Càng về cuối năm, các đợt không khí lạnh càng đẩy mạnh khiến mùa đông trở nên lạnh giá hơn, đặc biệt là những đợt rét tăng cường, đợt không khí lạnh tràn về. Những cơn lạnh này có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của tất cả mọi người, và ảnh hưởng nặng hơn đến người già và trẻ nhỏ vì sức đề kháng của họ kém hớn chúng ta, vậy nên khi mùa đông về chúng ta cần phải giữ ấm và chọn trang phục cho các bé yêu một cách chu đáo và cẩn thận nhất. Giữ ấm có lẽ là biện pháp hữu hiệu nhất bảo vệ cho bé khi mùa đông lạnh về. Các mẹ hãy tham khảo bài viết của bán buôn quần áo trẻ em dưới đây nhé để chọn lựa trang phục cho bé yêu thật khéo khí gió mùa về nhé.

Nếu những hôm thời tiết trở nên quá lạnh, khi mà chưa kịp chuẩn bị được trang phục mới hơn thì bạn hãy chọn và mặc tạm cho trẻ những quần jean, áo phao, quần thô, áo dài tay, bộ đồ ngủ mùa đông tất… của năm cũ để bảo vệ trẻ tránh được cái lạnh tạm thời là được. Sau đó, bạn mới nghĩ tới phương án mua thêm hoặc mua mới. Bằng cách này, phụ huynh sẽ không phải quá vội vã trong việc quyết định mua quần áo trẻ em vào mùa đông và có thể sẽ gặp phải những sai lầm không đáng có. Từ đó, bạn sẽ có đủ thời gian để tìm mua những quần áo mùa đông hợp thời tiết và ưng ý nhất cho trẻ. Tránh được tình trạng mua vì ham rẻ, mua vội nên mua về không ưng ý, không mặc được vì chất vải bí, không ấm, không hợp với trẻ quá chật, quá ngắn hay quá dài và sẽ gây lãng phí. Các mẹ có thể tìm hiểu thêm tại các cách chọn trang phục cho các bé tại bán buôn quần áo trẻ em hàng đẹp

Có một điều không thể phủ nhận đó là các bé thường lớn rất nhanh. Vì thế ,nếu chon những kiểu quần áo mà vừa vặn với cơ thể trẻ, thì bạn sẽ tốn một khoản kha khá đấy. Đơn giản vì điều này cũng có nghĩa là việc mỗi năm bạn sẽ phải “rút hầu bao” thanh toán cho hãng chục những bộ quần áo của bé mà bé chỉ mặc trong một mùa duy nhất vì năm sau, chắc chắn bé sẽ không mặc được nữa, nó đã quá chật. Để khắc phục điều này, và cũng để tiết kiệm chi phí khi sắm quần áo trẻ em trong mùa lạnh đó là các mẹ nên mua lớn hơn 1 số đo so với số đo hiện tại của bé. Việc này cũng đem lại cho bé sự thoải mái tối đa khi mặc, các bé vẫn có thể mặc những bộ quần áo đó trong mùa đông năm sau, đỡ lãng phí mà vẫn có trang phục ấm áp để mặc, bé sẽ thoải mái hơn là khi mặc những bộ trang phục chật chội. Ngoài ra, cửa hàng bán buôn quần áo trẻ em là nơi phù hợp để các mẹ có thể lựa chọn cho con mình những bộ trang phục phù hợp với giá thành vô cùng hấp dẫn.

Trẻ thường vui chơi và có đôi chút khỏe nghịch nên dẫn tới mồ hôi thường ra nhiều. Do đó, các mẹ nên chọn ít nhất cho con 5-6 chiếc áo lót hay bồ đồ mặc ở bên trong để trẻ có thể thay đổi hàng ngày. Tất nhiên là vẫn phải đảm bảo thoải mái nhất cho trẻ vui chơi.

Dù mùa đông, nhu cầu vui chơi và vận động của bé vẫn không hề “giảm nhiệt” tí nào. Chính vì vậy, sắm một vài đồ bộ trẻ em thoải mái để bé thỏa thích vận động là rất cần thiết. Một trong số đó có lẽ là những bộ quần áo thể thao dài tay & bo gấu quần để tránh gió lùa lại thoải mái để trẻ vui chơi. Với bộ trang phục này, đảm bảo luôn mang đến cho trẻ cảm giác thoải mái thư giãn đồng thời giữ ấm cho cơ thể trẻ. Dĩ nhiên, các mẹ đừng quên những chiếc áo khoác, áo len, áo phao cho bé nhé để bé luôn được giữ ấm.

Một trong những loại trang phục không thể thiếu với các bé trong mùa đông đó chính là áo len, áo khoác, quần dài,… Cũng phải kể đến những bộ đồ bằng chất liệu thun cotton dày dặn rất hợp lý nữa, khi các bé mặc sẽ thật sự hiệu quả vì giữ ấm cho bé lúc ở nhà. Do đó, khi mua quần áo ấm cho con yêu vào mùa lạnh, mẹ đừng quên “tham khảo và lựa chọn” những mẫu này nhé! Có lẽ những chiếc áo lót tay dài và cổ cao thường được chuộng hơn cả trong mùa đông, các mẹ thường hay chọn cho bé những chiếc áo này để mặc bên trong. Thế nhưng, nhiều mẹ lại chọn những chiếc áo cổ lọ cao đến 5cm, điều này sẽ gây cho bé cảm giác khó chịu, chỉ nên chọn những chiếc áo cổ lọ khoảng 2-3 phân thôi, vừa ấm vừa không gây cảm giác ngứa ngái khó chịu cho bé.

Vậy là sắp tới mùa đông rồi, sắp có những đợt gió mùa lạnh tràn về, các mẹ hãy nhanh tay lựa chọn cho các con yêu của mình những bộ trang phục ấm áp để bảo vệ bé khỏi những cơn gió lạnh nào. Hãy tham khảo thêm nhiều mẹo hay hơn nữa ở bán buôn quần áo trẻ em nhé.