Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Flamingo Đại Lải resort 5*, dịch vụ 2* ????

Xin phép Mod, nhà em bức xúc quá nên dù đang ở đây mà cũng phải lên viết cho đỡ bực.
    Nhà em đặt phòng hilltop ở Flamingo ngày 1.6, cố gắng sắp xếp để đi ngày chủ nhật cho đỡ đông và cũng ngghe các bố, các mẹ phàn nàn nhiều về dịch vui ở đây, nhưng giờ em mới được " tận hưởng " đây ạ.
    Khi đặt phòng thì điều kiện fong đi kèm là : Giá phòng đã bao gồm VAT, phí dịch vụ và ăn sáng
    - 1 đêm nghỉ tại Flamingo Đại Lải Resort cho 02 Người lớn và 01 Trẻ dưới 6 tuổi
    - Ăn sáng
    - Đồ uống chào mừng khi nhận phòng (welcome drink)
    - Giỏ hoa quả chào mừng khi nhận phòng
    - Ăn trưa hoặc tối: Lẩu rau sạch, lẩu cua đồng, Set cơm Vietnam.
    - Miễn phí sử dụng xe đạp trong quá trình lưu trú.
    - Miễn phí sử dụng Bia, bilac trong chương trình : Nhà hàng vui vẻ tại Charm Palace.
    - Áp dụng chương trình mua 2 tặng 1 cho các loại soft drink , Local beer và một số loại rượu vang tại các nhà hàng tại FDLR. - Miễn phí sử dụng 1 lần cho gói massage tại Flamingo Spa
    - Miễn phí sử dụng bể bơi tại Flamingo Spa
    - Miễn phí 1 tiếng chèo thuyền Kayak.
    - Miễn phí 1 tiếng chơi tennis .
    - Miễn phí 1 tiếng câu cá.
    Sau khi confirm xong dịch vụ phòng, chuyển tiền thì mình có thắc mắc về gói dịch vụ kèm theo, hỏi kĩ hơn về những dịch vụ mình được hưởng. Thì được trả lời lại là đã confirm NHẦM, ko vó dịch vụ massage và bữa ăn tối hoặc trưa ??? Vậy có phải treo đầu dê bán thịt chó ko ?
    Bạn book fong cho mình là bên tour, sau đó có nói lại với mình là bên flamingo trả lời rằng "chuyện confirm nhầm là không thể tránh khỏi " . Mình đã thực sự nóng mặt khi đọc được dòng trả lời này và thêm nữa là " em báo lại khách, nếu okie thì book tiếp, ko chị sẽ cancel phòng cho em ". Mình đang tự hỏi nếu khách có việc gấp hoặc nhầm ngày " không thể tránh khỏi " thì Flamingo có trả laiu tiền cho khách ko? Có thông cảm cho khách ko? Hay là theo qui định, theo hợp đồng mà làm ??
    Mình chấp nhận là các bạn ý confirm sai, vì bạn bên tour cũng xin lỗi và nói mình thông cảm, và vì mình đã hứa chonchaus đi chơi ngày 1/6 nên ko muốn cancel phòng. Sau đó mình có nhắn em tour " ai sai thì người ấy chịu. Em nói bạn ý gọi điện đén cho chị " C okie vẫn đặt phòng vì chót hứa với trẻ con ở nhà, còn laiu note cho chiu là check in sớm. Mình cũng được báo lại là sẽ note và hight light lại để check in sớm.
