Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Kinh nghiệm cho việc hưởng tuần trăng mật ở Đà Nẵng

<div class="cms_table"><table width="416" class="cms_table"><tr valign="top" class="cms_table_tr"><td class="cms_table_xl65" width="416">Em dự tính đi trăng mật 5 ngày 4 đêm ở Đà Nẵng – Hội An. Khởi hành từ Hà Nội bằng máy bay. Nhưng em chưa đi Đà Nẵng bao giờ nên hơi lo lắng tí. Em định di chuyển giữa các nơi bằng cách thuê xe máy có được không các chị nhỉ?ở đà nẵng thì có các điểm du lịch nào ạ? Thuê khách sạn ở đâu cho giá hợp lí và ko bị chặt chém? Món đặc sản nào ở đà nẵng? Mong các chị có kinh nghiệm du lịch ở đấy rồi cho em xin ý kiến tham khảo nhé. Em cảm ơn nhiều ạ </td> </tr> </table></div>

Đà Nẵng có nhiều nơi để 2 vợ chồng bạn có những phút giây ngọt ngào. 1 số địa điểm bạn có thể đi :
    1. Bà Nà Hill
    2. Chùa Linh Ứng cầu an ( Tuyệt đối không được đi Ngũ Hành Sơn bạn nhé, vì ở đây kị tình nhân, đi về dễ chia tay... cái này là thật, vì mình trải qua rồi )
    3. Bán đảo Sơn Trà
    4. Hội An ( cách Đà Nẵng 30km )
    5. Sun wheel - Khu vui chơi mới ở Đà Nẵng, đi ban đêm bạn nhé, ngắm thành phố ban đêm lung linh huyền ảo
    Còn món ăn, bạn có thể tham khảo ở đây, vì nhiều quá mình không liệt kê hết được http://danangplus.net/2014/09/6-mon-...h-da-nang.html
    Chúc bạn vui vẻ !

Khách sạn thì mình thấy đâu cũng như nhau cả
    còn di chuyển thì thuê xe máy tiện hơn đi taxi nhiều, tầm 150k/ngày là tha hồ lên Núi Bà Nà - xuống biển chụp bộ hình cưới với mấy ngọn hải đăng - ra bán đảo Sơn Trà nghỉ đêm home stay ở nhà dân địa phương; theo ghe ra câu mực cá kiểu ......

Mình mới đi ĐN về. Theo mình bạn thuê KS ở đường Bạch Đằng là TT thành phố. Buổi tối đông vui nhộn nhịp, nhiều pud
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của June.rain

Trích dẫn Gửi bởi annalelen
    <div class="cms_table"><table width="416" class="cms_table"><tr valign="top" class="cms_table_tr"><td class="cms_table_xl65" width="416">Em dự tính đi trăng mật 5 ngày 4 đêm ở Đà Nẵng – Hội An. Khởi hành từ Hà Nội bằng máy bay. Nhưng em chưa đi Đà Nẵng bao giờ nên hơi lo lắng tí. Em định di chuyển giữa các nơi bằng cách thuê xe máy có được không các chị nhỉ?ở đà nẵng thì có các điểm du lịch nào ạ? Thuê khách sạn ở đâu cho giá hợp lí và ko bị chặt chém? Món đặc sản nào ở đà nẵng? Mong các chị có kinh nghiệm du lịch ở đấy rồi cho em xin ý kiến tham khảo nhé. Em cảm ơn nhiều ạ </td> </tr> </table></div>
    Du lịch Đà Nẵng cực kỳ thuận tiện và dễ bạn nhé, vì 2 bạn còn trẻ nên thuê xe máy đi là rất tiện và lãng mạn, đường đà nẵng rất đẹp đó. Còn về địa điểm ăn uống và thuê khách sạn bạn để lại mail mình gửi thông tin chi tiết cho nhé

nhớ dành một ngày lên Bà Nà Hill - ở trên đó 1 ngày 4 mùa, mây bay xung quanh tha hồ cho hai người lãng mạn "bồng lai tiên cảnh" =))

