kèm

Các mẹ cũng nên chuẩn bị cho bé các phụ kiện giữ ấm phù hợp như là tất tay, tất chân, một đôi giày ấm, bịt tai hình thú dễ thương và những chiếc khăn quàng ngộ nghĩnh đi kèm. Với các bé gái thì mẹ có thể chọn một chiếc bông tai thỏ, một chiếc khăn cổ lụa duyên dáng cùng một đôi bốt cao cổ ấm áp. Bé trai có thể kết hợp mũ len, khăn quàng cổ và giày đi kèm. Dành cho những ngày đầu xuân còn vương giá lạnh của đông tàn, mẹ cùng bé làm điệu với những phụ kiện thời trang mùa đông cực đẹp mà không lo bị cảm lạnh.
Không phải là một style mới mẻ nhưng áo dài trẻ em luôn dành được cảm tình và ưu ái. Đã qua nhiều thế hệ, nhưng những bộ áo dài truyền thống luôn tạo dấu ấn thiêng liêng, hướng về nguồn cội tinh hoa văn hóa dân tộc. Khi lên ý tưởng về những bộ áo dài cho trẻ em, chúng tôi không mong muốn dừng lại ở một loại trang phục đón tết mà còn mong muốn ươm mầm, giáo dưỡng những gì tinh túy nhất của dân tộc, đất nước, quê hương gửi gắm qua tấm áo dài cho bé yêu.
Với những cách mix đồ trên đây, sẽ giúp các bé yêu của mình có thêm những chiếc áo dài mặc tết mà không lo bị lạnh hay bất tiện khi vui chơi. Các bạn hãy tham khảo cách giữ ấm cho trẻ khi trẻ mặc áo dài này nhé.