Cách bảo quản giày boot nữ

Giày boot nữ, giày oxford là 1 trong những phụ kiện không thể thiếu đối với các chị em mỗi độ tiết trời chuyển lạnh, chúng không còn đơn thuần chỉ là vật dụng bảo vệ đôi chân của bạn mà còn là món đồ trang điểm cho đôi chân của bạn giúp bạn đẹp và quý phái hơn. Bạn sở hữu cho mình những đôi giày boot và rất yêu thích nó , bạn muốn chúng luôn được trong trạng thái tốt và đẹp. Vậy làm gì để bảo quản chúng theo thời gian ma vẫn bền đẹp, hãy tham khảo những cách sau đây nhé.

1. Sửa chữa định kỳ

Bạn muốn đôi giày boot cao cổ của mình giữ được lâu và bền hơn , hãy chú ý đến tình trạng của giày như đế và khóa xem liệu còn tốt hay đã mòn chưa ? Việc sửa chữa định kì không những giúp bạn tiết kiệm được 1 khoản chi phí phát sinh , thay vì việc mua 1 đôi giày mới. Nếu bạn không làm việc đó chúng cũng sẽ hỏng và không thể sửa chữa được , hãy quan tâm đến ghi chú này bạn đọc nhé.

2. Chọn giày chất lượng

Hãy nhớ những sản phẩm kém chất lượng thường có giá rất rẻ và kết cấu thiếu chắc chắn , bạn nên đầu tư một vài đôi có chất lượng tốt có thể giá thành sẽ mắc nhưng sẽ đảm bảo đôi giày yêu quý của bạn sẽ dùng được rất lâu.

3. Bảo quản đúng cách

Vậy làm thế nào để bảo quản đúng cách , câu hỏi đó thường được rất nhiều người đưa ra , chủ yếu là do thói quen sử dụng giay cao got han quoc, giày sandal, giày boot, giay bup be han quoc của từng người , khi họ trở về nhà thường có thói quen đá chúng vào góc nhà hay vứt lăn lóc ở đâu đó trong góc nhà , trên sàn hoặc quăng đại vô tủ .

Hãy bỏ những thói quen đó , chúng sẽ chẳng bao giờ bên đẹp nếu bạn đối xử với thứ bạn yêu thích như vậy , trầy xước hư hại là điều không thể tránh khỏi. Hãy cất giữ đúng cách trong giá tủ hay hộp của nó.

4. Cách đi và cởi giày​

Đây là vấn đề không hẳn ai cũng thừa nhận , nhưng cách đi và tháo giày chuẩn thì không phải ai cũng làm được , bạn có thể nghĩ rằng mình đã đi giày rất nhiều năm , thì làm sao có việc bạn lại không biết làm việc này nhưng thực ra hãy để ý đôi giày của bạn , để thực sự biết mình có đi đúng hay không. Bạn có bao giờ đi và tháo giày mà ko cần cởi giây hoặc mở khóa chưa? , đó cũng là 1 trong những điều khiến giày của bạn dễ hỏng. Hãy đi và cời theo đúng quy trình đừng làm tắt để đảm bảo độ bên cho đôi giày của bạn.

5. Vệ sinh giày dép nữ

Bạn hãy tự hỏi mình có thường xuyên vệ sinh đôi giày của mình không và nếu có bạn làm đã đúng cách chưa ?

Nếu sản phẩm giày dép vnxk của bạn có chất liệu bằng da hãy sử dụng si hay chất tẩy rửa nhẹ để làm bóng và giữ chúng ở tình trạng tốt , nếu là chất liệu da lộn thì bạn nên làm sạch chúng bằng dụng cụ chải sạch để ngăn chúng bị bẩn rồi dần phai màu. Việc chăm làm vệ sinh giày dép cũng khiến kéo dài tuổi thọ giày dép của bạn.

Tin tức xu hướng thời trang giày năm 2015 được cập nhập liên tục tại shop giày Wina.