Mẫu thiết kế nội thất chung cư công ty nào sáng tạo là câu hỏi được nhiều gia chủ có nhu cầu quan tâm. Xu hướng sử dụng các căn hộ chung cư nội thành được các bạn trẻ chọn lựa bởi khả năng tiện dụng mà căn hộ này mang lại. Các gia đình trẻ hay có em bé, công việc lại bận rộn vì vậy thay vì tìm những mẫu nhà ngoại thành vừa xa mà không tiện lợi cho việc học hành của các bé, trong khi đó căn hộ chung cư là lựa chọn tôt vừa chỗ làm việc của cha mẹ vừa gần trường học, bệnh viện và các khu vui chơi cho con. Trong khi chọn lựa các căn hộ chung cư thì việc đầu tiên của gia đình bạn cần tiến hành đó là lắp đặt nội thất cho căn hộ gia đình mình sinh sống. Các diện tích phổ biến của những căn hộ hiện nay thường nhỏ nhất là 45m thích hợp các đôi vợ chồng trẻ hay các chàng trai cô gái độc thân là phù hợp hợp hơn cả. Chung cư khoảng 50m2 cho đến 65m thích hợp cho cặp vợ chồng trẻ. Với diện tích từ 70m sẽ là không gian sống lý tưởng cho nhiều gia đình với kiến trúc từ 2đến 3 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 phòng bếp và 2 nhà vệ sinh. Với những khu chung cư cao cấp sẽ có diện tích rộng hơn thì việc bố trí sắp xếp kiến trúc cũng như nội thất thuận tiện hơn rất nhiều.

Sau khi bạn lựa chọn xong cho mình một căn hộ ưng ý, việc tiếp theo bạn cần tìm cho mình một thương hiệu thiết kế nội thất tin cậy giúp bạn trang trí và lắp đặt vật dụng nội thất cho nhà chung cư trước khi bạn vào ở. Trên địa bàn hiện nay có khá nhiều các công ty thiết kế nội thất tuy nhiên để chọn cho mình một công ty uy tín nhận dịch vụ trọn gói với giá tốt bạn cần tìm hiểu và cân nhắc kỹ càng. Nội thất Ardeco đơn vị chuyên thiết kế thi công nội thất chung cư hiện đại giá rẻ tại Hà Nội, có hơn 2 năm kinh nghiệm trang trí nội thất trên địa bàn Hà Nội, Ardeco nhận thiết kế thi công nội thất căn hộ của bạn trọn gói thiết kế sáng tạo đẹp với giá hợp lý nhất đem lại cho bạn và gia đình không gian sống hoàn mỹ nhất.

Thiết kế nội thất căn hộ không thể không nhắc đến nội thất phòng khách, đây là khu vực tương đối quan trọng trong bất cứ căn hộ nào và bộ bàn ghế phòng khách hay bộ sofa sang trọng là vật dụng trang trí nổi bật nhất. Những mẫu bàn ghế gỗ phòng khách đẹp nhất năm 2015 được cung cấp bởi nội thất Ardeco sẽ tư vấn thêm cho bạn nhiều sự lựa chọn khi sắp xếp nội thất phòng khách gia đình mình, nguyên liệu gỗ óc chó độ bền cao thân thiện với môi trường thích hợp với mọi không gian nội thất.