Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Nha Trang hay Đà Nẵng????

Các chị ơi! Tháng 2 năm sau bọn em dự định sẽ đi trăng mật 5 ngày 4 đêm, nhưng em vẫn đang rất phân vân giữa Nha Trang và Đà Nẵng ah. Em rất say xe nên đi đâu cũng chỉ đi đc đúng 1 nơi thôi ạ, nếu như Nha Trang em sẽ chỉ đi đúng TP Nha Trang và ra Vinpearl thôi ạ, không đi đâu xa nữa, và Đà Nẵng cũng vậy ạ. Vậy theo các mẹ em nên đi đâu trong 2 địa điểm trên để có trăng mật thật hạnh phúc và trọn vẹn ạ!

Với những thông tin trên, theo mình, bạn nên đi Nha Trang vì:
    1. Bạn đã xác định ở lại 01 nơi như Vinpearl chẳng hạn thì ở Nha Trang thời điểm đó, thời tiết sẽ dễ chịu và phù hợp với nghĩ dưỡng hơn ở Đà Nẵng nếu phía Bắc có gió mùa đông bắc.
    2. Mình đã từng đi cả Đà Nẵng và Nha Trang, cảm nhận ở Vinpearl nghỉ dưỡng rất yên bình.
    3. Nếu bạn say xe, bạn có thể đi tầu hỏa, đều rất thuận tiện cho việc di chuyển.
    Chúc các bạn có kỳ trăng mật hạnh phúc và ý nghĩa.

Trích dẫn Gửi bởi ngocanhhoang29
    Các chị ơi! Tháng 2 năm sau bọn em dự định sẽ đi trăng mật 5 ngày 4 đêm, nhưng em vẫn đang rất phân vân giữa Nha Trang và Đà Nẵng ah. Em rất say xe nên đi đâu cũng chỉ đi đc đúng 1 nơi thôi ạ, nếu như Nha Trang em sẽ chỉ đi đúng TP Nha Trang và ra Vinpearl thôi ạ, không đi đâu xa nữa, và Đà Nẵng cũng vậy ạ. Vậy theo các mẹ em nên đi đâu trong 2 địa điểm trên để có trăng mật thật hạnh phúc và trọn vẹn ạ!
    Vào tháng 2 ở Nha Trang, thời tiết rất là đẹp, biển buổi sáng êm và trong cực kỳ. Thời gian này nếu như đi trăng mật tại Nha Trang thì quả là một nơi thật lý tưởng và lãng mạn. Nếu bạn say xe thì mình nên đi máy bay, hoặc tàu lửa. Khi đến Nha Trang, mình hãy thuê một chiếc xe máy để đi dạo trong thành phố, ngoài ra bạn còn được cung cấp bản đồ du lịch và các tụ điểm vui chơi ăn uống, hạn chế đc khoản tiền taxi và thời gian phải chờ taxi nữa, cũng tránh được tình trạng mệt mỏi khi đi xe nhiều, không những thế 2 vợ chồng còn tự do tự tại, riêng tư nữa. Mọi thông tin cần tư vấn rõ hơn. Bạn vui lòng cho mình địa chỉ mail, mình sẽ tư vấn chi tiết hơn cho bạn nhé!!! chúc bạn vui

Sau khi đi Nha Trang và Đà Nẵng, mình nhiệt liệt vote cho Nha Trang, hiện tại vẫn chưa có ý định quay lại ĐN ^^ , còn với NT thì lúc nào cũng thích đi lại.

Điều đầu tiên là bất lợi cho em khi đi du lịch mà say xe. Còn so sánh Đà Nẵng cũng như Nha Trang là 2 thành phố đẹp, tuy nhiên về du lịch thì Nha Trang nhĩnh hơn vì nhìn chung các dịch vụ tại Nha Trang chuyên nghiệp hơn và các loại hình dịch vụ vui chơi phong phú hơn. Ngoài ra Nha Trang là cửa ngỏ để đi tiếp như Đà Lạt (135km) Ninh chử - Phan rang (120km) - Buôn ma Thuột (190km) Mũi né (268km) Chúc chuyến đi vui, cần tư vấn thì gửi mail nhé

Vote cho Nha Trang nếu bạn hay say xe. Đi NT bằng tàu du lịch, ngủ 1 giấc là tới NT. Ga NT lại ở ngay trong thành phố, tiện việc đi lại. Ở các ks dọc bờ biển thì thoải mái cho việc ăn chơi nhưng đi hưởng trăng mật thì ra các resort ở cho thích. Có bác Phi Tâm xuất hiện kìa, nhờ bác ấy tư vấn cho.

