Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Xin kinh nghiệm du lịch Phú Yên - Quy Nhơn

Trích dẫn Gửi bởi maihieu85
    Em ở Sài Gòn, sắp đến em được nghĩ phép tầm 4 ngày, nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên đi du lịch ở Quy Nhơn hay Phú Yên ạ (em dự định đi xe Thuận Thảo ra đấy thuê xe máy chạy loanh quanh)? Các mẹ tư vấn giúp em lịch trình luôn nhé! Em xin cám ơn
    Đang có khuyến mãi vé máy bay SG - Quy Nhơn, bạn tranh thủ book sớm và đặt khách sạn để chuẩn bị cho chuyến du lịch nha

Em đang định đưa gia đình đi du lịch Quy Nhơn tầm giữa tháng 7. Do việc bận + có trẻ nhỏ nên chắc không ở lâu và di chuyển nhiều được, chỉ chọn hoặc ở ks hoặc ở resort, không kết hợp cả 2 đc. Nhà mình advise cho em:
    - Biển ở ks Hải Âu với biển ở Royal chỗ nào đẹp hơn, sạch và dễ tắm hơn?
    - Nếu đi trong thành phố thì có những điểm chơi nào? có thể thuê xe 12 chỗ trong ngày để di chuyển không?

Trích dẫn Gửi bởi happychocolate
    Em đang định đưa gia đình đi du lịch Quy Nhơn tầm giữa tháng 7. Do việc bận + có trẻ nhỏ nên chắc không ở lâu và di chuyển nhiều được, chỉ chọn hoặc ở ks hoặc ở resort, không kết hợp cả 2 đc. Nhà mình advise cho em:
    - Biển ở ks Hải Âu với biển ở Royal chỗ nào đẹp hơn, sạch và dễ tắm hơn?
    - Nếu đi trong thành phố thì có những điểm chơi nào? có thể thuê xe 12 chỗ trong ngày để di chuyển không?
    Thiên về nghỉ dưỡng, hạn chế đi lại thì bạn chọn Royal đi. Còn cần trung tâm hơn và tiện ăn uống thì Hải Âu thẳng tiến. Tắm biển thì bãi gần Hải Âu đông vui hơn.

t5 tới này em cũng chi gái đi du lịch phú yên. May mà book dc vé giá rẻ bên vn air. Giờ chỉ còn lo phòng ks và tìm tous du lịch trong ngày tại đó thôi. Các mẹ cho em hỏi ở đó có ks nào giá tầm 200 đến 300 mà chất lượng ổn ổn 1 chút ko ạ, Bọn em ko yêu cầu cao, chỉ cần wc sạch sẽ và có wifi thui. có thể thuê xe máy tự khám phá được ko a

Thuê khách sạn công đoàn phú yên ngay mặt biển luôn. Giá có 320k/phòng/đêm thôi. Phòng 2 giường, view biển.

Trích dẫn Gửi bởi ngothuquan
    t5 tới này em cũng chi gái đi du lịch phú yên. May mà book dc vé giá rẻ bên vn air. Giờ chỉ còn lo phòng ks và tìm tous du lịch trong ngày tại đó thôi. Các mẹ cho em hỏi ở đó có ks nào giá tầm 200 đến 300 mà chất lượng ổn ổn 1 chút ko ạ, Bọn em ko yêu cầu cao, chỉ cần wc sạch sẽ và có wifi thui. có thể thuê xe máy tự khám phá được ko a
    Bạn tham khảo khách sạn nhiệt đới nhé.Phòng tốt đó bạn.

Các mẹ muốn đến du lịch Phú Yên, cần hỗ trợ thông tin hay hướng dẫn gì thì pm em sẽ chia sẻ cho nhé https://www.facebook.com/pages/Phu-Y...17652321666505

Công đoàn Phú Yên ngay mặt biển nhưng thực ra cũng không tác dụng mấy, vì biển Phú Yên đoạn trong TP không đẹp lắm, hơi dốc. Khách sạn Nhiệt đới cũng ngay gần Công Đoàn nhưng đi vào trong phố một tí, chừng 300 trăm mét.
    Nếu muốn tắm biển và nghỉ ngơi thì mình nghĩ nên cân nhắc Cendeluxe hoặc Kaya, cơ sở vật chất tốt hơn hẳn, giá tốt (bạn cứ tham khảo qua mấy trang booking hoặc qua công ty du lịch)
    Tắm biển thì nên lên Long Thuỷ hoặc tắm ở Đại Lãnh. Đại Lãnh biển thoải, sóng nhẹ, nước trong, cát mịn thôi rồi.

Đang ở
    ha noi
    Theo mình biết thì ở Phú Yên có 2 điểm nổi bật là gềnh đá đĩa và mũi điện Đại Lãnh, nếu kì nghĩ của bạn nhiều thì bạn có thể kết hợp đi cả 2, ban đầu bay ra Quy Nhơn, thăm thú ở ngoài đó chừng 1 ngày, sau đó di chuyển dần vô Phú Yên, chơi ở Phú Yên xong đi về SG.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm đi du lịch 30 tháng 4 tại Đà Nẵng
    Bởi dannypham trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-02-2015, 05:18 PM
  2. Những kinh nghiệm bất kì nhà đầu tư bất động sản nào cũng cần phải biết!
    Bởi zzquangzz trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 07:48 AM
  3. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  4. Ai có kinh nghiệm đi Cần Thơ, làm ơn giúp với!
    Bởi phamvantrungtin1 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-25-2009, 04:42 PM