Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    May quá, e ở đó 3 ngày 3 đêm, cũng hilltop mà không có vấn đề gì. Dịch vụ ko xứng tầm 5* nhưng vẫn chấp nhận đc. Chỉ có đồ ăn là dở ẹc và đắt lòi mắt @@ Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

Trích dẫn Gửi bởi khanhlinh2605
    May quá, e ở đó 3 ngày 3 đêm, cũng hilltop mà không có vấn đề gì. Dịch vụ ko xứng tầm 5* nhưng vẫn chấp nhận đc. Chỉ có đồ ăn là dở ẹc và đắt lòi mắt @@ <a rel="nofollow" href="http://www.webtretho.com/forum/links.php?url=https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tapatalk.webtrethocomforum" onclick="ga('send','event', 'LinkOutTrack','http://www.webtretho.com/forum/f110/flamingo-dai-lai-resort-5-dich-vu-2-a-1901606/', 'http://www.webtretho.com/forum/links.php?url=https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tapatalk.webtrethocomforum');" target="_blank">Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android</a>
    Mừng cho mn, nhà mình đi có 1 ngày, tranh thủ cho cháu đi chơi mà cứ bị bực bội, khó chiu,đến hnay thì biết 1 trường hợp khác còn thê thảm hơn nhà mình, gia đình này đang rất giận, có lẽ họ cũng ko nhận được hồi đáp nên chắc sẽ làm ra nhé . Thiêt nghĩ, ban quản lý resort nên thay người thì hơn.

Chia buồn với gia đình bác, đi nghỉ dưỡng mà mang cục tức trong người thì khó chịu lắm. ko biết khi bác gọi cho lễ tân để hỏi về nhờ check in sớm thì có báo lại sdt cho lễ tân để họ gọi lại ko? e sợ ko để lại nên họ ko báo lại dc. và nhiều khách cùng gọi điện xin check in sớm. vì lúc ấy nhiều gia đình đều có con nhỏ, đến đó là họ ưu tiên nhận sớm, gia đình bác đi ra ngoài nên họ lại để cái phòng trống đó cho gia đình khác đấy ạ.
    còn về vụ confirm nhầm ấy, thì ko biết mail confirm là của ks gửi thẳng bác hay bên tour gửi cho bác. cái này bác ktra lại nhé. file confirm có logo của flamingo hay ko? chỉ sợ bên tour confirm nhầm cho bác nên ks mới trả lời như thế.
    còn vụ in muộn thì đúng là ko chấp nhận dc. phòng xếp xa thì đúng là lỗi của lễ tân khi cho khách nhận phòng. cứ phòng trống là cho nhận, nên khi nhìn lại thì ko còn phòng gần phòng nhà bác nữa.

Trích dẫn Gửi bởi blue_tot
    Chia buồn với gia đình bác, đi nghỉ dưỡng mà mang cục tức trong người thì khó chịu lắm. ko biết khi bác gọi cho lễ tân để hỏi về nhờ check in sớm thì có báo lại sdt cho lễ tân để họ gọi lại ko? e sợ ko để lại nên họ ko báo lại dc. và nhiều khách cùng gọi điện xin check in sớm. vì lúc ấy nhiều gia đình đều có con nhỏ, đến đó là họ ưu tiên nhận sớm, gia đình bác đi ra ngoài nên họ lại để cái phòng trống đó cho gia đình khác đấy ạ.
    còn về vụ confirm nhầm ấy, thì ko biết mail confirm là của ks gửi thẳng bác hay bên tour gửi cho bác. cái này bác ktra lại nhé. file confirm có logo của flamingo hay ko? chỉ sợ bên tour confirm nhầm cho bác nên ks mới trả lời như thế.
    còn vụ in muộn thì đúng là ko chấp nhận dc. phòng xếp xa thì đúng là lỗi của lễ tân khi cho khách nhận phòng. cứ phòng trống là cho nhận, nên khi nhìn lại thì ko còn phòng gần phòng nhà bác nữa.
    Khi hỏi về việc check in sớm, mình để lại sdt luôn, cũng nói là nhà toàn bà bầu với trẻ con. Các em ý bảo có fong sẽ gọi lại cho m ngay và hướng dẫn gia đình minh nên đi chơi quanh khu resort, hoặc ra bãi biển, nên nhà mình ra bãi biển, vì trong sảnh lễ tân rất đông các gia đình cho bé tham gia chương trình 1.6, chỗ đứng còn khó chứ ko nói đến chỗ ngồi nữa. Vụ confirm mình fwd lại mail luôn cho quản lý bên Flamingo, sau đó mình cũng có tìm hiểu thêm để chacqs chắn là do họ confirm sai.

