Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Du lịch TP. Hồ Chí Minh

Sắp tới vợ chồng mình có việc vào Sài Gòn nên nhân thể cho hai con vào chơi luôn. Cũng đã hỏi ý kiến của bè bạn , nhưng vẫn quyết định mở topic này để các mẹ ngoài này đã đi và các mẹ trong đó giúp ý kiến. (vì hình như Hà Nội cũng như Sài Gòn chưa có topic riêng hay sao ý!)
    Mình mới lên kế hoạch mấy điểm vui chơi như sau:
    - Đầm Sen 1 buổi
    - Suối Tiên
    - Bình Quới 1 ngày
    Các mẹ cho ý kiến nhé! Xin cảm ơn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi gentlemum
    Sắp tới vợ chồng mình có việc vào Sài Gòn nên nhân thể cho hai con vào chơi luôn. Cũng đã hỏi ý kiến của bè bạn , nhưng vẫn quyết định mở topic này để các mẹ ngoài này đã đi và các mẹ trong đó giúp ý kiến. (vì hình như Hà Nội cũng như Sài Gòn chưa có topic riêng hay sao ý!)
    Mình mới lên kế hoạch mấy điểm vui chơi như sau:
    - Đầm Sen 1 buổi
    - Suối Tiên
    - Bình Quới 1 ngày
    Các mẹ cho ý kiến nhé! Xin cảm ơn nhiều
    nhà em cũng đi vào tuần sau, năm ngóai em cũng cho con đi vào dịp noel rồi, cũng đi đc Đầm Sen, Thảo Cầm Viên
    Năm nay chủ yếu đi Bình Dương khu Đại Nam (thấy anh em khen lắm), Suối tiên, Đầm Sen, (còn Bình Quới có cái gì em không biết, chỗ này có hay không ạ để em cho thêm vào chương trình)
    chương trình nhà em dự kiến thế này, mong các mẹ tư vấn thêm
    Tối thứ 4 bay Hà Nội - Sài gòn, ăn tối nghỉ ngơi tại KS
    Thứ 5 : sáng Thảo Cầm Viên khỏang 9h-11h (đi chơi nhẹ nhàng giữ sức chiều đi hòanh tráng), về ăn trưa ngủ trưa, chiều 3h khởi hành đi Bình Dương khu Đại Nam (bắt taxi) dự định chơi từ 4h-7h tối, về SG ăn tối, rồi về KS nghỉ
    Thứ 6 : sáng công viên nước (đi thứ 6 hy vọng không đông cho con có chỗ chơi, bạn em mới SG ra nói là chiều hay mưa, nên em cho con đi công viên nước bủôi sáng), chơi đến 12h về ăn trưa, nghỉ trưa, chiều ngủ dậy đi Đầm sen (sáng công viên nước chắc mệt rồi nên chiều chỉ đi chơi nhẹ nhàng thôi) chơi từ 4h-6h, về ăn tối nhân tiện dính mũi tủ kính mấy khu thương mại to to kiểu Diamond, SG World hay gì gì đó, rồi về ngủ
    Thứ 7 : sáng bắt taxi đi Suối tiên, dự định chơi đến 2h chiều rồi về nghỉ ngơi, nếu con không mệt và chiều dậy sớm thì đi chơi không thì nghỉ luôn, tối đi ăn và dính mũi tủ kính tiếp, kiểu thương xá Tax hay là chợ đêm bến thành
    Chủ nhật : sáng lên chợ BT mua đồ mang ra HN làm quà, nhân tiện có chỗ nào đi (phát sinh) thì đi, ăn trưa nghỉ trưa xong là dọn đồ ra sân bay
    tối là về đến nhà roài
    các bố mẹ thấy chương trình của em thế nào ạ, mong các bố mẹ có kinh nghiệm tư vấn thêm cho em
    phương tiện đi lại là taxi Mai Linh (bố mẹ nào có số đt của taxi Mai Linh cho em xin với)
    khách sạn thì em chưa biết ở chỗ nào cho tiện, có bố mẹ nào biết ks nào phù hợp với nhu cầu đi lại cực nhiều, và tránh tắc đường thì chỉ cho em biết với
    ngòai ra còn 1 vấn đề cực kì nan giải là con chim hư hư nhà em vẫn ăn cháo, có bố mẹ nào biết mua cháo cho con ăn ở đâu được không ạ, hay là các quán ăn nào có cháo để bố mẹ đến ăn nhân tiện con có cháo ăn, hoặc là có loại cháo nóng đóng gói sẵn như ở HN là cháo dinh dưỡng ABC ý
    mong các mẹ chia sẻ thông tin với em ạ
    gia đình xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :LoveStruc:

