Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Hì, ý em là chị đến sân bay Chu Lai ở QNam thôi, còn lại "phượt" mấy địa danh ở QNgai ko àh ^^. Đọc bài này cũng thấy vui vui, hông ngờ quê mình đã phát triển du lịch như vậy. Hic, chị ở xa mà còn đến đó chơi. Còn em 1 năm về mấy lần mà chẳng lần nào đến đó cả

Trích dẫn Gửi bởi somihanghieu
    -Từ HN, bạn đi bằng tàu hỏa đến ga Chu Lai, hoặc đi bằng ô tô (hơi oải), hoặc đi bằng máy bay (tuyến HN-Tam kỳ), chỉ có 1 chuyến/ngày vào 11h30. Chiều về, chiều đi cụ thể thế nào bạn vào trang web của VN Airline check lại nhé. Đi máy bay tuyến này hơi nhỏ, nhưng cũng không đáng sợ như giang hồ đồn đại đâu!
    - Đến sân bay Chu Lai, bạn sẽ có 1 số option như:
    1)Về biểng Rạng như nhà mình thì cách sân bay 5km. Ở đấy có nhiều quán bán đồ hải sản, đông dân cư hơn, bình dân và vui hơn.
    2) Nếu bạn thích riêng tư (nhưng hơi buồn), bạn đi về Thiên Đường resort, cách đấy 6km, hoặc Phi Trường resort cũng ở gần nhau cả. Phòng ốc ở 2 khu này khá ổn, mình đã qua thử ở Thiên Đường resort, giá từ 700k đến 1tr, phòng 1tr có bể bơi đằng sau nhà. Quanh đấy có Chu Lai resort, rất đẹp nhưng đang hoàn thiện nên chưa ở được.
    3) Về bãi biển: ở đây biển rất sạch, thoải nên trẻ con tắm cực kì an toàn.
    4) Về đồ ăn, giá cả: vô cùng rẻ, chất lương (toàn đồ biển, hiếm đồ nuôi). Mỗi sáng, mình ra tắm biển, thấy thuyền về, mỗi thuyền có ít ghẹ, tôm, hay mực. Mực ở đây to bằng bàn tay, còn sống nhé. Ngon vô cùngrooling:
    5) An ninh ở đây, mình thấy cực ổn. Không thấy trộm cắp, mặc dù không hề được chính quyền ra chiến lược bài bản và chuyên nghiệp như ở Đà Nẵng. Người dân ở đây cực kì thật thà, không chặt chém, quý và đối xử không hề phân biệt. Nếu bạn quyết định đi, mình sẽ tìm lại một số địa chỉ, số ĐT của mấy quán mình đã ăn, ở nhé.
    Bạn ơi, mình sẽ đi biển Rạng, nhưng ko đi máy bay mà chỉ đi tàu thôi. Không biết từ ga Chu Lai về đến biển Rạng là bao nhiêu cây nhỉ. Đến nơi rồi thì ở khách sạn nào? Rổ giá thế nào nhỉ?Bạn cho mình xin địa chỉ, số điện thoại mấy nhà hàng ăn vừa ngon vừa rẻ với?
    Thanks bạn!
    Tặng hoa cho bạn nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    P/s: Vợ chồng mình chỉ đi nghỉ theo giá bình dân thôi. bạn đi rồi thì tư vẫn giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi trung_ken
    Bạn ơi, mình sẽ đi biển Rạng, nhưng ko đi máy bay mà chỉ đi tàu thôi. Không biết từ ga Chu Lai về đến biển Rạng là bao nhiêu cây nhỉ. Đến nơi rồi thì ở khách sạn nào? Rổ giá thế nào nhỉ?Bạn cho mình xin địa chỉ, số điện thoại mấy nhà hàng ăn vừa ngon vừa rẻ với?
    Thanks bạn!
    Tặng hoa cho bạn nè:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    P/s: Vợ chồng mình chỉ đi nghỉ theo giá bình dân thôi. bạn đi rồi thì tư vẫn giúp mình với
    Có phải bạn vừa gọi điện cho mình lúc trưa không nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi sun207
    Hì, ý em là chị đến sân bay Chu Lai ở QNam thôi, còn lại "phượt" mấy địa danh ở QNgai ko àh ^^. Đọc bài này cũng thấy vui vui, hông ngờ quê mình đã phát triển du lịch như vậy. Hic, chị ở xa mà còn đến đó chơi. Còn em 1 năm về mấy lần mà chẳng lần nào đến đó cả
    Lâu nay, nghe tụi bạn hứng lên là rủ nhau "phượt", thèm lắm nhưng chẳng được tham gia lần nào vì tính xã hơi khó hợp kiểu bụi bờ, lãng tử. Lần này, mình lừa mãi mới đồng ý cho cả nhà đi vì xã cũng từng vào Dung Quất làm việc, nên ít nhiều cũng biết ở đây rồi. Quanh năm bận rộn, tính toán, so đo, được 1 kì nghỉ như vừa rồi với mình thật quý, mình thật sự ấn tượng về những người dân Quảng Nam, thật thà, hiếu khách. Mình đã từng đi nhiều vùng biển, từ Trà Cổ đến Vũng Tàu, nhưng chưa bao giờ mình thấy vùng biển nào thanh bình và hiền hòa như nơi đây. Năm sau, khi khu Chu Lai resort hoàn thiện xong, chắc mình sẽ rủ cơ quan vào đây tiếp.

