Trong cuộc đời mỗi người thì ngày cưới là một ngày vô cùng trọng đại và ý nghĩa. Trong lễ cưới thì việc chọn lựa trang sức cưới cho cô dâu là một điều cực kì quan trọng. Bất kì cô dâu nào cũng muốn mình thật đẹp và nổi bật trong lễ cưới. Chính vì lẽ đó việc lựa chọn trang sức cưới cho cô dâu là vô cùng cần thiết.

Sau đâyTạp chí trang sứcxin gửi tới bạn đọc 8 lời khuyên giúp các cô dâu có thể lựa chọn cho mình những món đồ nữ trang vàng đẹp và phù hợp nhất.

Lựa chọn nữ trang vàng phù hợp cho cô dâu thêm xinh đẹp và lộng lẫy

Chọn nữ trang vàng cho cô dâu

1. Hiện nay, các mẫu nữ trang vàng cho cô dâu có rất nhiều mẫu mã đẹp và kiểu dáng đa dạng. Bởi vậy mà các cô dâu có cơ hội được thỏa sức lựa chọn để tìm cho mình những món đồ trang sức hài lòng nhất. Sự đa dạng về chất liệu như trang sức vàng kết hợp với đá quý hay kim cương, … được thiết kế rất đẹp mắt và ấn tượng. Bạn có thể chọn cho mình những mẫu nữ trang vàng mã hiện hành mà không bị lỗi mốt.

2. Vậy làm sao để biết kiểu mẫu nào đang thịnh và loại chất liệu nào sẽ phù hợp với bạn nhất? Vì mỗi người có một sở thích khác nhau nên sẽ không thể có một lời khuyên chung cho tất cả mọi trường hợp. Tuy nhiên, khi lựa chọn trang sức vàng, bạn cần chú ý hài hòa ý thích của mình trong chủ đề (hay là tông màu chủ đạo) của lễ cưới đã được lên kế hoạch từ trước đó. Ví dụ như nữ trang phải phù hợp với màu sắc và hoa văn váy cưới, phù hợp với cách bày trí không gian phòng tiệc…

Xem tiếp tại đây