Chia sẻ với mẹ vài ý:
    - Ở SG tối khá nhanh, nếu 3h đi Đại Nam thì lên đó khoảng 4h (chưa kể kẹt xe kẹt cộ nữa) mà 5h chiều thì tời bắt đầu tối rồi. Khu Đại Nam rất lớn nên có thời gian thoải mái để đi thì vui hơn. Mình nghĩ bạn nên đi buổi sáng nhưng nhớ đem theo nón vì ở ĐN cây trồng chưa lớn, nắng nóng kinh khủng.
    - Sau khi đi TCV bạn có thể cho bé ra KDL Văn Thánh gần cầu sài Gòn ăn trưa, rộng rãi thoáng mát, có hồ bơi, đồ ăn tạm được. Bình Quới cũng sát bờ sông, mát, cảnh đẹp (người ta thường chụp hình cưới ở đây), đồ ăn cũng được.
    - Không biết bạn định cho bé đi CV nước ở đâu? Bạn có thể kết hợp đi Công viên nước và Đầm Sen luôn. Ở ĐS cũng có công viên nước.
    - Taxi MaiLinh : 08.38.26.26.26, Taxi Vinasun: 08.38.27.27.27 (mình toàn đi Vinasun nên chỉ luôn, xe mới mát và ít mùi, tài xế cũng dễ thương)
    - Kẹt xe là vấn đề chung của SG nên giờ cao điểm chỗ nào cũng kẹt, ùn ứ, nhích từ từ cũng qua thôi .
    - Mình không biết budget của bạn thế nào để chỉ chỗ KS, chắc ở khu quận I, quận 3 thì khỏe hơn.
    - Cháo dinh dưỡng cho trẻ em bán rất nhiều ở SG, mình nhớ ở WTT có 1 topic về chỗ bán cháo ở SG rồi, bạn chịu khó search nhe.
    Chúc gia đình bạn 1 chuyến đi vui và thú vị.

Bạn ơi, Hòa ở SG chia sẽ với Bạn những ý sau.
    1. Khu Đại Nam rất xa trung tâm HCM. Bạn đến đó bằng taxi nếu ở q1 mình nghĩ cũng phải 300K. Nếu bạn muốn giảm bớt chi phí, Bạn có thể ra trước mặt chợ Bên Thành có Bến xe Buýt, hỏi điều hanh xe đi : Tên tuyến: Bến Thành - khu du lịch Đại Nam, mã số tuyến: 61-6.
    Chỉ mất 10K thôi, chay nhanh và xe đẹp nữa.
    Khu này rất to, hôm Hòa dắt nhóc đi, rất nắng... và chưa hoàn thiện,. Bạn nên mang theo nón và áo dài tay cho Bé.
    Khi về , Bạn đón taxi. Bạn nói họ, cho Bạn ghé shorrom GỐM SỨ MINH LONG, nới đây đẹp, rất sạch sẽ, bạn có thể tham quan, ăn trưa, ăn cơm. Thậm chi đi VS nữa. Con mình thícch nhà VS nới này lắm. Nói chung nơi này ăn uống và nghỉ ngơi tốt lăm.
    Hòa nghỉ, đến MLong- rồi về SG là đã 5h chiều rồi. Bạn nghỉ ngơi. Tối dạo trung tâm SG. Lúc này đẹp lắm. Có thể cho Bé vào khu mua sắm Pakson, cho Bé chơi, mua sắm. Bạn có thể lên tầng 4, ăn KFC, Lotte, nhà hàng HQ, hoặc buffe ngày thường 169K, thu 6-7-CN 189K có nhiều HSản hơn.
    2. Ngày thú 2: sáng Bạn có thể vào Đầm sen, nơi này thì gần hơn nhiều, nếu từ q1-q3 bạn chi đi khoảng 100K tiền xe. Vào đó, Bạn cho Bé chơi Công viên nước. Ăn trưa trong Đsen, di dao Cvien. Về KS nghỉ ngơi. Khoảng 4-5h Bạn có thể đi chợ BThành mua sắm quà lưu niệm. Chợ này, bán luôn cả chợ đêm. Nhưng chơ đêm nói thách lắm nhe, Bạn nhớ cẩn thận về giá cả.
    3. Ngày thứ 3: Sáng Bạn đi suối tiên, chơi đến trưa về. Bạn nghỉ ngơi đi vòng vòng ngắm cảnh SG.
    Mình nghỉ như vậy thì phù hợp hơn.
    Chúc Bạn chuyến tham quan SG thật thú vị.
    Nếu bạn thắc mác gi, llien lạc với Hòa nhe. 0913162140
    Vì mình cũng thích đi du lịch lắm, mỗi lần đi, là cũng sắp lịch y như Bạn:Smiling:

cảm ơn mẹ Ipooh và mẹ bunny mèo con rất nhiều
    vì em không biết vụ công viên nc trong đầm sen, con em chỉ cần có cái bể nc ngồi vầy là hạnh phúc rồi ạ, em sẽ kết hợp và theo tư vấn của các mẹ
    nói chung em thấy đi 4 ngày như em là hợp lý đi đc các chỗ chính nhỉ
    sẽ thêm vài cái công viên văn Thánh, Bình Quới này nọ cho nó sinh thái :Battin ey:
    cảm ơn các mẹ chỉ giáo nhiệt tình

Mình đang sống ở Sài Gòn và thường xuyên đưa con gái đi chơi nên chia sẻ với các bạn một số kinh nghiệm nhé:
    1. Nên thuê khách sạn ở khu trung tâm, tiện cho việc đi lại và buổi tối có thể dạo chơi những đường phố lớn như Lê Lợi, Nguyễn Huệ, Đồng Khởi... hiện đang trang trí đèn rất rực rỡ (chương trình "Phố tỏa sáng").
    2. Đại Nam: Đi taxi từ trung tâm hết 400k, nhưng đi xe buýt từ Bến Thành chỉ 15k. Xe máy lạnh, sạch sẽ, rộng rãi, đưa khách đến ngay cửa khu du lịch. Đại Nam nên đi một ngày, tránh ngày lễ rất đông người. Đại Nam có phong cảnh thiên nhiên đẹp, vườn thú hoang dã với nhiều loại thú hiếm và khu vui chơi. Nhớ đem theo dù hoặc mũ rộng vành vì khá nắng, không nên đi giày cao gót vì phải dạo bộ nhiều.
    3. Nếu đã đi Đại Nam thì có thể bỏ qua Thảo Cầm Viên vì thú ở đây ít và không đặc sắc bằng, lại nuôi theo kiểu nhốt trong chuồng chứ không thả công viên như Đại Nam, tuy nhiên ở đây có nhiều cây cổ thụ tươi mát. Thảo Cầm Viên gần với Văn Thánh nên có thể kết hợp đi cả hai trong một buổi và ăn tại Văn Thánh.
    4. Bình Quới thì có nhiều cảnh đẹp để chụp hình, nhưng không nhiều trò chơi cho trẻ con, mô hình giống như Văn Thánh nhưng nhiều cảnh đồng quê hơn.
    5. Đầm Sen không được thoáng như Bình Quới nhưng nhiều trò chơi nên tụi trẻ con rất thích. Suối Tiên cũng có những đặc điểm tương tự.
    Theo mình nếu thời gian không rộng rãi thì nên đi Đại Nam 1 ngày, Bình Quới 1 buổi, một trong hai địa điểm Đầm Sen hoặc Suối Tiên từ 1 buổi đến 1 ngày. Còn dư dả thời gian thì chơi hết.

