Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Mùng 4, mùng 5 tết đi Yên Tử thì đúng là "đường đông - trời ơi chen". Năm ngoái mình đi mùng 8 tết mà trời ơi đông khủng khiếp. Có mặt ở chân núi lúc 8h sáng (bị tắc đường), có vé ưu tiên đi cáp treo nhưng những ngày ấy vé ưu tiên cũng chả có hiệu lực (mấy anh bảo vệ nói chỉ có Thủ tướng hay Chủ tịch tỉnh đến thì mới có thể ưu tiên được huhuhu) nên cả đoàn 8 người đành xếp hàng vậy. Sau hơn 2 tiếng đồng hồ nhích từng cm trong đoàn người xếp hàng ấy mình cũng lên được cáp treo. Tưởng đã yên, ai dè đến Hoa Yên thì cũng đông chả kém gì, leo lên chùa Đồng mà tắc đường khủng khiếp. Lại thêm khoảng 2 tiếng nữa vì tắc đường (ko kể thời gian leo núi). Lúc xuống núi cũng mất khoảng 2 tiếng chờ cáp treo nữa. Túm lại 6h chiều mình mới xuống tới chỗ để xe. Chao ơi là mệt, là chen lấn xô đẩy.... Tự nhủ, năm nay có đi Yên Tử nữa chắc đi cáp treo toàn phần (năm nay hình có cáp treo lên tới chùa Đồng rồi) chứ mà leo như năm ngoái thì chắc mình nhận cái phần ngồi chân núi trông đồ cho mọi người thôi. Vui thì rất vui nhưng mệt thì cũng rất mệt.
    P/S: Mình là dân Quảng Ninh đấy nhé, thổ dân đấy, từ Hạ LOng đi Yên tử có mấy chục km mà còn mệt lử đử đấy. Mình kể chuyện chuyến đi năm ngoái của mình cho bạn tham khảo nhé. Tuy nhiên, vẫn rất mong mọi người đến thăm Yên Tử "nhà mình". Welcome, welcome.....

mình cũng muốn đi yên tử đầu xuân tầm mùng 5 như mẹ nó, nhưng mình sợ leo núi lắm, nếu năm nay có cáp treo đến chùa đồng thì tốt quá, có mẹ nào biết cáp treo tới chùa đồng đã khánh thành chưa thì cho mình biết với.
    nếu có cáp treo tới chùa đồng thì mình sẽ đi cáp treo tới chùa hoa hiên, vào chùa hoa hiên, sau đó lại đi cáp treo từ chùa hoa hiên tới chùa đồng, rồi từ chùa đồng đi cáp treo về chân núi.
    to mẹ smiles: mẹ nó hỏi lại vụ cáp treo tới chùa đồng đi nhé, nếu ở hà nội thì mình sẽ đi cùng nhau nhé, 250k mình nghĩ hợp lý.

Đang ở
    Thành Phố Hồ Chí Minh
    Trích dẫn Gửi bởi betunganh
    mình cũng muốn đi yên tử đầu xuân tầm mùng 5 như mẹ nó, nhưng mình sợ leo núi lắm, nếu năm nay có cáp treo đến chùa đồng thì tốt quá, có mẹ nào biết cáp treo tới chùa đồng đã khánh thành chưa thì cho mình biết với.
    nếu có cáp treo tới chùa đồng thì mình sẽ đi cáp treo tới chùa hoa hiên, vào chùa hoa hiên, sau đó lại đi cáp treo từ chùa hoa hiên tới chùa đồng, rồi từ chùa đồng đi cáp treo về chân núi.
    to mẹ smiles: mẹ nó hỏi lại vụ cáp treo tới chùa đồng đi nhé, nếu ở hà nội thì mình sẽ đi cùng nhau nhé, 250k mình nghĩ hợp lý.
    Oki, nhà em sẽ hỏi cụ tỉ vụ cáp treo, mừ ra Tết em mới cưới, nghe mẹ betunganh gọi em là mẹ smiles ngượng quá :Silly: hị hị
    Em ở HN, có gì đi cùng nhau luôn cho vui ạ, em hay đi theo tour của công ty du lịch cho đỡ phải lo lắng.
    Có gì thì em sẽ PM chị nhé!
    To all: nghe mọi người bảo sau Tết đông thế, vậy nếu đi trước Tết có được k ạ? Hôm nọ công ty du lịch có thông báo cho em ngày mai 27.1.08 có tour đi 1 ngày mừ em lại nghĩ để đi đầu xuân hay hơn nên k đăng ký. Mọi người cho em ý kiến với nhé, em cám ơn mọi người nhìu nhìu :Rose: :Rose: :Rose:

