Bộ trang điểm hàn quốc sẽ không là đơn giản với những ai chưa biết về trang điểm những cũng sẽ đơn giản nếu biết tìm tòi một chút về những cái cơ bản sẽ rất hữu ích

Click image for larger version. 

Name:	bo-trang-diem-innisfree11.jpg 
Views:	59 
Size:	18.2 KB 
ID:	3592

Bộ trang điểm hiện nay đamg là vấn đề rất nóng và sức nóng của nó vẫn chưa ngừng nghỉ trên thị trường mỹ phẩm trang điểm hiện nay có một không hai chưa có sản phẩm nào có thể có sức hút như thế

Bộ trang điểm hàn quốc là sản phẩm và hôm nay nộp bài xong rảnh rỗi tớ ngồi viết luôn review về 2 em chống nắng của Innisfree. Mùa hè sắp tới, chắc là sẽ có nhiều bạn cần tham khảo về kem chống nắng lắm (tớ thì tớ vẫn nghĩ là dù mùa đông hay mùa hè, nắng hay mưa thì chúng mình vẫn cần phải dùng kem chống nắng chứ ko chỉ riêng mùa hè). Em Innisfree Eco Safety Perfect Sunblock SPF 50 PA+++ thì tớ dùng nhiều rất nhiều rồi. Hình như tớ đã dùng hết 3-4 tuýp rồi ấy. Có lần dùng mãi chán quá định đổi loại khác thì lại được cho.

Thế là thôi lại dùng tiếp. Hnay tớ cũng vừa dùng hết em ý nên rất có hứng viết review . Còn em Innisfree Eco Safety No Sebum Sunblock SPF 35 PA++ thì tớ dùng qua cũng lâu lắm rồi. Ngày ấy ở VN chọn 1 trong 2 em này thì tớ hơi ko thik em này vì em nó chỉ có SPF35, hơi thấp so với tiêu chuẩn của tớ, nhưng em SPF 50 kia thì 1 màu vàng vàng chẳng xinh bằng. Rốt cuộc tớ mua em SPF 35 xinh xắn, nhưng rồi cũng phải tiễn em ấy ra đi, vì da tớ khô, dùng em ý hơi bị khô quá. Cố thì kể ra cũng được, nhưng lúc apply lên mặt cảm giác cứ khô khô, ko mịn nên tớ ko thích.

Em Innisfree Eco Safety No Sebum Sunblock SPF 35 PA++ này được sản xuất cho da dầu. Đọc 2 chữ No Sebum là cũng thấy rồi. Chất kem đặc và không bị trắng xóa như các loại kem chống nắng khác. Em ý bôi lên mặt không trắng, mà hơi hồng hồng. Tớ chính ra rất thik kem tông hồng như thế này. Tiếc là ko dùng được.Phải nói là đối với tớ em ý hoàn toàn toẹt vời trừ khoản bị khô. Lần ấy về VN chơi vào mùa hè tháng 8, nóng rẫy lên, mặt lúc nào cũng nhễ nhại vì mồ hôi, nhưng dùng em ấy thì tớ thấy rất đỡ. Đỡ hơn các loại kem chống nắng khác nhiều. Thấm nhanh, ko nhờn tị nào.

Bộ trang điểm mini Em Innisfree Eco Safety Perfect Sunblock SPF 50 PA+++ được cưới về cùng năm đó. Tớ nhờ thằng bạn người HQ mua cho. Ngớ ngẩn thế nào mà dùng lại hợp ơi là hợp. Tớ dùng ở khí hậu khô ráo của Đức thì thấy rất vừa phải, ko nhờn, ko khô. Nhưng tiếc là em nó ko phải chất kem màu hồng mà là màu trắng. Mặc dù vậy, tớ thấy cũng ko có vấn đề gì. Nó ko để lại vệt trắng xóa đâu. Blend lên da thì da sáng lên 1 chút, như là mình dùng CC cream ý, nhìn rất tự nhiên chứ tớ thấy có người dùng kem chống nắng bị trắng phớ, nhìn tông bị lệch hẳn với da thật. Xấu thì ko xấu, nhưng bị lộ là trang điểm thì hẳn là cũng ko thích lắm. Ai mà chẳng thích được khen là da đẹp tự nhiên nhỉ

Về tác dụng chống nắng của 2 em ý thì tớ ko dám nói gì nhiều vì nơi tớ ở bây giờ cũng ít nắng lắm. Hè năm ngoái tớ có đi du lịch với bố mẹ 2 tuần, phơi nắng cũng kha khá, ko che chắn gì nhưng ko thấy ai nói gì là tớ bị đen đi cả. Da người ko bôi gì thì có đen đi rõ. Thậm chí đến giờ còn chưa nhả nắng hết (vết giày ở bàn chân ý)

Ingredients đây nhé Tớ nhập vào EWG thì thấy em nó được điểm 6. 10 là ko an toàn, có hại đến sức khỏe. 1 là rất an toàn. Tớ thấy 6 là ok. Ngoài ra thì chỉ có mỗi ”ethylhexyl salicylate” & ”fragrance” là hại, còn lại thì đều an toàn cả.

Bắt đầu từ ngày mai tớ sẽ dùng sang loại kem chống nắng khác của Innisfree. Waterproof 50+++. Xem ingredients thì tính chất chống nắng ngon hơn 2 em này nhiều. Zinc oxide đứng ngay đầu, titanium dioxide đứng sau một chút. Còn có cả Niacinamide nữa. Các bạn chờ review nhé Chắc cũng lâu lâu đó vì tớ hay dùng 1 thời gian lâu dài rồi mới dám review mà. Nhiều khi dùng được 1 tuần thấy thik nhưng 1 tháng sau lại thấy có vấn đề ấy. Giống như em KCN Nhật bản mà tớ đã thử. Lúc đầu thik lắm lắm, thế mà sau lại bị khô da. Càng dùng càng khô. Ai ko hợp alcohol thì tránh xa KCN Nhật ra nhé. Tớ giờ cũng ko dám ham hố bậy nữa rồi!