Chào bạn coca fanta
    Rất đồng cảm với chia sẻ của bạn về những gì bạn gặp phải trong quá trình du lịch tại Flamingo Dai lai. Thay mặt cho những người làm việc tại Flamingo Dai Lai, mình có mấy điều muốn chia sẻ với Bạn và cũng để cho cộng đồng Web trẻ thơ hiểu ra phần nào của sự việc:
    Xác nhận của bạn nhận được không phải từ Flamingo đại lải trực tiếp mà là từ Đại lý du lịch của Bạn, nếu thấy đúng mời bạn scan lên mạng để mọi người cùng chứng thực.
    Khi Bạn mang xác nhận đến và chúng tôi hiểu rằng bên đại lý du lịch đã xác nhận nhầm giá , nhầm dịch vụ, không như thông tin chúng tôi đã nhận được và chúng tôi yêu cầu họ giải quyết cho bên bạn vì chúng tôi không thể đáp ứng những dịch vụ khi mà chúng tôi không xác nhận nó đồng thời sự khác biệt về giá trị giữa thông tin trên xác nhận và yêu cầu dịch vụ từ công ty du lịch đến Khu nghỉ là rất lớn, theo tôi hiểu thì bên Đại lý du lịch cũng đã làm việc với bạn và giải thích rõ đấy là sơ suất của họ và giá thực tế bạn trả chỉ bao gồm ăn sáng và phòng ở chứ không kèm các dịch vụ như xác nhận nhầm của họ. Từ phía người làm dịch vụ, mặc dù không phải lỗi của Khu nghỉ dưỡng nhưng tôi cũng đã hết sức cố gắng để làm một số việc nhằm giảm thiểu sự thiệt hại tới bên bạn như mời chị sử dụng massage với phiếu giảm giá cho toàn bộ thành viên trong đoàn hoặc đề xuất giảm giá ăn tới đoàn của Bạn, nhưng Bạn từ chối và không chấp nhận. Tôi xin nhắc lại đây chỉ là hành động hỗ trợ của khu nghỉ để khách hàng có thể cảm thấy vui vẻ hơn và cũng chứng minh rằng Khu nghỉ dưỡng thật sự và nhiệt tình hỗ trợ.
    Việc bạn nhận phòng sớm và bạn phàn nàn là chẹck in muộn,chúng tôi cũng hiểu là điều không tốt cho khách hàng, đặc biệt là trong thời tiết nóng nực như thế này nhưng bạn có biết để có được 2 phòng cạnh nhau là 208 và 209 như khi đến nơi bạn yêu cầu với lí do có bà bầu và trẻ em, chúng tôi phải điều đình với 2 quý khách đã ở 1 trong 2 phòng đó sang một phòng khác và họ cũng rất vui vẻ chấp nhận khi biết bạn có lí do chính đáng khi có nhu cầu ở gần nhau. Việc hơn 3 h bạn mới nhận được phòng chính là thời gian chúng tôi điều đình với khách đang ở cộng với thời gian dọn dẹp để gia đình bạn có phòng sach sẽ và cạnh nhau như yêu cầu của Bạn khi đến. Trong xác nhận đặt phòng hoàn toàn không có xác nhận là 2 phòng cạnh nhau trừ khi Bạn yêu cầu từ trước và có sắp xếp được hay không cũng căn cứ vào tình hình thực tế của khu nghỉ.
    Việc thông tin xác nhận Bạn nhận được về việc nhầm giá đã được đại lý du lịch làm việc và Bạn cũng là người nắm được thông tin về việc nhầm giá, vậy mà Bạn lại đưa lên trên trang web uy tín này với các thông tin lệch lạc và gán ghép cho Khu nghỉ dưỡng lỗi đã xác nhận thông tin mà không thực hiện như những dòng viết bên trên là hoàn toàn không công bằng vì đáng lẽ trong trường hợp này Bạn nên làm rõ các vấn đề với công ty du lịch để giải quyết trong khi Bạn lại đổ toàn bộ các vấn đề lên bên được Chỉ định dịch vụ là khu nghỉ và viết những dòng nhằm hạ thấp uy tín và dich vụ của chúng tôi trong khi Chúng tôi đã cố gắng giải quyết mọi việc theo hướng có lợi nhất cho các thành viên trong gia đình của Bạn mặc dù đó không phải là lỗi do chúng tôi trực tiếp gây ra.
    Chúng tôi cũng không biết nói gì hơn khi mà Bạn chỉ nhìn nhận sự việc một cách bất công bằng và theo chiều hướng tệ hại như vậy. Với những người làm dịch vụ, không bao giờ chúng tôi mong muốn khách hàng không thoải mái và có ấn tượng xấu về những gì chúng tôi đã và đang cố gắng mang lại.
    Rất mong bạn suy nghĩ thấu đáo và có những phản ánh khách quan trung thực để mọi người cùng nhau có kinh nghiệm và trải nghiệm với các điểm du lịch nói chung và Flamingo Dai Lai nói riêng theo mục đích xây dựng và chia sẻ của diễn đàn Web trẻ thơ.
    Chúng tôi luôn mong muốn được chào đón bạn , gia đình cũng như các thành viên của Web trẻ thơ đến với Flamingo Dai Lai để có những kì nghỉ vui vẻ.