Trích dẫn Gửi bởi June.rain
    Mình mới đi ĐN về. Theo mình bạn thuê KS ở đường Bạch Đằng là TT thành phố. Buổi tối đông vui nhộn nhịp, nhiều pud
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của June.rain
    Tuần trăng mật thì đến chỗ yên tĩnh, không gian riêng tư cho hai người là chính chứ ai lại vô bar vs pub hả mom :v theo mình thấy dạng tuần trăng mật home stay trên bán đảo Sơn Trà đang nhiều cặp đôi chọn lắm í

Bạn tham khảo lịch trình 5 ngày 4 đêm như sau nhé.
    Ngày 1: Đến Đà Nẵng, thuê xe máy tại sân bay ( chủ động thời gian và vi vu khám phá nhé ) về ks gửi hành lý nghỉ ngơi.
    Ngày 2: Tham gia tour Cù Lao Chàm, chiều về Hội An chơi và tối về lại Đà Nẵng
    Ngày 3:Tham gia tour Bà Nà và chiều về tắm biển Mỹ Khê, tối thưởng thức hải sản
    Ngày 4: Tham quan Ngũ Hành sơn buổi sáng và chiều tham quan chùa Linh Ứng - Sơn Trà
    Ngày 5: Relax và ra sân bay.
    Nếu đúng thứ 7 và cn bạn có thể xem cầu Rồng phun nước và lửa lúc 9h00, nếu đi trăng mật bạn có thể tận hưởng không gian riêng tư thì bạn có thể book một đêm resort để ở nhé.
    Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

Trích dẫn Gửi bởi nghiatrom
    nhớ dành một ngày lên Bà Nà Hill - ở trên đó 1 ngày 4 mùa, mây bay xung quanh tha hồ cho hai người lãng mạn "bồng lai tiên cảnh" =))
    trên Bà Nà Hill đó có gì vui không bạn? thấy nhiều người bảo đi; seach google thì thấy có mỗi cái lâu đài trong cũng không khác khu Long Island ở dưới phim trường quận 9 là mấy; được mỗi cái đi cáp treo được khá là lâu :v

trên Bà Nà Hill đó có gì vui không bạn? thấy nhiều người bảo đi; seach google thì thấy có mỗi cái lâu đài trong cũng không khác khu Long Island ở dưới phim trường quận 9 là mấy; được mỗi cái đi cáp treo được khá là lâu :v
    trên Bà Nà = tổng hợp của nhiều chỗ lắm đấy mom
    = vườn quốc gia Cát Tiên (rừng nguyên sơ dưới chân đồi, dương xỉ to đến mức vài người ôm) + Đà Lạt (hoa nở quanh năm, đặc biệt là cẩm tú cầu cả một vạt rừng hoa luôn) + khu vui chơi Bà Nà Hills Fantasy Park (lấy cảm hứng từcuốn tiểu thuyết "Hành trình vào trung tâm trái đất" và "Hai vạn dặm dưới biển" với một rừng trò chơi cảm giác mạnh trong lòng mê cung) + đỉnh Bà Đen ở Tây Ninh (thời tiết 4 mùa trong một ngày; 4 bề lúc nào cũng có mây bao phủ, với tay là chạm mây bềnh bồng) + một chút gió mặn ấm từ biển thổi lên nữa
    Đi nhiều chỗ mà xã mình với mình chỉ thích mỗi chỗ này nhất thôi; thiên đường cho những cặp đôi hướng tuần trăng mật luôn; giờ mình vẫn thấy tiếc sao hồi đó không chịu chọn Bà Nà để đi nè =((

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm du lịch Phú Yên - Quy Nhơn
    Bởi gameover trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 03-14-2015, 11:55 PM
  2. Kinh nghiệm chọn giày cưới
    Bởi nguyenanh711 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-09-2013, 08:36 PM
  3. KInh nghiệm mua hàng xuất khẩu
    Bởi hiepelines trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 10-07-2013, 08:00 PM
  4. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  5. Ai có kinh nghiệm đi Cần Thơ, làm ơn giúp với!
    Bởi phamvantrungtin1 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-25-2009, 04:42 PM