Tiếp tục "Chu Lai "phượt" kí " nhé!
    Từ Biển Rạng, nếu đi vào phía Nam khoảng 8km, bạn sẽ đến với khu CN Dung Quất, cảng Dung Quất. Có đi mới thấy được mức độ hoành tráng của khu CN này.
    Nhìn những tháp lọc dầu hiện đại, đồ sộ bên cạnh những đầm sen, ruộng lúa xanh mướt, tự nhiên thấy thi vị vô cùng. Tường như mình đang nhìn vào cuộc sống theo góc nghiêng, cả quá khứ và tương lai cùng trên mặt phẳng hiện tại. Lớn lên từ ruộng lúa, rồi mai đây những thế hệ trẻ VN sẽ tiếp nối cha anh, sẽ làm chủ những công trình vĩ đại như thế, bởi cha anh mình cũng chưa từng đầu hàng trước bất kì khó khăn nào. Trên những nẻo đường tôi đi, từ Quảng Nam hay Quảng Ngãi, ở đâu tôi cùng gặp những con người thật thà, hiền lành, hiếu khách. Trên đường từ Dung Quất về khách sạn, cả nhà nổi hứng ghé vào một quán nhậu ven đường, gọi 1 nồi lẩu gà lá giang. 1 con gà là 150k, ½ con thì 90k. Gà ở vùng này ngon nổi tiếng. 1 nồi lẩu + 1 con gà + 1 đĩa lá giang xin thêm + 1 đĩa măng xin thêm + nước dùng xin thêm + 2 chai bia = 162k, cô chủ quán còn bớt 2k = 106k. Hic, lãi lời bao nhiêu đâu, xin thêm bao nhiêu thứ đã k tính, lại còn bớt đi cho khách. Nồi lẩu khá ngon, dù là quán tôi chọn đại ven đường.
    Ở biển Rạng, tôi thuê 1 chiếc xe máy của khách sạn, 70k/ngày. Xăng mình tự đổ. Đường sá ở đây vắng người, rộng mênh mông, k đèn đỏ, không khí trong lành… Tôi chỉ đeo mỗi cái kính lên mắt, đội mũ bảo hiểm vào rồi cứ 80km/h. Sướng kinh người. Ở vùng này, tôi chưa phải mặc cả bất cứ món đồ nào. Hầu hết họ đều nói đúng giá bán, hoặc có những thứ rẻ quá, tôi cũng chẳng đành lòng mặc cả. Sáng ra, tôi lang thang lên thị trấn, ăn bánh canh, mì Quảng, bánh bột lọc, bánh xèo, bún bò… Giữa chiều đi tắm biển xong, lên ăn hải sản. Tối lại ra thị trấn ăn cơm gà, uống càfe. Thị trấn nhỏ, nhưng có quán Cát Phượng Garden café rất đáng yêu, trông như một cô nàng công sở sành điệu vậy. Café khá ngon, khách cũng hiền, mặc dù nghe tiếng HN lọt thỏm giữa xứ Quảng Nam, nhưng không hề bị phân biệt đối xử, hay ngó nghiêng tí nào!
    Chợ ở đây, hoa quả rẻ lắm. Bơ 17k/kg, chôm chôm nhãn 18k/kg, mít rất ngon và rẻ bằng ½ HN, sầu riêng có 15k/1kg, nên sáng nào tôi cũng ôm 3kg về tráng miệng. Với lại, sau khi khám phá ra món cơm gà, cả nhà tôi đều nghiện món hành tím muối ở đây nên sau khi đã săn được cách muối hành, tôi tranh thủ mua hành tỏi Lý Sơn. Hành tím mùa này không được đẹp và to tròn như mấy tháng trước, nhưng vẫn còn rẻ và ngon hơn hành Bắc nhiều.