Dear Bạn Hàng sách tay
    Chúng tôi không có ý định tranh cãi về những vấn đề bạn đưa lên, chúng tôi chỉ có yêu cầu rằng khi bạn góp ý đòi hỏi có sự nhìn nhận vấn đề một cách khách quan để đảm bảo tính công bằng của sự việc.

Xin lỗi admin, giờ nghỉ em cho mượn máy nên đã trả lời nhầm bằng nick của người khác. Admin chuyển lại giup em.
    @ Flamingodailai2014 : Mình cho mượn máy tính nên nhầm nick của bạn khác, còn nếu bạn không định tranh cãi thì tốt nhất không nên nói đến vấn đề bạn ko tìm hiểu lại.

e cũng làm dịch vụ nè bác. e biết file confirm của flamingo là file PDF trong đó có logo của flamingo, thông tin và sdt của người confirm booking bên flamingo. trong đó có giá mà flamingo bán cho cty du lịch và ko chỉnh sửa dc. nên các đại lý rất ít khi gửi bản PDF này cho khách hàng, vì lộ giá mà. các cty du lịch sẽ phải làm 1 bản confirm có logo của bên cty du lịch gửi bác. nên bác xem kỹ xem nha. còn nếu đúng cái file đó là của flamingo bác gọi thẳng cho cái ng confirm đó mà hỏi tội. hiiii
    Trích dẫn Gửi bởi CocaFanta
    Khi hỏi về việc check in sớm, mình để lại sdt luôn, cũng nói là nhà toàn bà bầu với trẻ con. Các em ý bảo có fong sẽ gọi lại cho m ngay và hướng dẫn gia đình minh nên đi chơi quanh khu resort, hoặc ra bãi biển, nên nhà mình ra bãi biển, vì trong sảnh lễ tân rất đông các gia đình cho bé tham gia chương trình 1.6, chỗ đứng còn khó chứ ko nói đến chỗ ngồi nữa. Vụ confirm mình fwd lại mail luôn cho quản lý bên Flamingo, sau đó mình cũng có tìm hiểu thêm để chacqs chắn là do họ confirm sai.