    Cuối cùng đến ngày đi, lúc vào lêc tân làmt hủ tục thì mình có nói là ưu tiên giúp cho check in sơm, và mình có nói với sale, cũng như nhận đc thông tin là note lại cho nhà m check in sớm rồi, anh lễ tân trả lời là em dsax nhận được thông tin rồi ạ, khi có phòng sớm bên em sẽ báo chị. Gia đình minhg ra khu bãi biển chơi và ăn trưa, đến 12h mình có gọi điện hỏi thì các em lễ tân trả lời bây giờ khách nhà em mới check out, bên e cần chút tgian dọn phòng, có phòng em báo chị luôn. 1h mình lại gọi điện, hỏi xem nếu được thì chuẩn bị cho mình 1 phòng trước cũng được vì toàn bà bầu và em bé, em ý okie, em sẽ báo lại chị luôn. Về vần đề thời gian nhận phòng, mình hiểu, nếu có khách check out sớm thì mới có phòng sớm, tuy nhiên các bạn lễ tân cũng ko hề báo lại 1 câu nào, cũng ko quan tâm đến khách đã báo trươc như thế nào. Đến lần thứ 3 mình di chuyển lại về lễ tân, có vào gặp và hỏi các em ý, xem giờ đã có phòng nào chưa, thì e ý quay laiu hỏi quản lý, a ý trả lời lag đúng giờ là 14h check in. Và em ý quay lại trả lời mình, " chị ơi, theo qui định bên em là 14h mới được nhận phòng ". Mình đã rất bực khi các bạn ấy ko hề hợp tác, mà rõ là lúc đó các bạn ý đã ưu tiên cho nhiều khách khác nhận phòng trước gia đình mình. Và mình nói lại " nếu em làm đúng qui định thì em làm đúng hợp đồng confirm dịch vụ cho chị, mail chị còn đây, dịch vụ theo phòng bao gồm những cái này, bên em làm sai trước, chị rất thông cảm rồi, chiu cũng ko yêu cầu nhiều, giờ gần 2h rồi mà vẫn bảo chưa phòng nào sạch, và nhận phòng theo qui định, thì đúng hợp đồng mà làm."
    Lúc này anh quản lý ra hỏi và nói mình gửi mail confirm đấy sang cho anh ý, và hứa là sẽ giải quyết chuyện này ró rang, rồi vội vàng tìm 1 phòng cho nhà mình check in trước, lúc này đã 2h kém 15, mình vó nói lại, em sắp xếp cho nhà c 2 phòng cạnh nhau nhé. Rồi cũng nhận được câu vâng ạ, em sẽ xếp 2 phòng cạnh nhau.
    Nhà mình về phòng đến 2h20, ko có thêm phòng nữa, mình gọi đến lễ tân nhắc, và nói quản lý gọi lại vho khách,thì vẫn nhận được câu trả lời là chưa có phòng, trong khi đó 2 căn bên cạnh phòng mình nhận thì ko hề có khách, xe butler đưa khách về nhận phòng liên tục.
    Cuoiis cùng thì có 1 em gọi điện bảo chị ơi, bên em mời chị nhận phìng và là 1 phòng xa lắc, ở khu khác với khu phòng mà mình đã nhận cho em mình. Và mình thắc mắc sao ko cho chị 2 phòng cạnh nhau, thì lễ tân trả lời vâng ạ, em sẽ đổi lại phòng cạnh phòng c đang ở. 3h em lái xe điện gõ cửa phòng mời anh chị nhận phòng, hóa ra vẫn là phòng lúc đầu các em ý nói, phòng ở khu khác. Mình không đồng ý, yêu cầu quản lý xuống nói chuyện, ko một ai liên lạc lai, ko một ai xuống nói chuyện. Và lúc này đã 3h30, chưa có phòng cho khách, và lại phải gọi điện yêu cầu 1 lần nữa nói chuyện với quản lý thì anh quản lý xuống, xin lỗi, rồi