Nếu đã đi trăng mật mình khuyên bạn nên đi Nha Trang vi`:
    _ Nha Trang là thành phố du lịch tốt hơn Đà Nẵng , có rất nhiều địa điểm vui chơi du lịch ngay trong thành phố , rất thuận lợi cho người hay bị say xe như bạn .
    _Vinpearl là khu vui chơi , giải trí , nghỉ dưỡng rất tốt , ngoài ra bạn cũng có thể chọn khách sạn khác nằm gần biển , như vậy sẽ thuận tiên hơn cho bạn trong việc đi tới các địa điểm du lịch ,vui chơi giải trí .
    _ Tháng 2 thời tiết ở Nha Trang rất đẹp ,biển cũng rất đẹp , rất phù hợp với các cặp đi hưởng tuần trăng như bạn .
    Nếu bạn muốn tìm hiểu kỹ hơn trước khi du lịch Nha Trang , ban vui lòng cho mình email của bạn , mình sẽ tư vấn cụ thể cho bạn .
    Chúc 2 bạn co kỳ trăng mật thật hạnh phúc và trọn vẹn .

Nếu nói rằng du lịch Nha Trang tốt hơn Đà Nẵng thì thật sự là không đúng bởi ở Đà Nẵng giá phòng ốc và các dịch vụ ăn uống, đi lại giá cả mềm hơn Nha Trang rất nhiều. Tuy nhiên so sánh về mức độ phục vụ chuyên nghiệp và các chương trình tour thì Nha Trang có nhiều cho bạn lựa chọn hơn. Nhưng điều bất lợi ở đây là bạn lại bị say xe vì vậy khả năng tham gia nhiều chương trình tour ở Nha Trang: tour đảo, tour đi Nha Phu, tour YangBay (đi lại bằng ô tô và tàu thủy) đều có thể ảnh hưởng đến sức khỏe của bạn, đó là điều hạn chế. Tuy nhiên, tại Nha Trang vợ chồng bạn có thể thuê xe máy đi loay quanh trong thành phố tham quan các điểm Du lịch : Viện Hải Dương học, Chùa Long Sơn, Tháp bà Ponagar, Hòn Chồng, Tắm bùn...Với tấm bản đồ trong tay bạn hoàn toàn có thể đến những điểm du lịch này rất dễ dàng. Ăn uống ở Nha Trang cũng có rất nhiều món ngon và phong phú, vợ chồng bạn sẽ cảm thấy rất hài lòng về ẩm thực tại Nha Trang. Bạn bị say xe vì vậy phương tiện đi lại bằng tàu hỏa sẽ đỡ mệt hơn là máy bay hoặc xe hơi. Còn đương nhiên sức khỏe của bạn như vậy thì chắc chắn không thể từ Nha Trang đi tiếp các điểm còn lại như: Đà Lạt, Mũi Né, Buôn Ma Thuột..... được rồi. Chúc bạn và ông xã có những cân nhắc và lựa chọn thật hợp lý nhé. Cần thêm thông tin gì bạn có thể PM hoặc email cho mình để được tư vấn cụ thể hơn nhé.

theo như mình biết thì thành phố nha trang đẹp hơn đà nẵng rât nhiều, nha trang có bờ biển đẹp,có vinpeal và các đảo nằm ngoài biển, ở thành phố con đường sạch sẽ và rất dễ đi, không như đà nẵng,tuy đẹp nhưng chật chội. nếu muốn được hưởng cảm giác thư thái,thoải mái thì theo mình nghĩ chọn nha trang là lựa chọn sáng suốt. chúc các bạn vui và hạnh phúc

Em cũng vote cho Nha Trang : biển đẹp còn về đêm thì khỏi nói vui hơn đà nẵng

Các Chủ đề tương tự

1. Ấn tượng trang phục với cổ áo rời
    Bởi cuongluongphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-17-2013, 11:17 PM
  2. 8 cách phối trang phục công sở đẹp khó cưỡng
    Bởi giaitrimobile trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 10:32 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-27-2013, 06:23 PM
  4. cách chọn trang phục