Mình cũng muốn đặt tour cho bố mẹ chồng mình đi vào khoảng thời gian nay, smiles có thể cho mình biết bạn đặt tour ở đâu ko? Có chương trình nào đi 2 ngày không?
    Cảm ơn bạn trước

Trích dẫn Gửi bởi smiles
    Oki, nhà em sẽ hỏi cụ tỉ vụ cáp treo, mừ ra Tết em mới cưới, nghe mẹ betunganh gọi em là mẹ smiles ngượng quá :Silly: hị hị
    Em ở HN, có gì đi cùng nhau luôn cho vui ạ, em hay đi theo tour của công ty du lịch cho đỡ phải lo lắng.
    Có gì thì em sẽ PM chị nhé!
    To all: nghe mọi người bảo sau Tết đông thế, vậy nếu đi trước Tết có được k ạ? Hôm nọ công ty du lịch có thông báo cho em ngày mai 27.1.08 có tour đi 1 ngày mừ em lại nghĩ để đi đầu xuân hay hơn nên k đăng ký. Mọi người cho em ý kiến với nhé, em cám ơn mọi người nhìu nhìu :Rose: :Rose: :Rose:
    đi lễ đầu xuân chứ em, đi từ bây giờ làm gì, hỏi lại vụ cáp treo chùa đồng rồi qua tết chị em mình đi nhé!

Trích dẫn Gửi bởi thanhminhtd
    Mình cũng muốn đặt tour cho bố mẹ chồng mình đi vào khoảng thời gian nay, smiles có thể cho mình biết bạn đặt tour ở đâu ko? Có chương trình nào đi 2 ngày không?
    Cảm ơn bạn trước
    Tớ toàn đi theo tour của công ty du lịch Hữu Nghị ở 65A Bát Đàn ấy, nhà tớ đi của công ty này từ năm 2000, thấy giá cả hợp lý mà chất lượng phục vụ cũng oki. Tớ chỉ định đi 1 ngày nên k hỏi tour 2 ngày, có gì đằng ấy cứ hỏi trực tiếp nhé.
    SDT của công ty: 04.8267421

Trích dẫn Gửi bởi betunganh
    đi lễ đầu xuân chứ em, đi từ bây giờ làm gì, hỏi lại vụ cáp treo chùa đồng rồi qua tết chị em mình đi nhé!
    Vâng, giờ thì cũng k kịp nữa, sát Tết rùi. Em đang hỏi thông tin về vụ cáp treo đây, chứ em chắc k leo nổi rùi (kiểu này thì làm sao mà thành chính quả được, mãi mãi làm người thường thui )

Em thông báo với nhà mình là theo thông tin của công ty du lịch em đi, đã có cáp treo đến sát chùa Đồng (cách 1km thui)
    Bravo, cả nhà mình đi Yên Tử đầu xuân nào!

trời ơi 1km thì chị cũng khó đi lắm vì chân hơi bị đau 1 tý nhưng mong sao trời phật thương cho mình đi được, mà độ cao của yên tử là bao nhiêu đấy nhỉ, mà từ chỗ cáp treo tới chùa đồng còn những 1 km cơ à.
    em smiles ơi, hôm qua chị gọi điện đến công ty em cho thì họ nói mùng 4 hoặc 5 thì họ sẽ tổ chức đi yên tử hoặc chùa hương, nhưng họ chưa quyết định ngày, em có đi đợt này ko, chỉ sợ hôm đó đầu xuân các cấp lãnh đạo đi đông thì mình chờ cáp treo tới dài cổ.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm đi du lịch 30 tháng 4 tại Đà Nẵng
    Bởi dannypham trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-02-2015, 05:18 PM
  2. Những kinh nghiệm bất kì nhà đầu tư bất động sản nào cũng cần phải biết!
    Bởi zzquangzz trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 07:48 AM
  3. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  4. Ai có kinh nghiệm đi Cần Thơ, làm ơn giúp với!
    Bởi phamvantrungtin1 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-25-2009, 04:42 PM