vâng, cũng ko chấp nhận được kiểu " treo đầu dê bán thịt chó " vv và vv, xin tiếp thu vv và vv, rồi đổi cho nhà mình phòng ngay bên cạnh cho gần nhau. Gia đình mình có yêu cầu trả lời lại về trường hợp nhà mình. Không có lý nào mà 3h chiều,quá giờ check in cả tiếng cũng chẳng có ai buồn gọi điện xin lỗi khách chưa có phòng hay thông báo nhận phòng, mà khách phải chủ động gọi giục đến 2,3 lần, yêu cầu cR quản lý xuống gặp thì mới giải quyết và nhận phòng lúc 4h kém 10'. Mình có gọi lại cho bên tour đặt phòng cho mình, thông báo qua tình hình, vì nghĩ chắc chắn sẽ có làm việc giữa tour và resort
    Vấn đề lại phát sinh. Em bên tour có gọi điện lại nói là em ko thấy ai gọi điện và đãc hủ động gọi cho quản lý tại Hà Nôi, và được trả lời lại từ quản lý là theo thông tin anh ý nhận được thì khách đã nhận phòng sớm 1 phòng lúc 12h và 1 phòng lúc 1h ?????? Mình tìm hiểu và nhận được câu trả lời thật sự KHÔNG CHẤP NHẬN ĐƯỢC của anh quản ký trực tiếp tại resort, người mà mình đã gọi xuống nói chuyện, góp ý lúc trước về dịch vụ, về việc gần 4h chiều nhà mình chưa được nhận phòng :
    Mình : " Ai là người đã trả lời quản lý ở Hn là gia đình tôi nhận phòng sớm lúc 12h và 1h chiều ?"
    Quản lý : Thì anh chị nhận phòng sớm đấy thôi, a c
    Mình : tôi nhận 1 phòng lúc 2h kém 15',cứ cho là nhận sớm trước 2h chứ ko phải 12, nếu cần anh lên xem lại camera, tôi đối chứng cùng anh, 1h30 tôi còn đứng ở sảnh lễ tân.
    Quản lý vẫn cố cãi lại
    Mình : Khu nhận phòng tôi có chụp ảnh lại, còn lưu giờ trên ảnh,
    Quản lý đã đuối lý, và vẫn còn nói phòng thứ 2 ko phải mãi 4h mới có, mà có phòng trước đấy nhưng anh chị ko nhận
    Ai là người báo phòng có cho tôi? Ai đưa tôi khóa để tôi vào phòng? Cuộc điện thoại cuối cùng lúc gần 4h cho bên tour về việc chưa nhận được phòng ở giờ này còn lưu lại giờ trên điện thoại của tôi. 15h30 anh vẫn đứng nói chuyện với tôi, xin lỗi và nói là 10,15' nữa anh chị sẽ nhận được phòng. Vậy tại sao lại nói là chúng tôi nhận phòng sớm từ 12h và 1h chiều ???
    Thật sự đây là 1 trải nghiệm nhớ đời của gia đình mình với Flamingo Đại Lải và là một trải nghiệm sự thất bại thảm hại của đội ngũ quản lý cũng như nhân viên làm việc tại đây.
    Phòng, cũng như trang thiết bị thì mình không có phàn nàn, nhưng vấn đề con người ở đây có đáng tiền ? Có xứng tầm 5* như Flamingo Đại Lải đang quảng cáo ? Đến giờ này khi ngồi viết ra đây mình vẫn thật sự không hiểu được cách xử ký vấn đề và quan hệ khách hàng của nhân viên, quản lý của khu resort.
    Mong rằng đây chỉ là trải nghiệm của riêng gia đình mình và sẽ khoing gia đình nào " được " trải nghiệm lại

