Trong ngày cưới ý nghĩa một sự kiện quan trọng của một đời người, việc khoác lên cho mình bộ váy đẹp nhất lộng lẫy nhất là một mong muốn của bất kỳ cô dâu nào. Chiếc áo giúp cho cô dâu trở nên tự tin quyễn rũ và thu hút hơn khi sánh bước cùng người bạn đời trước hàng trăm ánh mắt của quan khách họ hàng hai bên.

Nếu như bạn biết ứng dụng những tiêu chí dưới đây vào việc lựa chọn cho mình những chiếc váy xinh đẹp nhất trong cái ngày minh chứng tình yêu đã đơm hoa kết trái thì đó sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo dành cho bạn.

1. Một chiếc váy biết "nịnh hót"

Thông thường, tiêu chí chọn váy đầu tiên của cô dâu sẽ là một chiếc váy vừa vặn ôm sát tôn lên được dáng người của bạn. Nhưng bạn cần phải chú ý vì có thể nó hợp với thẩm mỹ của bạn nhưng không có nghĩa là bạn sẽ đẹp trong mắt tất cả các quan khách ngày hôm đó. Bạn cần phải chú ý tới dáng người của mình để có thể thay đổi các chi tiết trên váy hoặc thay đổi sang kiểu váy khác phù hợp với bạn hơn. Một chiếc váy hoàn hảo là phải ẩn đi được các khuyết điểm và làm tôn lên những ưu điểm khác trên cơ thể của bạn. Nó phải vừa vặn với từng đường nét trên cơ thể bạn.

Nếu bạn không được cao lắm thì hãy chọn chiếc váy eo cao để làm dài thân dưới tạo hiệu ứng trông cao hơn. Nếu bạn sở hữu những đường cong hoàn mỹ thì có thể yên tâm lựa chọn kiểu váy khiến bạn thanh lịch nhưng vẫn lộng lẫy đầy gợi cảm. Nếu bạn không được đầy đặn thì chiếc váy cưới mà bạn chọn phải cho bạn những đường cong mà bạn không có.

2. Chẳng có gì cần phải thay đổi

Khi thử một chiếc váy cưới vào người, chắc chắn sẽ có vài chi tiết bạn muốn thay đổi cho vừa ý mình ví dự như thêm đường viền váy, đính thêm những đồ trang trí lên váy....Tuy nhiên, khi bạn đã tìm thấy một chiếc váy gần đạt đến độ hoàn hảo như không có gì cần phải cắt bỏ, đường viền cổ áo quyến rũ, khăn voan rơi nhẹ nhàng trên búi tóc cô dâu, dây đai áo cưới khiến bạn thấy thích thú... Nói chung, bạn khó có thể tìm ra khuyết điểm nào của chiếc váy này thì đó chính là chiếc váy thuộc về bạn trong ngày cưới.

3. Đừng bị ảnh hưởng bởi quan điểm của người khác

Đương nhiên việc tham khảo ý kiến của người khác cũng là một điều tốt bởi vì họ muốn đóng góp quan điểm của mình để bạn có được một sự lựa chọn đúng đắn và chính xác nhất cho ngày cưới của bạn. Nhưng không phải lúc nào tất cả mọi ý kiến đó cũng đúng, bạn cần phải có quan điểm riêng của bản thân mình. Cơ thể bạn cảm nhận thế nào về bộ váy thì chỉ có bạn mới biết chứ không ai biết được điều này. Vì vậy, đừng tỏ ra quá phân vân và lưỡng lự trước một chiếc váy khiến bạn mê đắm nhưng lại không hợp gu của cô bạn đi cùng.

4. Bạn sẽ khiến mọi người nín thở hồi hộp

Bạn hãy nghĩ mà xem, khi bạn nhìn thấy một ai đó quá sức lộng lẫy và xinh đẹp thì bạn sẽ vô cùng hồi hộp, mắt bạn sẽ mở to và dẽo thoi từng bước đi của họ. Tương tự với bạn cũng như vậy, nếu bạn thực sự xinh đẹp trong chiếc váy cưới bạn thử tại tiệm áo cưới thì những con mắt xung quanh sẽ đổ dồn về phía bạn với vẻ thán phục và trầm trồ. Đây là một biểu hiện của sự khen ngợi không hề giả tạo chút nào nên bạn có thể hoàn toàn yên tâm nếu bạn mặc một chiếc váy mà khiến mọi người đổ dồn về phía mình như vậy.

5. Hãy hình dung ra toàn bộ buổi lễ

Khi mặc áo cưới, bạn hãy nghĩ tới toàn bộ những việc mình sẽ phải làm trong ngày cưới. Ví dụ như đứng đón tiếp khách mời, đi vào lễ đường, chụp ảnh kỷ niệm, cắt bánh, rót rượu....và bạn sẽ biết ngay được bộ váy bạn đang mặc có thể làm được tất cả những điều đó hay không? Nếu nó không gây trở ngại gì cho bạn trong ngày cưới thì đừng chần chừ trong việc chọn chiếc váy bạn đang mặc.

6. Một chiếc váy đáp ứng tất cả những gì bạn cần

Nếu bạn tìm được ngay một chiếc váy cưới phù hợp với dáng người của bạn và đáp ứng được tất cả công việc bạn phải làm trong ngày cưới thì đó thực sự là một chiếc váy cưới số 1. Đừng mất thời gian thử thêm quá nhiều váy cưới làm gì vì bạn thực sự may mắn mới có thể dễ dàng tìm được ngay cho mình chiếc váy cưới hoàn hảo như vậy.

Ví dụ: Nếu bạn tổ chức tiệc ngoài trời và phải di chuyển nhiều thì hãy chọn một chiếc váy cưới khiến bạn thoải mái khi bước đi và áo đừng quá nặng nề rườm rà sẽ khiến bạn "đỡ mệt" rất nhiều trong ngày cưới của mình.

7. Một chiếc váy khiến bạn cảm thấy mình như nữ thần

Một trong những dấu hiệu quan trọng để tìm ra chiếc váy cưới hoàn hảo là khi bạn mặc nó vào và bạn cảm thấy mình như một vị nữ thần trong gương. Nó khiến bạn vô cùng lộng lẫy và xinh đẹp - một vẻ đẹp khiến bạn có thể tỏa sáng trong ngày trọng đại của mình.

Một chiếc váy khiến bạn tin rằng mình xinh đẹp và tin rằng mọi người cũng cho rằng bạn vô cùng rạng rỡ chính là chiếc váy dành cho ngày trọng đại của bạn.

Ao cuoi le huy
CN: 60-62 Ðường 3/2,P.12,Q.10
CN2: 125 Hồ Văn Huê,P.9,Q.Phú Nhuận
Website : http://lehuy.vn
Hotline : 09 4654 4654

Tags : ao cuoi,ao cuoi dep,ao cuoi le huy,chup anh dep,chup anh cuoi,chup anh cuoi o dau dep,kinh nghiem cuoi,kinh nghiem thue ao cuoi,ao cuoi o dau dep