Cảm ơn Ad !! (Xin lỗi hn )

XDear flamingodailai2014 ! sáng nay tôi có nhận được email của quản lý bên bạn, nói vài từ và bảo tôi đọc phần thư xin lỗi trong attach đính kèm. 1. Điều bạn nói về việc confirm nhầm thì khi nhận phòng tôi có gửi mail cho quản lý tên Hiệp. Mời các bạn giải quyết,làm rõ với nhau. 2. Khi nhận phòng tôi có nói chị nhận phòng này, nhưng lát nữa có được 2 phòng cạnh nahu ko? và câu trả lời là em sẽ xếp cho nhà chị 2 phòng cạnh nhau 3. Khi lễ tân báo 1 phognf là 205 ở dẫy khác, chúng tôi có hỏi sao không có 2 phòng cạnh nhau ah? em ý trả lời, em sẽ đổi cho chị thành 208. Vậy bạn tự hỏi xem ai là người đưa ra câu trả lời này, phòng 208 đầu lối đi, sau đó đến 209, luc này 208 cũng như 210 chưa có khách, cho nên không thể có lí do gì sau khi trả lời đổi thành 208 cạnh 209 thì lại sắp xếp khách khác vào nghỉ ở 208 rồi đưa một nhân viên lái xe butler xuống mời anh chị về 205 ??? Với lại cuộc gọi đầu tiên khu tôi thực hiện đến lễ tân sau 2h chiều hỏi về việc nhà tôi vẫn thiếu 1 phòng thì bên bạn trả lời chưa có phòng sạch. Chính sách, qui định của bên bạn là khách nhận phòng lúc 14h. trả phòng lúc 12h, nếu trả phòng sau 12h thì mất thêm 50% phí. Vậy tại sao sau 14h vẫn chưa có phòng cho khách, cũng không ai gọi điện xin lỗi sẽ có phòng muộn và khaongr thời gian nhận phòng sẽ là mấy giờ, cho đến cuộ gọi thứ 2 sau 15h chiều để hỏi tiếp tại sao vẫn chưa có phòng thì vẫn là khách chủ động gọi. 3."Tôi cũng đã hết sức cố gắng để làm một số việc nhằm giảm thiểu sự thiệt hại tới bên bạn như mời chị sử dụng massage với phiếu giảm giá cho toàn bộ thành viên trong đoàn hoặc đề xuất giảm giá ăn tới đoàn của Bạn, nhưng Bạn từ chối và không chấp nhận. Tôi xin nhắc lại đây chỉ là hành động hỗ trợ của khu nghỉ để khách hàng có thể cảm thấy vui vẻ hơn và cũng chứng minh rằng Khu nghỉ dưỡng thật sự và nhiệt tình hỗ trợ." -Bạn cho hỏi offer của bên bạn là những dịch vụ đó được đưa đến gia đình tôi vào lúc nào? thông tin bằng cách gì? Khi buổi tối ngày 1.6 về phòng tôi nhìn thấy 1 bức thư và nghĩ thầm đây là thư xin lỗi của rẻot về việc chiều nay, nhưng không phải. - Thông tin chúng tôi nhận được từ bên tour sau khi liên lạc vào lúc 15h37' chiều nói với bạn ấy là giwof này nhà tôi chưa có 1 phòng nữa và vào lúc 15h47' bạn ý gọi lại nói là quản lý tên Nghĩa ở Hà Nội kiểm tra và nhận được thông tin anh chị nhận 1 phòng lúc 12h30 và 1 phòng lúc 13h. Tôi xin hỏi ai là người xác nhận nhà tôi nhận 2 phòng sớm vào lúc đó??? Các bạn chắc chắn có camera ở sảnh lễ tân đúng không? bật lại đi, tôi sãn sàng đối chứng. - Dịch vụ các bạn nói là mời gia đình chúng tôi mà trong mail các bạn gửi là thậm chí ngoài khả năng của các bạn, tôi không nhận được VD: voucher massgae hay phiếu