    Đến ngày thứ 3, tôi lọ mọ tìm đường ra bãi Bàn Than. Từ biển Rạng, tôi đi xe máy ra phía Bắc, đến cảng Kỳ Hà, đi qua phà rồi lên đảo. Chạy dọc khắp đảo là con đường bê tông phẳng lỳ, những ngôi nhà xinh xắn, khang trang, ẩn hiện sau vườn dừa. Khí hậu trên đảo vô cùng mát mẻ, nắng như thế nhưng không hề bị cảm giác rát tay khi để tay trần. Không khí trong lành, gió thổi mát rượi… Vợ chồng tôi đùa nhau, có khi về hưu mình ra đây mua 1 căn nhà ở, chắc phải thọ thêm vài chục tuổi. Ra đến bãi Bàn Than, đang hí hửng máu me bấm nháy, chợt chưng hửng khí dõi theo tay chỉ của 1 người dân nơi đây. Ôi trời, để thấy được Bàn Than, chụp ảnh cho ra ảnh, mời bạn leo men quanh chân núi, cứ đi như vậy, khoảng 1km, bạn sẽ thấy Bàn Than… Hic, tớ đã gần 4chai, giá mà mình đang 8x, 9x, mình chơi luôn khỏi cần nghĩ. Đằng này… thế là sau một phút ngần ngừ, cuối cùng tôi lại leo lên xe, quay về mà k một chút tiếc nuối. Kể ra hơi chuối, nhưng lực bất tòng tâm. Nhất là mấy hôm nay, toàn ăn và ăn, người nó lại tròn thêm tròn… Nhưng nếu bạn nào có mấu thám hiểm, bạn nên đến đây vào mùng 1 hoặc rằm, khi đó nước thủy triều rút sâu, bạn sẽ có cơ hội ngắm rặng san hô ở quanh đấy. Thấy bảo đẹp lắm!
    Chiều về, hứng chí, tôi lọ mọ ra thị xã Tam Kỳ. Nghe giang hồ đồn thổi về món cơm gà Tam Kỳ, nên tôi quyết chí đi 1 phát thử xem. Từ biển Rạng lên thị xã Tam Kì là 30km, cứ theo đường quốc lộ thẳng tiến. Buổi chiều, khi nắng đã tắt dần, hai bên đường nhà nhà đã bắt đầu lên đèn. Những căn nhà nhỏ, thấp, có nhà còn có cả chuồng trâu bên cạnh. Mỗi nhà chỉ thắp 1 bóng đèn, vừa đủ soi sáng cho tất cả mọi hoạt động của người trong nhà. Không đèn đường, không biển quảng cáo xanh đỏ nhấp nháy… Mọi thứ hiện lên buồn buồn, chậm chậm, hiền lảnh như trong những câu chuyện của Thạch Lam mà tôi đã đọc. Đến Tam Kì, thẳng tiến tiếp theo đường quốc lộ cũ, tôi đến quán cơm gà bà Luận, địa chỉ mà search bất kì cái gì có liên quan đến cơm gà là có.
    Vì là ngày mùng 1, hình như cũng đúng ngày ăn chay nên quán khá vắng vẻ. Hỏi thăm 1 em chạy bàn, líu lo với nhau 1 hồi, tôi được bê ra 1 tô (gần như cái liễn) cơm lớn, 1 đĩa gà ½ con, 1 đĩa hành muối, 1 bát nước luộc gà nhỏ, 1 đĩa ra muống, nước canh. Total là 250k. Cơm ở đây rất dẻo, gần như là cơm nếp vậy. Gà ngon, nhiều nâu, ít trắng. Cả nhà tôi oanh tạc trong vòng 20’ là sạch sẽ chiến trường.

