Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi smiles
    Em thông báo với nhà mình là theo thông tin của công ty du lịch em đi, đã có cáp treo đến sát chùa Đồng (cách 1km thui)
    Bravo, cả nhà mình đi Yên Tử đầu xuân nào!
    em ơi check lại thông tin đi nhé, chị vừa tìm hiểu độ cao của chùa đồng yên tử là hơn 1.000m hình như là 1026m thì phải (mà 1km thì = 1000m), em kiểm tra lại dùm chị cái.

Cơ quan em năm nào cũng tổ chức đi Yên Tử. Mọi người còn trêu nhau là đi Yên về Tử Nhưng quả thật, đi Yên Tử đông, chen nhau không khác chùa Hương là mấy, đặc biệt là đoạn lên cáp treo. Năm nay lại lạnh nữa chứ, nên em ở nhà. Thành tâm khấn Phật từ nhà vậy!

Trích dẫn Gửi bởi betunganh
    em ơi check lại thông tin đi nhé, chị vừa tìm hiểu độ cao của chùa đồng yên tử là hơn 1.000m hình như là 1026m thì phải (mà 1km thì = 1000m), em kiểm tra lại dùm chị cái.
    Nguyên văn của thông tin mà công ty du lịch cung cấp cho em là "hien nay Cap Treo Yen Tu da mo toi Tuong An Ky Sinh (cach Chua Dong khoang 1km)"
    Nghe chị và mọi người nói thế nghe cũng hãi hãi, k hiểu thế nào nữa đây. Bọn em cũng muốn đi vào đầu xuân nhưng chưa có lịch cụ thể chị ạ.

theo mình thì thông tin này chắc đúng, vì Yên Tử cao 1000m, nhưng có ai đi được theo phương thẳng đứng đâu, hình như để lên được đến chùa Đồng cũng phải leo trèo hết hơn 3km đường bộ đấy.

Năm ngoái mình đi Yên tử, đi từ 3 giờ sáng mà mãi đến 1 giờ đêm mới về đến nhà, Yên tử đông kinh khủng, tắc đừong đến gần 10 km Chờ đợi lên cáp treo cũng mất hơn 1 tiếng,. Nghĩ đến giờ vẫn sợ, mình không đủ sức leo lên chùa Đồng, cả đoàn 16 người chỉ có 3 người đủ sức leo lên chùa đồng Tóm lại kinh nghiệm của mình là đi cuối tháng 3 hoặc không phải mùa lễ hội. Nếu các mẹ muốn đi đầu xuân nên đi 2 ngày, chứ không thì về rất mệt.

Về thông tin cáp treo là chính xác mọi người ạ. Còn về rổ giá thì đã có thay đổi, k phải là 250.000/người/1N nữa mà là 300.000N, bao gồm ăn trưa, HD viên du lịch và cáp treo 2 chiều đến Hoa Hiên. Còn nếu đi cáp treo đến An Kỳ Sinh thì giá trên chỉ là 1 chiều đi thôi, nếu 2 chiều thì phải đóng thêm tiền, chao ôi giá cả lên sao mà nhanh thế, hichic

Em lại k đi được vào dịp đầu xuân rùi các chị ạ. Tại mùng 9 Tết em ăn hỏi rùi nên bố mẹ sợ mệt, bảo để cưới xin xong mún đi đâu thì đi.
    Các chị nào đi rùi về truyền lại kinh nghiệm cho em nhé, em sẽ đi sau, hihi

chào cả nhà, mình vừa đi yên tử về, hơi mệt nhưng cũng vào đây thông báo cho mọi người, năm nay thưa hơn các năm nên đi cũng nhanh.
    mình đi công ty du lịch mà smile giới thiệu, số 65 bát đàn, 6h15 phút bắt đầu xuất hành nhưng năm nay điều hành có sự ko khớp nên đón khách muộn đến 7h kém mới đi.
    đúng là yên tử có độ cao hơn 1000m, nhưng độ dốc thì hơn 3km nên đi bộ sẽ mất hơn 3km
    nhưng bây giờ có cáp treo tới an kỳ sinh nên mình chỉ đi bộ khoảng 600-700m thôi.
    nói chung có cáp treo đi như thế nên cũng bình thường.
    vì có cáp treo nên đi yên tử đỡ đi rất nhiều và năm nay rét nên mọi người đi ít hơn mọi năm, không có tắc đường, chờ cáp treo cũng chỉ mất khoảng 20 phút chứ không như mọi năm mất 1-2 tiếng đồng hồ.
    vì thế nếu mẹ nào sợ đông và sợ không trèo được thì năm nay không phải lo lắng như thế nữa.
    chúc những ai chuẩn bị đi yên tử thượng lộ bình an! chúc cả nhà năm mới thành đạt hạnh phúc, lễ hội du xuân vui vẻ và nhiều tài lộc!