Khổ vậy đấy. Thôi coi như là một lần không may mẹ ạ Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android

Vâng đành chấp nhận, coi như vậy thôi mn ơi, nhưng bực cái là nhà em sau đó cũng chả nhận được 1 lời phản hồi nào cho tử tế. Sao mình bỏ tiền ra thuê phòng mà cứ như đi xin ấy. Sáng nay thì có 1 anh quản lý quầy lễ tân, xuống nói là hôm qua không kịp đưa phiếu ăn sáng, và thông báo dịch vụ massage sẽ được miễn phí??? Giờ này ai đi massage nữa, và ăn giảm 15%, nhà mình không cần kiểu như vậy. Đến giờ này offer thì để làm gi? Đến giờ nhà mình đi ăn sáng và về, chắc họ sẽ coi là khách từ chối sử dụng dịch vụ.

Bác cocafanta đặt phòng qua công th nào vậy, giá thế nào bác, mình đang định sang tháng qua đấy xem thế nào, thanks

Trích dẫn Gửi bởi socthienthan
    Bác cocafanta đặt phòng qua công th nào vậy, giá thế nào bác, mình đang định sang tháng qua đấy xem thế nào, thanks
    Để mình inbox nhé, sợ viết ra lại vi phạm nội qui, tuy nhiên là mn đến thì nên đi ngày thường trong tuần,cho vắng, chăcs cũng được nhận phòng sớm hơn chút và dịch vụ cũng đỡ hơn, nhà mình tuy đi ngày thường nhưng rơi vào 1.6 nên nói chung là thật sự thất vọng.

Thật sự cảm thấy tiếc cho bác Memory vì đã không có một kỳ nghỉ như ý muốn. Nhưng đọc bài Review của bác, thì em thấy có những vấn đề cần phân biệt rõ, không phải hoàn toàn là lỗi của khu resort:
    - Khi chị book phòng và xác nhận dịch vụ là chị làm việc với agent chứ đâu phải là resort. Và những dòng chữ chị đọc được từ bạn nhân viên agent có chuẩn xác là của nhân viên khu resort không?
    - Thứ hai chuyện nhận phòng sớm, đọc phần này thây khu resort tiếp đãi chị quả là chưa chuyên nghiệp. Nhưng chuyện booking sớm chị đã được thông báo là yêu cầu của chị sẽ được đưa vào lưu ý, chứ khu resort cũng chưa đồng ý hoàn toàn. Và đáng nhẽ đáng nhẽ bạn nhân viên kia nên tư vấn thêm cho chị là khả năng nhận phòng sớm là ít vì cuối tuần khách đến nghỉ khu resort đông (check in thứ 7, check out CN, giờ check out là 12h00 cộng cả thời gian dọn phòng nữa) để chị chuẩn bị tâm lý, lại thêm vào ngày 1/6 nữa khu resort tổ chức tết thiếu nhi nên lại càng đông.
    Em cũng rất hiểu sự mệt mỏi khi phải đợi chờ mà không có chỗ nghỉ, và sự sai sót của nhân viên ở khu resort đã làm gia đình mình cảm thấy mất vui trong chuyến du lịch!

Trích dẫn Gửi bởi jame.ats
    Thật sự cảm thấy tiếc cho bác Memory vì đã không có một kỳ nghỉ như ý muốn. Nhưng đọc bài Review của bác, thì em thấy có những vấn đề cần phân biệt rõ, không phải hoàn toàn là lỗi của khu resort:j
    - Khi chị book phòng và xác nhận dịch vụ là chị làm việc với agent chứ đâu phải là resort. Và những dòng chữ chị đọc được từ bạn nhân viên agent có chuẩn xác là của nhân viên khu resort không?
    - Thứ hai chuyện nhận phòng sớm, đọc phần này thây khu resort tiếp đãi chị quả là chưa chuyên nghiệp. Nhưng chuyện booking sớm chị đã được thông báo là yêu cầu của chị sẽ được đưa vào lưu ý, chứ khu resort cũng chưa đồng ý hoàn toàn. Và đáng nhẽ đáng nhẽ bạn nhân viên kia nên tư vấn thêm cho chị là khả năng nhận phòng sớm là ít vì cuối tuần khách đến nghỉ khu resort đông (check in thứ 7, check out CN, giờ check out là 12h00 cộng cả thời gian dọn phòng nữa) để chị chuẩn bị tâm lý, lại thêm vào ngày 1/6 nữa khu resort tổ chức tết thiếu nhi nên lại càng đông.
    Em cũng rất hiểu sự mệt mỏi khi phải đợi chờ mà không có chỗ nghỉ, và sự sai sót của nhân viên ở khu resort đã làm gia đình mình cảm thấy mất vui trong chuyến du lịch!
    Chuyện check in sớm thì mình đã nói, mình hiểu là khách đến 12h trả phòng thì mình đã nói với nv lễ tân ngay từ đầu, và rõ ràng là có khách đc nhận phòng rồi nên mình mới nói. Còn lỗi confirm thì cũng đã đc xác định là lỗi bên sale. Mình cũng cố gắng xác định ở đây " lỗi ai người ấy chịu " và hiện giờ thì bên Flamingo, nhất là quản lý, làm việc rất thiếu chuyên nghiệp, ko biết nhận lỗi và cũng ko giải quyết được vấn đề cho khách hàng.