Nghe chị kể thấy ham quá, em cũng đang định đi Quảng Ngãi chơi, vừa đặt vé xong, mấy ngày nữa sẽ khởi hành. Chị có thể cho em xin 1 số địa chỉ khách sạn nơi chị ở biển Rạng không ? Nếu có cả số điện thoại thì tốt quá để em đặt phòng trước. Mùa này đi vào đó không biết có đông không hả chị ? Cám ơn chị nhiều nhé.

nếu đã trót chi tiền đến sân bay chu Lai thì các anh các chị đừng bỏ qua đảo Lý Sơn nhé nơi đây là một huyện đảo tuyệt đẹp, người dân nhiệt tình, phong cảnh thì hic hic, em hơi bị choáng ngợp vì vẻ đẹp của nó. chỉ có 1 điểm yếu duy nhất là ở đây chưa phát triển du lịch, 1 ngày chỉ có đúgn 1 chuyến cao tốc ra đảo vào 8h sáng, trên đảo chỉ có điện từ 6pm-11pm, đồ ăn thì hải sản nhé, cơm nước thì phải book trước , nhà nghỉ thì mới có mấy cái của dân, hình như đang xây hệ thống hotel tiện nghi hơn có thể k phù hợp nghỉ dưỡng nhưng là nơi khám phá rất tuyệt và phong cảnh thì mê hồn :X

Trích dẫn Gửi bởi sun207
    Hì, anh (chị) gì ấy nói là phượt Chu Lai nhưng thực chất là đang phượt huyện Bình Sơn- Tỉnh QNgai đấy ạh. Bãi biển Khe 2 là bãi biển ở quê ông em mừ. Hồi trước hay đến bãi biển đó ăn cháo Nhông với chả ram Nhông nữa. Vùng đất lịch sử Đặng Thùy Trâm, Mỹ Lai cũng thuộc QNgai. Hôm rồi em mới đi Mỹ Lai về, đã xem hình ở trên mạng rồi mà đến đó vẫn không khỏi xúc động :Sad:.
    NGười ta viết rõ vậy rồi mà Quảng Ngãi cái gì bạn? Bình Sơn cách Chu Lai ít nhất 30km về hướng Nam... làm gì có biển Rạng, biển Bàn Than? Ở Chu Lai, có 1 cái resort gì đó mắc lắm dành cho dân tỉ phú nước ngoài. Vào 1 lần hỏi giá cao ngất ngưỡng nên ko thèm nhớ luôn tên.
    Quan trọng nhất là vùng đất còn nghèo... mức sống thấp, nên Hà Nội + SG đến thì ăn tiêu thoải mái con gà quay... Ko nhớ năm nào vào, lâu rồi, ly cafe đen đá chỉ có 1 nghìn 200 đồng. Vào quán uống 5 người chỉ có 7 ngàn đồng Potay.com

