Như chúng ta đã biết, đeo trang sức đá thạch anh không chỉ để làm đẹp mà nó còn có tác dụng rất tốt đối với sức khỏe . Đặc biệt, đá thạch anh còn có ý nghĩa rất quan trọng trong phong thủy. Đeo đá thạch anh mang lại nhiều điều may mắn cho chúng ta. Tuy nhiên, để lựa chọn được những món đồ trang sức thạch anh hợp phong thủy, các bạn cũng nên hiểu biết về các cung mệnh hoàng đạo( ngày tháng sinh) của mình để có sự lựa chọn trang sức thạch anh có màu sắc phù hợp nhất.
Click image for larger version. 

Name:	9beaf0dec01251aa463d534e9eef4d7011.jpg 
Views:	48 
Size:	65.0 KB 
ID:	3569

Theo như các nhà phong thủy thì mỗi người khi sinh ra đều có những căn cung bản mệnh khác nhau. Do đó, khi lựa chọn cho mình những món đồ trang sức bằng đá thạch anh bạn cũng cần lưu ý về mặt phong thủy. Nếu lựa chọn sai lệch màu sắc với cung mệnh( tức ngày tháng sinh) sẽ khiến người đeo gặp phải nhiều điều bất lợi, xui xẻo, gây họa lớn. Trái lại, nếu bạn chọn lựa cho mình màu sắc đá phong thủy phù hợp thì nó sẽ là lá bùa hộ mệnh mang lại nhiều điều may mắn, tài lộc, thuận buồm xuôi gió.
Sau đây là một số kinh nghiệm về phong thủy mà Tạp chí trang sức muốn chia sẻ tới bạn đọc nhằm giúp các bạn có hiểu biết sâu hơn về cách lựa chọn trang sức đá thạch anh hợp với cung hoàng đạo của mình.

Từ 23/12-20/1 (bạn thuộc cung Ma Kết) Bạn nên chọn mua trang sức đá thạch anh màu hồng, ám khói, xanh ngọc, xanh nước biển thẫm, màu đen, tím đậm.
Từ 21/1-19/2 ( bạn thuộc cung Bảo Bình) . Màu đá thạch anh phù hợp với bạn nhất là màu thạch anh tím, xanh ngọc, xanh nước biển thẫm, màu đen, xám thẫm.
Từ 20/2-20/3(bạn thuộc cung Song Ngư). Bạn nên chọn các loại trang sứcthạch anh tím, lam, lam, trắng, ngọc trai và vàng xoài.
Xem tiếp…
Nguồn:Tạp chí trang sức