@James.ats còn 1 vấn đề nữa là 1 phòng mình được nhận lúc 15h40'. Vậy bạn nên hiểu như thế nào trong trường hợp này???

Trích dẫn Gửi bởi CocaFanta
    @James.ats còn 1 vấn đề nữa là 1 phòng mình được nhận lúc 15h40'. Vậy bạn nên hiểu như thế nào trong trường hợp này???
    Hix, thì em có nói là khu du lịch đúng đâu, rõ ràng là họ có sai sót và phục vụ không kịp và thay vì cãi cố với chị thì anh quản lý kia phải có lời xin lỗi với chị. Và em cũng chỉ đang nghĩ do ngày hôm đó khách đông, lại làm cả tiết mục phục vụ thiếu nhi, nên đã có phần lơ là với chị và có thể là thêm một hai vị khách khác.
    Nhưng vấn đề em nói ở đây chị có chốt hạ Phòng, cũng như trang thiết bị thì mình không có phàn nàn, nhưng vấn đề con người ở đây có đáng tiền ? Có xứng tầm 5* như Flamingo Đại Lải đang quảng cáo. Em không bênh khu resort, em cũng hiểu tâm trạng của chị là một vị khách (chi một khoản không nhỏ để mong muốn hưởng một kỳ nghỉ vui vẻ), nhưng vì sai sót của một số ít người mà chị đang đánh đồng cho toàn bộ nhân viên của Flamingo như vậy thì em thấy không công bằng lắm.

Trích dẫn Gửi bởi jame.ats
    Hix, thì em có nói là khu du lịch đúng đâu, rõ ràng là họ có sai sót và phục vụ không kịp và thay vì cãi cố với chị thì anh quản lý kia phải có lời xin lỗi với chị. Và em cũng chỉ đang nghĩ do ngày hôm đó khách đông, lại làm cả tiết mục phục vụ thiếu nhi, nên đã có phần lơ là với chị và có thể là thêm một hai vị khách khác.
    Nhưng vấn đề em nói ở đây chị có chốt hạ Phòng, cũng như trang thiết bị thì mình không có phàn nàn, nhưng vấn đề con người ở đây có đáng tiền ? Có xứng tầm 5* như Flamingo Đại Lải đang quảng cáo. Em không bênh khu resort, em cũng hiểu tâm trạng của chị là một vị khách (chi một khoản không nhỏ để mong muốn hưởng một kỳ nghỉ vui vẻ), nhưng vì sai sót của một số ít người mà chị đang đánh đồng cho toàn bộ nhân viên của Flamingo như vậy thì em thấy không công bằng lắm.
    ah, vấn đề này thì mình sẽ sửa lại nhé, chủ yếu là quản lý, tuy nhiên cách làm việc, giải quyết vấn đề của các bạn lễ tân cũng ko khoa hoc, nhưng mình cũng thấy ở họ sự quá tải. Mình cũng phân tách rõ ràng về trách nhiệm của ai và lỗi như thế nào dẫn đến việc gia đình mình bức xúc.

Các Chủ đề tương tự

1. Một ngày nghỉ dưỡng ở Flamingo Đại Lải Resort
    Bởi tiendu2505vn trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-21-2015, 04:24 PM
  2. Nghỉ 30/4 tại Paradise Đại lải Resort ????
    Bởi simanhdung1 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-13-2015, 09:27 PM