chào cả nhà, mình vừa đi yên tử về, hơi mệt nhưng cũng vào đây thông báo cho mọi người, năm nay thưa hơn các năm nên đi cũng nhanh.
    mình đi công ty du lịch mà smile giới thiệu, số 65 bát đàn, 6h15 phút bắt đầu xuất hành nhưng năm nay điều hành có sự ko khớp nên đón khách muộn đến 7h kém mới đi.
    đúng là yên tử có độ cao hơn 1000m, nhưng độ dốc thì hơn 3km nên đi bộ sẽ mất hơn 3km
    nhưng bây giờ có cáp treo tới an kỳ sinh nên mình chỉ đi bộ khoảng 600-700m thôi.
    nói chung có cáp treo đi như thế nên cũng bình thường.
    vì có cáp treo nên đi yên tử đỡ đi rất nhiều và năm nay rét nên mọi người đi ít hơn mọi năm, không có tắc đường, chờ cáp treo cũng chỉ mất khoảng 20 phút chứ không như mọi năm mất 1-2 tiếng đồng hồ.
    vì thế nếu mẹ nào sợ đông và sợ không trèo được thì năm nay không phải lo lắng như thế nữa.
    chúc những ai chuẩn bị đi yên tử thượng lộ bình an! chúc cả nhà năm mới thành đạt hạnh phúc, lễ hội du xuân vui vẻ và nhiều tài lộc!
    Chào chị betunganh, em chắc sẽ đi sau khi cưới xong. Chị ơi thế chị đi thì chất lượng hướng dẫn, ăn uống có oki k ạ? Có gì kêu ca, phàn nàn k chị?
    Vì em đi theo công ty này mấy đợt, các đợt đi dài như Xuyên Việt thì chất lượng và giá cả oki lắm. Nhưng có 1 lần em đi Hạ Long tour 1 ngày, công ty này lại ghép tour với công ty khác nên chất lượng ăn uống k được tốt lắm. K biết đi Yên Tử 1 ngày thế nào hả chị?

Em vừa đi Yên Tử về các bác ạ, có cáp lên gần Chùa Đồng thôi, cái phần lởm chởm, cheo leo vẫn còn để các bác hành hương tiếp. Cáp có 2 tuyến, từ dưới chân núi lên gần Chùa Hoa Yên, bò tiếp mới lên Chùa nhưng đó k phải chặng gian khổ nhất. Hôm qua công ty em đi thì họ hành hạ chưa bán tiếp vé cáp từ Hoa Yên lên Chùa Đồng nên chân cẳng cũng được tôi luyện gần chết, vì từ Hoa Yên lên Chùa Đồng thì còn xa lắm ạ. Nhưng lúc về may mắn là họ bán vé cáp xuống từ gần Chùa Đồng đến Hoa Yên..
    Nói chung là hôm nay công ty em thanh niên trai tráng nghỉ làm cũng một số, đi thì chen lấn nhau trên Chùa Đồng vì quá đông( Chen ở dưới đất còn khó chịu chứ chen nhau cheo leo vách núi thì cứ gọi là thót tim) Nhưng lên Chùa Đồng thì thấy tâm hồn mình thanh thản và yêu đời vô cùng.:Laughing:

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm đi du lịch 30 tháng 4 tại Đà Nẵng
    Bởi dannypham trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-02-2015, 05:18 PM
  2. Những kinh nghiệm bất kì nhà đầu tư bất động sản nào cũng cần phải biết!
    Bởi zzquangzz trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-11-2015, 07:48 AM
  3. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  4. Ai có kinh nghiệm đi Cần Thơ, làm ơn giúp với!
    Bởi phamvantrungtin1 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-25-2009, 04:42 PM