Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chơi tại ecopark trong ngày

Sắp tới nghỉ 30-4 & 1-5 tới 5 ngày nhưng vi con mình mới 13 tháng và đang nhiều dịch bệnh nên ko dám lên kế hoạch đi đâu xa đợt này cả. Mình định sang Ecopark hoặc đi đâu loanh quanh trong ngày tại Hà Nội (nếu thời tiết và sức khỏe của con cho phép). Đợt giỗ tổ vừa rồi thấy nhiều người đi Ecopark nhưng lên mạng google thì ko ra nhiều ttin mọi người chia sẻ kinh nghiệm mà chủ yếu là các bài viết ngắn mang tính quảng cáo.
    Các mẹ đi rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Mình có 1 bé 8 tuổi và 1 bé 13 tháng nên rất quan tâm chơi gì cho bé lớn, nghỉ ngơi cho bé nhỏ và ăn trưa cho cả nhà.
    Cảm ơn mọi người

Đang ở
    Thanh Hóa
    mẹ giabach nếu định cho con sang Ecopark chơi dịp 30/4 thì nên tính mang nhiều đồ ăn, vì hôm đó bên Eco chắc cũng sẽ khá đông, dù nhiều hàng ăn trên Phố Trúc nhưng chắc sẽ fải đợi lâu.
    Mẹ nó có thể cắm trại (kiểu picnic giữa bãi cỏ ý : )) ) ở CV Mùa Hạ, mẹ nó google sẽ ra ảnh, ở đấy rộng, có đồi, ao hồ, nhà sàn, cả khu vui chơi, nhìn chung ăn kiểu nướng bbq ở đây thì được.
    Dưới 10 người thì k mất tiền fí nướng bbq ở CV còn trên 10 người thì mất 500k (nếu nướng bbq ở cv thì mới bị thu, còn vào chơi thì k bị thu)
    còn nếu muốn ăn hàng thì mẹ nó ra khu Phố Trúc (cách cv khoảng 800m j đó nên chắc là fải đi xe chứ đi bộ bế con thì hơi mỏi chân (dù đi bộ thì ngắm cảnh đẹp, hehe). Ở Phố Trúc có nhiều hàng ăn đồ Việt Nam, đồ Tây... Nếu cao điểm mẹ nó sẽ chờ khoảng 45' mới có đồ.
    Nhìn chung e thấy ngồi cắm trại nướng bbq ở cv cũng khá ok. Con mẹ nó 8 tuổi thì cho vào khu Kolorado (ngay chỗ hồ nước ở CV) chắc sẽ thích.
    Hôm đó ở Ecopark có triển lãm tranh vẽ của thiếu nhi ở Phố Trúc nên mẹ nó có thể cho các con ra xem. Mình có fanpage của Ecopark nên là hay update đc thông tin, hehe.

Dịp 3/4 nhà mình có 2 bé nhỏ (bé 4 tuổi và bé 1,5 tuổi). Mình định đi trong ngày ở Ecopark. Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình nhé. Mình có phải đăng ký trước dịch vụ nào đó không? 2 Bé nhà mình như vậy nên chơi ở đâu? Mình chưa đi lần nào.

Mình cũng quan tâm, định 30-4 này cho cả nhà đi chơi

Ai có kinh nghiệm dã ngoại ở Ecopark cho mình hỏi chút: Cả nhà mình muốn đi dã ngoại ở Ecopark trong ngày nghỉ lễ 30/4. Không biết mình có phải đăng ký dịch vụ trước không nhỉ?