ăn??? Thậm chí khi gọi xe đón đi ăn sáng gia đình tôi không biết ăn ở đâu, mấy giờ đến mấy giờ, và không có phiếu ăn sáng, khi đưa gia đình tôi đến nhà hàng ăn sáng, chúng tôi còn phải gọi anh lễ tân lại nói với các bạn đứng ngoài cửa thu phiếu ăn sáng. Sau khu dùng bữa xong, chúng tôi được thông báo qua anh lễ tân là nếu anh chị sử dụng dịch vụ ăn uống thì bên resort sẽ giảm giá 15%, và miễn phí massage??? Thông tin của các bạn có chính thức không? phiếu massage đâu? và chúng tôi cũng không thể ở lại thêm để dùng nhà hàng của các bạn, cũng như massage miến phí của các bạn, rồi sau đó là anh chị có thể sử dụng dịch vụ ăn uống rồi gọi cho em, em gọi lên xin quản lý duyệt. Xin nhắc lại chúng tôi ko làm ầm lên để xin các bạn những giảm giá, những dịch vụ miễn phí nhé. Chúng tôi bỏ tiền ra mua và sử dụng dịch vụ của các bạn, và chúng tôi có nói với anh lễ tân là, chúng tôi phải về, và anh đến giờ này thông báo với chúng tôi về những offer này, chúng tôi không có thời gian sử dụng thì sẽ đánh đồng là khách từ chối sử dụng dịch vụ . Và đúng như chúng tôi nghĩ, bạn lên đây viết là chúng tôi từ chối sử dụng. 4. bạn lên đây kết tội tôi : "chỉ nhìn nhận sự việc một cách bất công bằng và theo chiều hướng tệ hại như vậy" và " Bạn lại đưa lên trên trang web uy tín này với các thông tin lệch lạc và gán ghép cho Khu nghỉ dưỡng lỗi đã xác nhận thông tin mà không thực hiện như những dòng viết bên trên là hoàn toàn không công bằng" Bạn hỏi lại quản lý bên bạn khi tôi làm thủ tục check in và chúng tôi có gửi cả email cho anh Hiệp để anh Hiệp tìm hiểu và giải quyết vấn đề. Cuối cung, cách bạn lên đây nói như thế này đủ thấy sự " chuyên nghiệp " của Flamingo rồi. Sáng nay nhận được email xin lỗi của quản lý các bạn, tôi cũng đã hồi đáp lại. Các bạn đưa được sự hài lòng đến cho các khách khác lưu trú tại khu nghỉ của các bạn thì đấy là điều các bạn nên làm, phải làm và càng ngày càng phải tiến bộ hơn, cầu thị hơn chứ không phải như thư sáng nay các bạn cũng đổ lôi cho bên tour, họ cũng phản hồi lại, nếu bạn là người có thẩm quyền đọc những mail trao đổi đó, còn nếu không thì nên tìm hiểu lại. Chúng tôi không có phàn nàn về trang thiết bị, cũng như tiện nghi phòng của các bạn, mà chúng tôi thất vọng về con người ở các bạn. Nếu bạn là đại diện của Flamingo Đại Lải thì bạn cho biết tên và vị trí làm việc ở đây để mình biết chính xác bạn đang đại diện cho Flamingo trả lời khách hàng.

Các Chủ đề tương tự

1. Một ngày nghỉ dưỡng ở Flamingo Đại Lải Resort
    Bởi tiendu2505vn trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-21-2015, 04:24 PM
  2. Nghỉ 30/4 tại Paradise Đại lải Resort ????
    Bởi simanhdung1 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-13-2015, 09:27 PM