Trích dẫn Gửi bởi Hairycat
    Nghe chị kể thấy ham quá, em cũng đang định đi Quảng Ngãi chơi, vừa đặt vé xong, mấy ngày nữa sẽ khởi hành. Chị có thể cho em xin 1 số địa chỉ khách sạn nơi chị ở biển Rạng không ? Nếu có cả số điện thoại thì tốt quá để em đặt phòng trước. Mùa này đi vào đó không biết có đông không hả chị ? Cám ơn chị nhiều nhé.
    Hic, so sorry em nhé. Từ hồi lê la sang bếp nhà Kún, chị quên mất lối về nên k kịp trả lời em mất rồi! Cứ khai báo bổ sung nhé, nếu em chưa hoặc sắp đi!:Smiling:
    - Nhà nghỉ or KS ở biển Rạng, chị thích nhất là cái resort Biển Rạng, từ sân bay đi taxi mất khoảng 5km thôi. Còn phía trong nữa cũng có, nhưng mà khu đó buồn, thấy biệt lập kiểu gì đó nên m k thích. Đối diện resort Biển Rạng là quán cô Bốn, nấu ăn cực ổn, giá cả cũng rất ok luôn. Quán này đông khách là dân ở đây lắm. Đến chiều tối là luôn kín bàn, trong khi mấy quán bên cạnh cứ việc vắng như chùa bà Đanh.Cô Bốn đông khách, nên đồ hải sản lúc nào cũng mới, k có đồ đông lạnh hay để qua đêm đâu.
    - Nếu bạn thích riêng tư, bạn có thể sang bên Khe Hai, có Chu Lai resort 1,2,3,4. Chắc bi h đã hoàn thiện xong. Khu này rất đẹp, bãi tắm cũng sạch, cát vàng như ở Mũi Né ý. Còn không, bạn qua khu Thiên Đường resort cũng ok. Phòng ở đây có giá 700k, 800k, 1tr(loại này có 1 bể bơi riêng sau nhà). Giá phòng bao gồm 1 bữa sáng nhưng k phục vụ tại phòng, bạn phải ra nhà hàng ăn. CÒn bữa trưa, tối thì có phục vụ tại phòng nếu mình yêu cầu. Cảnh quan của khu này đẹp, an ninh và riêng biệt. trong khu này thấy có hội chuyên gia thuê dài hạn. Nhưng nhà m chỉ ở được 1 hôm rồi chịu k nổi vì buồn quá, nên mới ra Biển Rạng resort ở, thấy vui hơn nhiều lắm. KS ở đây hầu như k đông, nên k sợ cháy phòng. ĐT: 016.9990.9996. Khu này rộng 5ha , nhưng an ninh cũng tốt lắm. Mà hình như nói chuyện an ninh cũng thừa vì dân ở đây cực kì đàng hoàng luôn. Chỉ có 1 lần mình hơi bực mình 1 tí: buổi tối m ra Catphuong Garden uống cafe, lúc về bỏ quên chai kem chống nắng to lù lù trên bàn. Vậy mà em dọn bàn k hề gọi gì m lại, mặc dù mình đang đứng ở bên dưới nhà! Thấy hơi ...làm sao đó! Làm m về gần đến nhà phải quay lại, vì đi biển phụ nữ cần nhất cái đó mừ. Thấy hơi bực mình tý.

Biển Rạng resort:
    Bãi biển đi thẳng từ nhà nghỉ, qua quán Cô Bốn + nhiều chậu hải sản tưoi ngon k thể tả:Laughing:
    Biển buổi trưa:
    Còn đây là bãi biển mình vô Chu Lai resort 4:
    Cát vàng:
    Cảnh quan bên trong:
    Mình thích khu Chu Lai resort này hơn Thiên Đường Resort, vì kiến trúc rât mới, kiểu thiên nhiên hơn.

Các Chủ đề tương tự

1. Redsnow bị "jailbreak failed service wouldnt start" tren MAC 10.8
    Bởi dominhnhat trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 09-23-2012, 04:30 AM