Cánh mày râu thường rất để ý, chú trọng đến việc lựa chọn trang sức cho bản thân. Những bộ trang sức này sẽ tôn lên vẻ phong cách và cá tính của phái mạnh. Ngày nay, không chỉ chị em phụ nữ, mà cánh nam giới cũng rất chú ý đến việc tạo cho mình một phong cách riêng biệt. Và việc lựa chọn trang sức nào cho phù hợp là điều rất khó khăn với nam giới.
Sau đây là một số lời khuyên giúp bạn có thể lựa chọn cho mình một bộ trang sức đẹp nhất
1. Chọn dây chuyền
Các mẫu dây chuyền bạc đẹp cho nam luôn thu hút được sự chú ý của nam giới. Dây chuyền bạc nam thường có thiết kế dày. Điều này tạo nên sự mạnh mẽ cho nam giới. Tuy nhiên, còn rất nhiều mẫu dây chuyền bạc đẹp khác mà nam giới không nên bỏ qua. Quan trọng là bạn phải lựa chọn phù hợp với cổ mình. Nếu cổ bạn to thì nên sử dụng những mẫu dây chuyền bạc bản to, thiết kế đơn giản, thì nhìn sẽ cân xứng hơn. Ngược lại, nếu cổ bạn nhỏ, hãy chọn mẫu dây chuyền bạc nhỏ hơn một chút, có gắn các mặt yêu thích, vừa cân xứng, lại vừa phong cách.
Chọn dây chuyền phù hợp với màu da: Không nên bỏ qua yếu tố màu da khi chọn dây đeo cổ. Bạn nam có màu da sậm hơn sẽ không hợp với các dây đeo cổ bằng da màu đen, và những bạn có màu da hơi nâu sẽ không đẹp với các vòng cổ có màu nâu vàng nhạt.
Ngoài ra, các mẫu dây chuyền bằng vàng, hay bằng inox cũng khá đẹp, tuy nhiên, vàng thì đắt, mà inox thì chất lượng kém. Dễ hiểu vì sao mà các mẫu dây chuyền bạc được ưa chuộng
2. Chọn nhẫn
Bên cạnh dây chuyền, thì các mẫu nhẫn cũng được nam giới khá là chú ý đến. Tuy nhiên, khác với sự ưu ái dây chuyền bằng bạc, thì một mẫu nhẫn nam bằng vàng tây đẹp lại là sự lựa chọn số một. Bởi lẽ, đeo nhẫn là sự thể hiện đẳng cấp, thể hiện sự sang trọng. Nhẫn bạc cũng nhiều, mẫu mã cũng đa dạng, tuy nhiên, chỉ phù hợp cho các bạn trẻ và nữ giới là nhiều. Còn nhẫn vàng ta hay vàng trắng, giá lại cao. Vì thế lựa chọn một chiếc nhẫn vàng tây cho nam giới là hợp lý. Kiểu nhẫn chủ yếu được sử dụng là bản vòng to, gắn đá quý. Tuy nhiên, tùy trường hợp mà bạn phải lựa chọn cho mình một kiểu nhẫn phù hợp. Chẳng hạn, bạn là người chủ yếu lao động, hoạt động chân tay thì không nên sử nhẫn bản to gắn đá quý vì dễ gây trầy xước,…
3.Chọn vòng tay, khuyên tai
Vòng tay và khuyên tay chủ yếu là sự lựa chọn của các bạn trẻ. Vì thế, với màu sắc tre trung và năng động, thì các mẫu vòng tay và khuyên tai bằng bạc sẽ phù hợp hơn. Thực tế cũng thấy, đây là sự lựa chọn chính của đại đa số các bạn trẻ. Với 2 kiểu trang sức này, bạn có thể lựa chọn một mẫu mã bạn ưng ý, và phù hợp với công việc
4. Khuy măng séc
Khuy măng séc cũng trở thành món đồ trang sức dành cho các quý ông trung và cao . Khuy măng séc thường được làm bằng các chất liệu như vàng, bạc hoặc titan và có thể tạo hiệu ứng đặc biệt đối với bộ quần áo bạn đang mặc. Hiện có rất nhiều kiểu khuy măng séc mang phong cách khác nhau. Có loại chế tác cầu kỳ theo kiểu cổ điển đính đá quý, có loại thiết kế hiện đại đơn giản. Tuy nhiên, dù theo kiểu nào thì hãy biết chọn một đôi khuy hợp với bộ quần áo mà nó đính kèm.
Nếu lựa chọn cho mình những đồ trang sức phù hợp nhất sẽ khiến nam giới trở nên mạnh mẽ và tạo nên phong cách riêng biệt.