Các bác nói làm em thèm đi chơi quá, 26 tuổi rồi mà chưa được bước chân vào Sài Gòn, hic hic buồn quá!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ yêu Zin
    Các bác nói làm em thèm đi chơi quá, 26 tuổi rồi mà chưa được bước chân vào Sài Gòn, hic hic buồn quá!!!!!!!!
    hi hi, khi nào con 2 tuổi thì đi thoải mái nhé
    con chim hư hư lần đầu đi chơi xa là 21 tháng, đi Singapore 4 ngày nhé, cực thích, cực ngoan
    nói chung con lớn tí thì đi chơi thoải mái
    nhưng mà 26t chưa đi SG thì cũng tiếc vì chưa chồng con đi chơi nó khác, mà lúc đi chơi với chồng không con cũng khác, mà đến lúc đưa con đi chơi thì hòan tòan khác,
    đấy, chỉ chăm chăm xem chỗ nào con đi được, con thích, phù hợp với con, giờ nào, chi trò gì, đi đâu, thời gian nào phù hợp blah blah, nói chung không còn là vì sở thích của mình nữa
    cơ mà nhìn con thích thì mình thích gấp trăm lần rồi em ợ :LoveStruc:

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ yêu Zin
    Mới 26 tuổi sao đã lo cô. Cứ bình tĩnh rồi có dịp thưởng thức cái hay cái đẹp của SG. Nhưng nói thiệt nha vào SG chỉ ăn chơi thôi còn muốn đi du lịch ngắm cảnh thì chịu khó đi xa tí chút chứ tại TT thì hêhheh sẽ không có gì ngắm đâu nha
    @cả nhà: Nếu đi Đại Nam thì đừng có tốn xiền mà taxi nhé, xe buyt không kém phần lịch sự và sang trọng đâu. Nếu đã quyết đi ĐN thì nên đi sớm tốt nhất là đi từ sáng bởi có con nhỏ cần có thời gian thong thả cho con chơi chứ đi chiều thì hơi vội và trời nhanh tối uổng lắm đó. Thanh dẫn nhiều đoàn đi rồi, trước khi đi cứ bảo chẳng có gì đi cho biết nên hơi lần chần. Đến nơi rồi cứ mê mải ngắm nghía nên thời gian nghỉ ngơi thưởng thức không còn thành ra con trẻ hơi mệt đó

em đã đặt khách sạn Sở ngoại vụ ở ngày Hồ con rùa ạ, chỗ này cũng trung tâm phải không ạ, cũng tiện phải không ạ
    em cũng đã hỏi taxi Mai Linh đi Đại Nam 570k chưa kể phí cầu đường
    còn Suối tiên các chỗ khác gần thì tính cây số ạ
    hihi, em thấy ổn quá đi chứ, giá cả phải chăng,
    em cũng sẽ xem lại lịch trình của em, Đại Nam 1 ngày, Suối Tiên 1 ngày, Đầm Sen 1 ngày thế là ổn, sẽ tận dụng chơi tất cả các nội dung, tối thì đi dính mũi tủ kính
    các mẹ có biết ăn món tầu bình dân ở chỗ nào không
    hồi xưa em đi có anh họ em dẫn đi vào hai cái phố gì tên ngộ lắm, ăn món tầu vỉa hè có mấy ông tầu béo ú ụ đứng bếp, ôi rời ơi sao mà ngon thế, sao mà thích thế
    sau này không có ai dẫn đi tòan ăn nhà hàng chả ngon gìê
    các mẹ cho em xin vài cái địa chỉ ăn tối ngon bổ rẻ mà không tắc đường nhé rooling: thanks các mẹ

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp minh vs các pro
    Bởi m4uwap trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-24-2013, 04:01 PM
  2. Help chỉ minh với
    Bởi bachkhoadh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-26-2012, 04:04 AM